Tạo bài đăng của bạn

Làm cách nào tự tử không tốn tiền lại khong đau kh ạ

E muốn chết 1 cách không ai biết hết kh tốn tiền không làm đau bản thân giúp e với ạ

1
19k
1 Bình luận
Bức thư đầu tiên, và cũng là cuối cùng cho những người xa lạ.

Chào tất cả mọi người, mình hiện đang 20 tuổi. Mình sinh ra là con cả trong một gia đình, ngay từ nhỏ, bản tính mình vốn rất hiền, vậy nên những lần anh/chị/em ruột, anh/chị/em họ có làm sai điều gì, mình đều bị đổ lỗi oan. Những đợt bị đổ oan này, kéo dài từ khi mình còn bé tới tận ngày nay, không biết tâm sự thế nào cho hết. Nhưng gần đây, mình vừa bị đổ oan là ăn cắp tiền của một thành viên trong gia đình. Mình đã cố gắng giải thích, nhưng không có tác dụng gì. Mình thật sự rất mệt mỏi, mình chấp nhận bị gọi là một người yếu đuối, mình muốn sống, nhưng lại không sống nổi với hoàn cảnh hiện tại. Ngay từ đầu, mình cũng muốn buông xuôi, nhưng lại sợ lỡ như một mai mình biến mất, sẽ có ai đó phải đau khổ mỗi khi bất chợt nhớ những điều còn sót lại về mình. Nhưng sau chuyện hôm nay, có lẽ mình không chịu đựng được nữa rồi.

Mình đã lên kế hoạch để chuẩn bị cho việc rời đi một cách nhẹ nhàng nhất.

Mình mong rằng trong vô vàn những kiếp sau, ít nhất, mình có thể hạ

... Xem thêm
2
19k
2 Bình luận
Tiêu cực vô bờ bến

Em năm nay 23 tuổi đi lập nghiệp rất nhiều em cảm thấy nản và những lúc khó khăn cần người chia sẻ và cảm thông, thấu hiểu thì cả người yêu mình lẫn gia đình đều quay lưng lại với mình 😞 khoảng 1 tháng nay em bị trầm cảm rất nặng và nhiều lần nghĩ đến cái chết để được giải thoát thanh thản 😞😞😞

1
19k
3 Bình luận
Nhạy cảm quá mức

Chào mọi người em sinh năm 2008 em cảm thấy bản thân bị nhạy cảm quá mức từ hồi thi lên cấp 3 do không được thấu hiểu cùng bới 1 số áp lực nên em luôn có ý định 44 dạo gần đây thì tần suất cũng tăng lên trong đầu em luôn có 1 suy nghĩ là tại sao em còn sống đến tận bây giờ kèm với đó là 1 đống cách 44 khác nhau . Bên cạnh đó nước mắt em luôn không tự chủ được chỉ cần nằm nghĩ vu vơ 1 hồi thì gối đã ướt đẫm em đã từng nhiều lần tâm sự với mẹ và chị gái nhưng không ai thật sự coi trọng điều đấy dần già em không còn muốn giải thích ai hiểu lầm nhuq thế nào em cũng mặc kệ . Em thường xuyên tự làm đau bản thân cả về mặt thể xác lẫn tinh thần

Lúc trước em có thể 1 mình chịu đựng nhưng dạo gần đây em mệt quá dù không có ai làm tổn thương em nhưng em... cũng k biết nói sao nữa

Em gửi vài lời tâm sự lên đây mong mọi người giúp em tìm cách thoát ra khỏi bóng ma tâm lí

3
19k
3 Bình luận
Mình không muốn tiếp tục ..

e là học sinh mới lên lớp 12. e còn có thêm một e trai nhỏ hơn e 4tuổi.Cũng giống như các gđ khác nhà e may mắn là vẫn có đủ điều kiện,gia đình đông đủ nhưng đối với e,e luôn có ý nghĩ muốn chết bất cứ lúc nào.e là đứa con gái tâm hồn trưởng thành trc tuổi hay suy nghĩ nhiều.e dạy thì từ hồi mới bước vào cấp hai nên từ đó mà tính cách e lại càng trở nên hay bực tức và buồn nên trong mắt họ e là đứa khó tính vô cùng.trái ngược vs e trai của e là một đứa vô tư vì lẽ đó mà e cảm thấy ba mẹ yêu thương e trai của e hơn.không phải ngẫu nhiên mà e lại có suy nghĩ như thế vì e là ng nhạy cảm nên sẽ để ý tới những hành động nhỏ của họ như:luôn nhớ những thứ e trai e thích,mua đồ ăn sáng cho e trai còn mình ở nhà thì k được gì,luôn tâm sự với e trai của mình,.. chỉ có thế nên mình luôn suy nghĩ rằng mình không được ai yêu thương và ở trong nhà e cảm giác như mình là một kẻ cô lập v.e học ở trường top nên học xa nhà,ba mẹ chăm chuốt cho e việc học lắm nhưng không phải thế đâu,họ luôn c

... Xem thêm
0
19k
2 Bình luận
CHÁN NẢN CUỘC ĐỜI

Cảm giác mẹ sinh tôi ra để thoả mãn ước nguyện công danh của mẹ, cảm giác mẹ sinh tôi ra chi để đua đòi với thiên hạ. Tôi như con rối của mẹ, cả cuộc đời tôi đều được mẹ sắp đặt. Năm đó tôi vào lớp 10, tự đặt nguyện vọng cho chính mình, đỗ trường top, mẹ mang tôi đi khoẻ khắp nơi mặc dù trước đó cấm tôi đặt trường đó. Sau đó tôi học bị đuối, tôi tâm sự để mong được động viên từ mẹ, mẹ tôi chửi xối xả, lấy chuyện đó ra nhai đi nhai lại mãi. Và rồi chuyện gì tới cũng tới, năm nay tôi 12, lại lần nữa bị mẹ ép đặt nguyện vọng theo ý bà, không chỉ một hai lần, cả tháng nay rồi, lần nào cũng ép tôi phải đặt như thế này, đặt như thế kia. Tôi bất mãn, thành ra cãi nhau, tôi tâm sự với ba tôi, ba tôi không hiểu, còn mẹ tôi lại tiếp tục chửi tôi, lấy những tổn thương quá khứ ra để chì chiết tôi.

Tôi mệt quá, thật sự rất mệt, tương lai của mình không tự quyết định thì sống trên đời có ích gì chứ?

2
19k
2 Bình luận
Chào mừng thành viên mới tháng 07 - 2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 07/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Điểm danh các quyền lợi đặc biệt dành riêng cho thành viên cộng đồng nào:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn E- Voucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

Minigame Ghép Đúng Hình - Trúng Gấu Labubu

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo câu hỏi

✅ Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị/em cộng đồng => Tạo bài đăng

👉 Nào bắt đầu tạo câu hỏi đầu tiên để giao lưu với Bác Sĩ và Cộng Đồng của bạn

... Xem thêm
1
19k
0 Bình luận
Hiểu con gái xíu đi được kh???
  • Tôi là nữ,sinh năm 2010 quê hải phòng
  • Nhà tôi có 2 anh em,tôi là em út anh tôi 2009 vừa đỗ nguyễn trãi vào tháng trước, nhà tôi khá khắt khe và trọng nam khinh nữ, nhiều lần tôi muốn tự tử mà sợ....sợ đau nhưng kh biết nếu tôi mất thì có ai buồn kh nhỉ???
  • Bome luôn so sánh tôi với con nhà ngta:(
  • Làm con gái khổ lắm!
  • Những việc mà bome bắt tôi phải làm
  • con gái thì phải làm việc nhiều hơn con trai
  • con gái kh được ăn nhiều
  • con gái phải thùy mị
  • con gái kh được đi chơi
  • con gái kh cần phải học nhiều
  • con gái phải thế này thế kia
  • Tại sao bome kh thích con gái lại nuôi tôi nhỉ
  • Ai là con gái cho tôi ý kiến với ạ!😢
  • Cách chết nhẹ nhàng cho mọi người tham khảo ạ«chet trong muon hoa»
  • 'con trân trọng bome nhưng mà bome đâu trân trọng con…!'
  • Chết kh khó chỉ có mình nhát thôi..
Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
Hiểu con gái xíu đi được kh???Hiểu con gái xíu đi được kh???
1
19k
3 Bình luận
Trầm cảm

xin hoi bs Làm sao để biết mình bị trầm cảm ạ nếu khám sẽ đi chuyên khoa nào để khám trị liệu

1
19k
2 Bình luận
Áp lực về đồng trang lứa

E luôn thấy áp lực về bạn bè e lúc nào cũng trong trạng thái suy nghĩ quá nhiều khiến tinh thần và sức khỏe ngày càng tệ nhưng lại không biết làm sao để thoát khỏi những mớ suy nghĩ này

0
19k
1 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia cộng đồng Sức Khỏe Tinh Thần để đặt câu hỏi cho bác sĩ, chia sẻ câu chuyện của bạn, và tìm sự hỗ trợ về tâm lý,... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Ngày mai sẽ giải thoát cuộc sống này 29/05/2024

9

13

Em cảm giác lúc nào cũng bị tức giận âm ỉ, em thật sự muốn thoát khỏi cảm giác kinh khủng này

2

13

[Bật mí] Nốt ruồi đuôi lông mày trái nữ nói lên điều gì?

5

8

Có cách nào chết không ạ

3

10

Bác sĩ ơi tôi bị rối loạn tiền đình phải không?

3

10

Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!