Tạo bài đăng của bạn

Làm cách nào tự tử không tốn tiền lại khong đau kh ạ

E muốn chết 1 cách không ai biết hết kh tốn tiền không làm đau bản thân giúp e với ạ

1
19k
1 Bình luận
Thực sự khó chịu, đây có phải là em đang bị tình trạng 'Adrenaline Rush' không hay vì sức khỏe tinh thần của em?

Em là một nữ sinh vừa mới tốt nghiệp cấp 2 và hiện tại đã đỗ vào cấp 3. Học tại ngôi trường mà em mong muốn, nơi mà em ở hiện tại vẫn còn đang xét tuyển chứ không thi thố gì hết nên thì cuối kì II xong là bế giảng nghỉ hè luôn. Gia đình em thì cũng bình thường, không áp lực gia đình cũng không có vấn đề gì cả.

Tuy vậy có một số chuyện lạ xảy ra với em dạo gần đây, nó có lẽ bắt đầu từ đầu tháng 7. Cơ thể em bỗng dưng luôn trong tình trạng đứng ngồi không yên, căng như dây đàn. Dù không có chuyện gì xảy ra với em và em vẫn đang rất yên bình nhưng cơ thể của em lại luôn trong tình trạng căng cứng, bồn chồn lo lắng không yên. Đôi lúc nó còn khiến em cảm thấy khó để hít thở và bất an kéo dài, em cũng dễ mất bình tĩnh hơn, trở nên khá gắt gỏng. Người cứ trong tình trạng mệt mỏi và như có tảng đá đè nặng lên người em.

Vốn dĩ em trước kia là thể loại người ngủ đủ bảy tám tiếng rồi dậy nhưng giờ thì thời gian ngủ của em có thể ít lại hoặc nhiều hơn. Em cứ bị

... Xem thêm
2
19k
3 Bình luận
sức khỏe phụ nữ

Em và người yêu có xx với nhau, mỗi lần quan hệ em ko ra nhiều nước, thậm chí là khô cạn, cách đây 1 tuần em và ny xx, em có thấy chất dịch nhầy màu trắng. Em nên làm gì ạ?

2
19k
3 Bình luận
Thuốc tây

Ba em hiện tại đang theo thuốc của bệnh viện.Ba e đg uống các loại thuốc trị tiểu đường , cao huyết áp , gout.Mỗi lần uống vào là người bị mệt , hay đi vệ sinh , khó đi cầu . Giống như ba e bị uống thuốc quá liều v . hồi trc ba e còn bị tiểu lắt nhắt , thời gian sau đi khám thì lại bị thêm bệnh suy thận . giờ uống đầy đủ thuốc thì bị mệt thêm vs hay đi cầu khó khăn . mà ko uống thì ko biết làm sao hết bệnh . tại ba e từng bị tai biến giờ bỏ thuốc bệnh viện cg nguy hiểm.

1
19k
3 Bình luận
5 mẹo phục hồi da cháy nắng sau khi đi du lịch

Tránh tiếp xúc ánh nắng, làm sạch da nhẹ nhàng, chế độ dinh dưỡng phù hợp và kiên nhẫn chờ thời gian để da phục hồi sau khi đi du lịch.

Theo TS.BS Trần Nguyên Ánh Tú, Trưởng khoa Thẩm mỹ da, Bệnh viện Da liễu TP HCM, mùa hè là thời điểm nhiều người gặp tình trạng da bị cháy nắng sau khi đi du lịch về.

Nguyên nhân chính khiến da cháy nắng, đen sạm là do tiếp xúc nhiều với ánh sáng mặt trời mà không che chắn, bảo vệ kỹ càng, nhất là trong những ngày hè. Da bị cháy nắng thường có biểu hiện đỏ, căng rát, không đều màu, khô, sạm... Thậm chí, nếu bị cháy nắng nghiêm trọng, da còn bị phồng rộp, nổi bóng nước, đau rát dữ dội...

Bác sĩ Tú chia sẻ 5 mẹo phục hồi da cháy nắng, như sau:

Tránh tiếp xúc với ánh nắng mặt trời

Để da phục hồi nhanh, nên hạn chế tối đa việc tiếp xúc với ánh nắng, nhất là trong thời gian từ 10 giờ đến 16 giờ. Nếu phải ra ngoài, nên che chắn kỹ càng bằng cách mặc

... Xem thêm
5 mẹo phục hồi da cháy nắng sau khi đi du lịch5 mẹo phục hồi da cháy nắng sau khi đi du lịch
1
19k
1 Bình luận
Liệt dây thần kinh số 7

Bác sĩ cho em hỏi là:

Sau khi em đi chữa răng và gắn răng sứ ở hàm trên bên phải về, em bắt đầu có dấu hiệu liệt phần mặt ở phía bên phải.

Em có đến bệnh viện khám và điều trị gần 3 tháng rồi mà bệnh vẫn chưa thuyên giảm là bao

Vậy chữa răng với gắn răng sứ có phải 1 phần nguyên nhân của việc em bị liệt dây thần kinh số 7 không ạ?

1
19k
2 Bình luận
Nhạy cảm quá mức

Chào mọi người em sinh năm 2008 em cảm thấy bản thân bị nhạy cảm quá mức từ hồi thi lên cấp 3 do không được thấu hiểu cùng bới 1 số áp lực nên em luôn có ý định 44 dạo gần đây thì tần suất cũng tăng lên trong đầu em luôn có 1 suy nghĩ là tại sao em còn sống đến tận bây giờ kèm với đó là 1 đống cách 44 khác nhau . Bên cạnh đó nước mắt em luôn không tự chủ được chỉ cần nằm nghĩ vu vơ 1 hồi thì gối đã ướt đẫm em đã từng nhiều lần tâm sự với mẹ và chị gái nhưng không ai thật sự coi trọng điều đấy dần già em không còn muốn giải thích ai hiểu lầm nhuq thế nào em cũng mặc kệ . Em thường xuyên tự làm đau bản thân cả về mặt thể xác lẫn tinh thần

Lúc trước em có thể 1 mình chịu đựng nhưng dạo gần đây em mệt quá dù không có ai làm tổn thương em nhưng em... cũng k biết nói sao nữa

Em gửi vài lời tâm sự lên đây mong mọi người giúp em tìm cách thoát ra khỏi bóng ma tâm lí

3
19k
3 Bình luận
Chào mừng thành viên mới tháng 07 - 2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 07/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Điểm danh các quyền lợi đặc biệt dành riêng cho thành viên cộng đồng nào:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn E- Voucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

Minigame Ghép Đúng Hình - Trúng Gấu Labubu

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo câu hỏi

✅ Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị/em cộng đồng => Tạo bài đăng

👉 Nào bắt đầu tạo câu hỏi đầu tiên để giao lưu với Bác Sĩ và Cộng Đồng của bạn

... Xem thêm
1
19k
0 Bình luận
Vấn đề về tâm lý

Dạ chào bác sĩ ạ, con là nam, năm nay 21 tuổi. Hiện tại con đang có một quyết định là sẽ rời bỏ một câu lạc bộ vào thứ 5 tuần sau để có thể tập trung hơn vào mục tiêu của mình.

Nhưng dù đã dặn mình như vậy thì con vẫn cảm thấy lo lắng, đặc biệt là sợ hãi khi nghĩ đến nói việc đó với thầy phụ trách câu lạc bộ. Con sợ thầy tức giận với con và không cho con rời bỏ. Con không biết mình phải làm gì để có thể giải tỏa được cái nỗi sợ hãi, lo lắng này ạ?

0
19k
3 Bình luận
MUỐN CHẾT

cả thế giới của mình giờ như sụp đổ, tinh thần mình bất ổn và hoảng loạn khi biết mình sẽ có thể học chung lớp cấp 3 cùng với nhưng người đã từng bạo lực học đường mình. Thú thật cuộc sống năm cấp 2 của mình như địa ngục ,những bạn nào đã từng bị blhd r sẽ biết, một cuộc sống luôn lo sợ bất an.Chúng nó nhốt mình trong nhà vệ sinh 1 tiết học, mình gào thét khản cổ ko ai mở cửa. Chúng nó vu oan cho mình ăn cắp mặc dù mình không làm rồi chọ lốp xe, xé vở thậm chí lúc mình đang đi đường chúng nó còn đi xe lại gần đạp mình ngã xuống sông trong khi biết mình ko biết bơi, may còn có người cứu chứ ko thì mình cũng chẳng còn ngồi đây viết mấy dòng này. Mình luôn cố gắng học hành để rời xa bọn nó nhưng giờ bao công sức của mình như đổ sông đổ bể chỉ vì cái sự tham lam của hiệu trưởng mới nhận đút lót khi biết mình có thể sẽ phải học cùng những con người ghê tởm từng bắt nạt mình, mình thật sự rất đau khổ liệu cuộc sống của mình sẽ rơi vào địa ngục tiếp ư?Mình ko biết phải làm như nào nên giờ

... Xem thêm
1
19k
2 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia cộng đồng Sức Khỏe Tinh Thần để đặt câu hỏi cho bác sĩ, chia sẻ câu chuyện của bạn, và tìm sự hỗ trợ về tâm lý,... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Ngày mai sẽ giải thoát cuộc sống này 29/05/2024

9

13

Em cảm giác lúc nào cũng bị tức giận âm ỉ, em thật sự muốn thoát khỏi cảm giác kinh khủng này

2

13

[Bật mí] Nốt ruồi đuôi lông mày trái nữ nói lên điều gì?

5

8

Có cách nào chết không ạ

3

10

Bác sĩ ơi tôi bị rối loạn tiền đình phải không?

3

10

Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!