Tạo bài đăng của bạn

Dạ thưa bác sĩ

Bố mẹ con đã ly hôn và bh cả bố con ở xa mẹ con vì bán chất cấm lo cho ae gđ con mà bị bắt đi 20 năm con hiện đang ở vs ông bà ngoại nhưng con cảm thấy trong gđ này rất gò bó và mệt mỏi mặc dù con không lm sai việc gì cả nhưng gđ con cứ chỉ trích và muốn đuổi con đi rất nhiều lần còn tiếc tiền cho con ăn học và thiên vị con vs a trai và gđ con dùng những từ ngữ rất thô tục để nói con con rất muốn về ở vs ông bà nội nhưng mẹ con không cho vì sợ con về đấy khổ nhưng mẹ con kh biết ở đây con phải chịu những gì cứ nghĩ con hờn dỗi linh tinh nhưng mẹ con kh biết con đã từng tự tử 1 lần nhưng kh thành vì gđ phát hiện nhưng gđ con từ lần đấy vẫn kh màng lắm lúc còn chù con chết đi bh con cảm thấy rất lạc lõng mệt mỏi và kh thoát khỏi suy nghĩ 44 ạ con muốn hỏi bác sĩ cách khắc phục ạ

0
19k
1 Bình luận
Bức thư đầu tiên, và cũng là cuối cùng cho những người xa lạ.

Chào tất cả mọi người, mình hiện đang 20 tuổi. Mình sinh ra là con cả trong một gia đình, ngay từ nhỏ, bản tính mình vốn rất hiền, vậy nên những lần anh/chị/em ruột, anh/chị/em họ có làm sai điều gì, mình đều bị đổ lỗi oan. Những đợt bị đổ oan này, kéo dài từ khi mình còn bé tới tận ngày nay, không biết tâm sự thế nào cho hết. Nhưng gần đây, mình vừa bị đổ oan là ăn cắp tiền của một thành viên trong gia đình. Mình đã cố gắng giải thích, nhưng không có tác dụng gì. Mình thật sự rất mệt mỏi, mình chấp nhận bị gọi là một người yếu đuối, mình muốn sống, nhưng lại không sống nổi với hoàn cảnh hiện tại. Ngay từ đầu, mình cũng muốn buông xuôi, nhưng lại sợ lỡ như một mai mình biến mất, sẽ có ai đó phải đau khổ mỗi khi bất chợt nhớ những điều còn sót lại về mình. Nhưng sau chuyện hôm nay, có lẽ mình không chịu đựng được nữa rồi.

Mình đã lên kế hoạch để chuẩn bị cho việc rời đi một cách nhẹ nhàng nhất.

Mình mong rằng trong vô vàn những kiếp sau, ít nhất, mình có thể hạ

... Xem thêm
2
19k
2 Bình luận
Nhạy cảm quá mức

Chào mọi người em sinh năm 2008 em cảm thấy bản thân bị nhạy cảm quá mức từ hồi thi lên cấp 3 do không được thấu hiểu cùng bới 1 số áp lực nên em luôn có ý định 44 dạo gần đây thì tần suất cũng tăng lên trong đầu em luôn có 1 suy nghĩ là tại sao em còn sống đến tận bây giờ kèm với đó là 1 đống cách 44 khác nhau . Bên cạnh đó nước mắt em luôn không tự chủ được chỉ cần nằm nghĩ vu vơ 1 hồi thì gối đã ướt đẫm em đã từng nhiều lần tâm sự với mẹ và chị gái nhưng không ai thật sự coi trọng điều đấy dần già em không còn muốn giải thích ai hiểu lầm nhuq thế nào em cũng mặc kệ . Em thường xuyên tự làm đau bản thân cả về mặt thể xác lẫn tinh thần

Lúc trước em có thể 1 mình chịu đựng nhưng dạo gần đây em mệt quá dù không có ai làm tổn thương em nhưng em... cũng k biết nói sao nữa

Em gửi vài lời tâm sự lên đây mong mọi người giúp em tìm cách thoát ra khỏi bóng ma tâm lí

3
19k
3 Bình luận
CHÁN NẢN CUỘC ĐỜI

Cảm giác mẹ sinh tôi ra để thoả mãn ước nguyện công danh của mẹ, cảm giác mẹ sinh tôi ra chi để đua đòi với thiên hạ. Tôi như con rối của mẹ, cả cuộc đời tôi đều được mẹ sắp đặt. Năm đó tôi vào lớp 10, tự đặt nguyện vọng cho chính mình, đỗ trường top, mẹ mang tôi đi khoẻ khắp nơi mặc dù trước đó cấm tôi đặt trường đó. Sau đó tôi học bị đuối, tôi tâm sự để mong được động viên từ mẹ, mẹ tôi chửi xối xả, lấy chuyện đó ra nhai đi nhai lại mãi. Và rồi chuyện gì tới cũng tới, năm nay tôi 12, lại lần nữa bị mẹ ép đặt nguyện vọng theo ý bà, không chỉ một hai lần, cả tháng nay rồi, lần nào cũng ép tôi phải đặt như thế này, đặt như thế kia. Tôi bất mãn, thành ra cãi nhau, tôi tâm sự với ba tôi, ba tôi không hiểu, còn mẹ tôi lại tiếp tục chửi tôi, lấy những tổn thương quá khứ ra để chì chiết tôi.

Tôi mệt quá, thật sự rất mệt, tương lai của mình không tự quyết định thì sống trên đời có ích gì chứ?

2
19k
2 Bình luận
Chào mừng thành viên mới tháng 07 - 2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 07/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Điểm danh các quyền lợi đặc biệt dành riêng cho thành viên cộng đồng nào:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn E- Voucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

Minigame Ghép Đúng Hình - Trúng Gấu Labubu

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo câu hỏi

✅ Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị/em cộng đồng => Tạo bài đăng

👉 Nào bắt đầu tạo câu hỏi đầu tiên để giao lưu với Bác Sĩ và Cộng Đồng của bạn

... Xem thêm
1
19k
0 Bình luận
Con đang bị gì là tâm lí hay là nhu nhược ạ

Nhiều lúc con chẳng biết có phải do mình sinh ra đã có tâm lý yếu hay không, tại sao chẳng thể chịu đựng được những khó khăn nhỏ nhặt mà người khác có thể dễ dàng vượt qua?

Năm nay con 25 tuổi rồi nhưng mỗi ngày của con đều thấy bản thân thật cô đơn trong chính gia đình mình là do bản thân không tốt chưa thật sự cư sử đúng mực nên mới cô đơn hay vì lí do gì mà con không thể thoát ra khỏi tuổi thơ ăn nhờ ở đậu và kiếm tiền của mình là do con ích kỷ nên mới có cảm giác ganh tỵ khi nhìn gd người khác hạnh phúc hay do con tham lam trong khi bản thân còn người thân, con đã từng trải qua 1 cơn đau mê man hơn 24h và phòng của con sát lối đi của gia đình hằng ngày lúc đó con có ý thức về moin thứ nhưng con không cách nào mở mắt đc và lên tiếng con ng con cứ toát mồ hôi lạnh và nằm bất động còn gia đình con thì không ai quan tâm dù thấy con nằm như vậy rồi con đã vượt qua nó câch đây 4năm để ngày hôm nay con viết bài viết này con tự nghĩ nếu con thực sự chết đi thì mọi sự sẽ vận hành

... Xem thêm
0
19k
1 Bình luận
MUỐN CHẾT

cả thế giới của mình giờ như sụp đổ, tinh thần mình bất ổn và hoảng loạn khi biết mình sẽ có thể học chung lớp cấp 3 cùng với nhưng người đã từng bạo lực học đường mình. Thú thật cuộc sống năm cấp 2 của mình như địa ngục ,những bạn nào đã từng bị blhd r sẽ biết, một cuộc sống luôn lo sợ bất an.Chúng nó nhốt mình trong nhà vệ sinh 1 tiết học, mình gào thét khản cổ ko ai mở cửa. Chúng nó vu oan cho mình ăn cắp mặc dù mình không làm rồi chọ lốp xe, xé vở thậm chí lúc mình đang đi đường chúng nó còn đi xe lại gần đạp mình ngã xuống sông trong khi biết mình ko biết bơi, may còn có người cứu chứ ko thì mình cũng chẳng còn ngồi đây viết mấy dòng này. Mình luôn cố gắng học hành để rời xa bọn nó nhưng giờ bao công sức của mình như đổ sông đổ bể chỉ vì cái sự tham lam của hiệu trưởng mới nhận đút lót khi biết mình có thể sẽ phải học cùng những con người ghê tởm từng bắt nạt mình, mình thật sự rất đau khổ liệu cuộc sống của mình sẽ rơi vào địa ngục tiếp ư?Mình ko biết phải làm như nào nên giờ

... Xem thêm
1
19k
2 Bình luận
LÀM ƠN CHO MÌNH 1 LỜI KHUYÊN VỚI Ạ

mình 2k9 năm nay mới vào cấp 3 hiện tâm lý mình ko ổn chút nào hết,mình lên đây để tâm sự cũng như muốn xin lời khuyên của mọi người ạ. Suốt năm cấp 2 mình bị bạo lực học đường mình luôn sống trong cảm giác hoang mang và lo sợ, ko chỉ các bạn tẩy chay xa lánh mình mà đến cả cô chủ nhiệm cũng làm vậy với mình. Thật sự mình đã cố gắng rất nhiều để thi vào lớp chọn của tỉnh để thoát khỏi những người xấu xa đó mình nhận thức đc rằng mình ko đc thông minh như các bạn nên mình càng cố gắng nhiều hơn nữa,mình học ngày học đêm.Lúc biết điểm thi cấp 3 mình rất vui , mặc dù điểm ko quá cao nhưng cũng đủ để vào lớp chọn,mình được 41,75 điểm đó là bao nhiêu công sức ,nỗ lực của mình trong 4 năm qua nhưng trường đó đi cửa sau nhiều quá mọi người ạ mình được 41,75 là cũng dư 0,5 diểm đủ để vào rồi nhưng mình nhận đc thông báo là mình ko vào được lớp chọn trong khi có tận gần 30 bạn được 40,5 điểm vào được, nhà mình ko giàu nên ko thể chạy tiền đc. giờ mình sợ quá mọi người ơi, mình muốn vào khối

... Xem thêm
1
19k
1 Bình luận
cần trợ giúp ạ :'((

em có triệu chứng của rối loạn lưỡng cực loại II ạ. Nhưng em còn là học sinh và gia đình em cũng rất thờ ơ với sức khỏe tâm lí (có tâm sự nhưng không ăn thua ạ). Những lần bị hưng cảm hay có suy nghĩ muốn "quy tiên" thì em sẽ nhờ bạn bè giúp đỡ và chịu đựng cho qua. mặc dù có cố gắng nhưng rllc vẫn ảnh hưởng đến cuộc sống của em rất nhiều. em không quen nhiều bạn vì tính khí thất thường. Cũng có những ngày em phải nghỉ học vì quá khó chịu và không thể tập trung trong lớp học trong thời gian lâu được. hay cả mấy hôm suicide thought, em đến trường mà sợ bạn bè thấy em khóc hay hành động bất thường. mọi người có thể cho em lời khuyên được không ạ

0
19k
2 Bình luận
Bác sĩ ơi tôi bị rối loạn tiền đình phải không?

Chào bác sĩ,

Tôi năm nay ngoài 50, hiện tôi vẫn còn đang đi làm văn phòng. Hôm qua, lúc đang ngồi làm việc và đột ngột đứng lên thì bỗng tôi cảm thấy mọi thứ xoay vòng tròn, tôi không thể giữ thăng bằng và không đứng vững được khoảng 3-4p. Tôi phải xin về sớm để nằm nghỉ. Tôi cũng không ngồi dậy ăn uống gì nổi chỉ muốn nằm im vì xoay người thôi là cũng chóng mặt. Các đồng nghiệp bảo tôi bị rối loạn tiền đình. Bác sĩ cho tôi hỏi có phải tôi bị rối loạn tiền đình không? Bệnh này có nghiêm trọng không bs, tôi nên làm gì để đỡ chóng mặt?

3
19k
10 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia cộng đồng Sức Khỏe Tinh Thần để đặt câu hỏi cho bác sĩ, chia sẻ câu chuyện của bạn, và tìm sự hỗ trợ về tâm lý,... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Ngày mai sẽ giải thoát cuộc sống này 29/05/2024

9

13

Em cảm giác lúc nào cũng bị tức giận âm ỉ, em thật sự muốn thoát khỏi cảm giác kinh khủng này

2

13

[Bật mí] Nốt ruồi đuôi lông mày trái nữ nói lên điều gì?

5

8

Có cách nào chết không ạ

3

10

Bác sĩ ơi tôi bị rối loạn tiền đình phải không?

3

10

Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!