Tạo bài đăng của bạn

Chào mừng thành viên mới tháng 10 - 2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 10/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Điểm danh các quyền lợi đặc biệt dành riêng cho thành viên cộng đồng nào:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn E- Voucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

TẢI APP HELLO BACSI - NHẬN NGAY 100K

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo câu hỏi

✅ Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị/em cộng đồng => Tạo bài đăng

... Xem thêm
Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
4
1
XIn ý kiến Bs

Bs cho tôi hỏi:

Chồng tôi năm nay 46 tuổi có hiện tượng chân đi ko vững, tay có dấu hiếu viết chữ ko chuẩn. Đi khám bv 108 nghi bệnh teo não.

Vậy tôi cần bổ sung các loại thực phẩm gì để bệnh của chồng tôi ko tăng thêm.

Cảm ơn BS!

Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
11
4
6
Xem thêm bình luận
CÂN NẶNG

Nữ 19 tuổi khó tăng cân làm thế nào để tăng cân an toàn và hiệu quả?

Dạ con năm nay 19 tuổi, 1m52, 42kg. Không kén ăn nhưng lại khó để tăng cân. Cho con hỏi làm sao để tăng cân an toàn và hiệu quả ạ? Ngoài thức ăn có cần bổ sung hay có cần uống thêm gì không ạ? Con cảm ơn!

Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
6
1
2
Xem thêm bình luận
Món ăn tốt nhất cho người đau dạ dày

Người bị đau dạ dày nên ưu tiên những món ăn dễ tiêu hóa, chế biến đơn giản và ít dầu mỡ, giàu chất xơ. Để biết những món ăn tốt nhất cho người đau dạ dày, bạn hãy tham khảo ngay bài viết dưới đây.

Người đau dạ dày nên tăng cường các thực phẩm có tác dụng bảo vệ niêm mạc dạ dày, giúp cho việc chữa lành các vết loét hoặc có khả năng giúp giảm tiết acid và các thực phẩm giàu vitamin, khoáng chất.

Bên cạnh việc lựa chọn những thực phẩm phù hợp thì các món ăn, cách chế biến thực phẩm cũng có tác động ít nhiều tới bệnh dạ dày người bệnh dạ dày cần chú ý. Thức ăn cần được nấu chín, ninh nhừ, nên chế biến luộc, hấp, tránh ăn nhiều các thực phẩm chiên, rán hay xào vì dầu mỡ làm khó tiêu hóa hơn. Không nên ăn đồ sống, đồ lạnh và sử dụng các chất kích thích để tránh nguy hại cho niêm mạc dạ dày.

Cháo, súp: Đây là những món ăn cực kỳ dễ tiêu hóa, dạ dày không cần phải co bóp nhiều, từ đó hạn chế những cơn đau. Những món cháo, súp thơm ngon vừa đầy đủ dinh dưỡng lại giúp cơ th

... Xem thêm
Món ăn tốt nhất cho người đau dạ dày Món ăn tốt nhất cho người đau dạ dày 
Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
22
8
9
Xem thêm bình luận
ăn trứng cá có ảnh hưởng đến sẹo

bác sĩ ơi cháu đang trong quá trình lành sẹo do bỏng dầu, v cháu có ăn đc trứng cá không ạ

Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
2
3
3
Xem thêm bình luận
Có cách nào ăn uống, giảm cân healthy mà không

Có cách nào ăn uống, giảm cân healthy mà không cần kiêng khem quá nhiều không ạ?

Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
nửa mặt bên phải của em bị sưng to hơn bên mặt trái khoảng 2 năm nay

nửa mặt bên phải của em bị sưng to hơn bên mặt trái khoảng 2 năm nay mới bị, lúc đầu em tưởng do răng khôn nhưng dù đã nhổ rồi nó vẫn không hết bị sưng, bác sí giúp em với ạ, em cảm ơn bác sĩ

Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
13
2
5
Xem thêm bình luận
Tiêu chảy vào buổi sáng

Chào bác sĩ, em có thói quen đi vệ sinh vào buổi sáng, chỉ đi được vào buổi sáng, những khung giờ khác trong ngày dù rất buồn đi vệ sinh nhưng cũng không cho ra được. Dạo này em có hiện tượng đi ngoài phân lỏng lúc đầu, lúc sau thành khuôn (không cứng như táo bón) nhưng không tài nào dặn ra hết được. Bác sĩ cho em hỏi hiện tượng này có đáng lo ngại không ạ?

Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
8
2
3
Xem thêm bình luận
Bị thoái hóa khớp gối nên tập gì?

Tập luyện đã được chứng minh là có hiệu quả thực sự trong điều trị và phòng bệnh thoái hoá khớp gối. Tác dụng của tập luyện giúp các cơ và dây chằng khớp gối khỏe mạnh, dẻo dai và đặc biệt giúp cho các túi hoạt dịch quanh khớp tiết dịch vào khớp để nuôi dưỡng sụn khớp và bôi trơn cho khớp. Vậy bị thoái hóa khớp gối nên tập gì, hãy tìm hiểu trong bài viết dưới đây nhé.

1.Bị thoái hóa khớp gối nên tập gì?

Dưới đây là một vài môn thể thao sẽ phù hợp cho người bệnh thoái hóa khớp gối.

Đi bộ

Đi bộ là bộ môn thể thao phải vận động khớp gối nhiều. Tuy nhiên nếu đi bộ với cường độ nhẹ nhàng trong thời gian ngắn, khớp gối sẽ được cải thiện đáng kể.

Đầu tiên nên đi bộ 2-5 phút, bước nhỏ để không gây tổn thương vùng khớp gối. Có thể tăng thời gian dài hơn nếu cơ thể đã quen dần với cường độ cũ. Trong thời gian đi bộ nếu khớp gối đau thì nên ngưng tập và nghỉ ngơi, khi khớp gối hết đau có thể tập lại bình thường.

Bơi

... Xem thêm
Bị thoái hóa khớp gối nên tập gì?Bị thoái hóa khớp gối nên tập gì?
Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
6
4
6
Xem thêm bình luận
Uống thuốc giảm cân có hại không?Để duy trì vóc

Uống thuốc giảm cân có hại không?

Để duy trì vóc dáng thon gọn như mơ ước, nhiều người chọn giải pháp uống thuốc giảm cân. Tuy nhiên, không phải loại thuốc nào cũng an toàn và mang lại hiệu quả như mong muốn. Vậy thì uống thuốc giảm cân có hại không hãy tham khảo trong bài viết dưới đây.

Uống thuốc giảm cân có hại thận không?

Nếu bạn không biết uống thuốc giảm cân có hại thận không thì câu trả là . Đặc biệt là khi bạn tự ý sử dụng thuốc giảm cân trong thời gian dài (quá 1 tháng) mà không có chỉ định, hướng dẫn của bác sĩ. Hoặc những loại thuốc bạn sử dụng không rõ nguồn gốc, xuất xứ và thành phần.

Theo các bác sĩ, tình trạng suy thận do thuốc giảm cân không rõ nguồn gốc sẽ diễn tiến rất nhanh chỉ sau hơn 1 tháng sử dụng. Giai đoạn đầu, người bệnh tăng số lần đi tiểu trong ngày, kèm theo đó là giảm cân nhanh chóng (mất khoảng 10% trọng lượng trong 1-2 tuần) và sau đó sẽ nhanh chóng rơi vào tình trạng suy đa cơ quan như suy t

... Xem thêm
Uống thuốc giảm cân có hại không?Để duy trì vócUống thuốc giảm cân có hại không?Để duy trì vóc
Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
12
4
5
Xem thêm bình luận
Tập thể dục bị chững cân thì sao?Có chị em 1727152160

Tập thể dục bị chững cân thì sao?

Có chị em nào đi tập thể dục để giảm cân nhưng sau khoảng thời gian xuống cân thì bị chững lại không ạ :(((( em đang đau đầu về vấn đề này quá ạ, em vẫn ăn thâm thụt calo và tâpj thể dục đều đặn mỗi ngày ạ

Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
87
12
20
Xem thêm bình luận
Giới thiệu về nhóm
Kiểm soát cân nặng hiệu quả giúp bạn khỏe mạnh và năng động, đồng thời giảm nguy cơ mắc các bệnh như bệnh tim, đột quỵ, ... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Tập thể dục bị chững cân thì sao?Có chị em 1727152160

12

20

1 quả trứng gà bao nhiêu calo? Lượng calo trong

9

21

Giảm cân bằng nhịn ăn gián đoạn có hiệu quả?Nhịn

10

16

Món ăn tốt nhất cho người đau dạ dày 

8

9

Cách đẩy sỏi thận ra ngoài tại nhà hiệu quả

8

8

Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo