Tạo bài đăng của bạn

CÓ THỰC SỰ CẦN UỐNG TRÀ GẠO LỨT ĐẬU ĐEN TRONG QUÁ TRÌNH GIẢM CÂN

Dạ em xin chào bác sĩ và mọi người. Em 2007 đang trong quá trình thâm hụt calo để giảm cân. Trước, em có mua nhiều loại trà túi lộc khác nhau với công dụng chung là detox cơ thể, trắng da, hỗ trợ giảm cân ( Trà gạo lứt, trà chanh dây kim quất ). Em không biết là những loại trà như thế có thật sự phù hợp trong quá trình giảm cân của mình. Em có tham khảo trên mạng thì thấy rằng chỉ nên uống nước lọc, và các loại trà này thì có thể mang đến cơ thể nhiều loại bệnh khác nhau. Nhờ bác sĩ tư vấn giúp em, em cảm ơn bác sĩ ạ

0
44k
1 Bình luận
Uống nước ngọt với sầu riêng thì có sao không ạ

Cho em hỏi là uống nước ngọt không phải là CoCa với bánh crepe sầu riêng có gây phản ứng gì nguy hiểm cho cơ thể không

2
44k
3 Bình luận
Ăn táo đỏ có tác dụng gì?

Táo đỏ là một trong những loại trái cây chứa nhiều vitamin và chất xơ rất tốt cho sức khỏe. Hơn nữa, những dưỡng chất có trong loại quả còn giúp bổ sung sắc tố làm đẹp da và cải thiện cân nặng cho chị em phụ nữ. Hãy cùng tìm hiểu ăn táo đỏ có tác dụng gì qua bài viết dưới đây.

Giá trị dinh dưỡng trong táo đỏ

Chúng ta thường biết đến táo đỏ là một loại quả thường được sấy khô với tên gọi quen thuộc là táo tàu. Đây là loại táo được trồng khá phổ biến không chỉ ở Trung Quốc mà còn cả Việt Nam.

Táo đỏ thường được lựa chọn là nguyên liệu dùng để chế biến các món ăn bồi bổ sức khỏe như hầm sâm, hầm thuốc bắc, gà tần,… Hơn nữa, chúng còn được kết hợp chung với một số nguyên liệu khác như kỷ tử để làm ra các loại trà thanh nhiệt như trà táo đỏ kỷ tử, trà táo đỏ hoa cúc, trà dưỡng nhan….

Trong quả táo chứa ít calo nhưng giàu chất xơ, khoáng chất và vitamin. Một khẩu phần táo tàu thô nặng 100 gram (bằng khoảng 3 quả) gồm có:

... Xem thêm
Ăn táo đỏ có tác dụng gì?Ăn táo đỏ có tác dụng gì?
2
44k
2 Bình luận
Uống vitamin tổng hợp có khiến u nang phát triển không

Bác sĩ ơi e mới phát hiện có nắng ở ngực a thì nên uống loại vitamin tổng hợp nào ạ ?

2
44k
2 Bình luận
Làm sao để tăng cân?

Tăng cân là một quá trình cần sự kết hợp của chế độ ăn uống, tập luyện và thói quen sinh hoạt lành mạnh. Dưới đây là các bước và lưu ý để giúp bạn làm sao tăng cân một cách hiệu quả và an toàn:

1. Chế Độ Ăn Uống

Tăng Lượng Calo:

• Ăn nhiều hơn nhu cầu calo hàng ngày của bạn. Bạn có thể tăng khoảng 500-1000 calo mỗi ngày để tăng cân một cách an toàn và từ từ.
  • Các thực phẩm giàu calo như các loại hạt, quả bơ, dầu ô liu, và bơ động vật.

Chọn Thực Phẩm Giàu Dinh Dưỡng:

• Protein: Thịt, cá, trứng, sữa, các sản phẩm từ sữa, đậu hũ và các loại đậu.
  • Carbohydrates: Gạo, mì, bánh mì, khoai tây và các loại ngũ cốc nguyên hạt.
  • Chất béo lành mạnh: Các loại hạt, dầu ô liu, dầu dừa, bơ động vật, và cá béo như cá hồi.

Ăn Nhiều Bữa Nhỏ Trong Ngày:

• Chia thành 5-6 bữa ăn nhỏ thay
... Xem thêm
Làm sao để tăng cân?Làm sao để tăng cân?
2
44k
2 Bình luận
Chào mừng thành viên mới tháng 07 - 2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 07/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Điểm danh các quyền lợi đặc biệt dành riêng cho thành viên cộng đồng nào:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn E- Voucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

Minigame Ghép Đúng Hình - Trúng Gấu Labubu

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo câu hỏi

✅ Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị/em cộng đồng => Tạo bài đăng

👉 Nào bắt đầu tạo câu hỏi đầu tiên để giao lưu với Bác Sĩ và Cộng Đồng của bạn

... Xem thêm
0
44k
0 Bình luận
Ảnh hưởng khi ăn táo tàu cùng với thuốc venlafaxine

Tôi dùng thuốc venlafaxine, bác sĩ ko nói rằng phải kiêng cử các món ăn nên đã ăn khá nhiều táo tàu đen. Hiện tại đọc được thông tin các thành phần từ táo tàu có tương tác với các thuốc tái hấp thu SSRI khiên tôi khá lo lắng.

Tôi phải làm gì trong trường hợp này? Các tác dụng ko mong muốn khi dùng chung 2 loại này là ra sao?

Ngoài ra, nếu sử dụng tái tàu kèm với thuốc Xanax thì có vấn đề gì không?

Xin cám ơn.

0
44k
2 Bình luận
Ăn dứa có giảm cân không? Bí quyết "đốt cháy" mỡ thừa hiệu quả từ trái cây nhiệt đới này

Dứa (hay còn gọi là thơm) từ lâu đã được biết đến như một loại trái cây thơm ngon, bổ dưỡng, giàu vitamin và khoáng chất. Gần đây, dứa còn "gây sốt" trong cộng đồng giảm cân nhờ khả năng hỗ trợ đốt cháy mỡ thừa hiệu quả.

Vậy, ăn dứa có giảm cân không? Bí quyết ăn dứa nào giúp giảm cân nhanh chóng và an toàn? Bài viết này sẽ cung cấp cho bạn những thông tin hữu ích để giải đáp thắc mắc này.

1. Ăn dứa có thực sự giúp giảm cân không?

Câu trả lời là CÓ. Dứa tuy không phải là "thần dược" giảm cân, nhưng nó đóng vai trò hỗ trợ hiệu quả trong quá trình giảm cân của bạn nhờ những ưu điểm sau:

• Thấp calo: 100g dứa chỉ chứa khoảng 50 calo, lượng calo thấp so với các loại trái cây khác như chuối (90 calo/100g), nho (67 calo/100g).
  • Giàu chất xơ: Chất xơ trong dứa giúp bạn cảm thấy no lâu hơn, hạn chế cảm giác thèm ăn và kiểm soát lượng
... Xem thêm
Ăn dứa có giảm cân không? Bí quyết "đốt cháy" mỡ thừa hiệu quả từ trái cây nhiệt đới nàyĂn dứa có giảm cân không? Bí quyết "đốt cháy" mỡ thừa hiệu quả từ trái cây nhiệt đới này
5
44k
6 Bình luận
Tăng chiều cao và cân nặng

Cho cháu hỏi là năm nay cháu 17 tuổi cao 150cm nặng 38kg, cháu thiếu vài cân so với cân nặng. Cháu đang cố gắng tuân theo chế độ ăn ,ngủ ,tập kháng lực để tăng cân. Còn tăng chiều cao thì cho cháu hỏi cần tập bài tập gì và có những lưu ý gì ạ?

0
66k
1 Bình luận
🔍 Đừng nhẫm lẫn giữa viêm đại tràng và hội chứng ruột kích thích

Cùng cộng đồng Hello Bacsi xem cách phân biệt rõ ràng giữa hai bệnh lý viêm đại tràng và hội chứng ruột kích thích, từ các triệu chứng đến cách điều trị. Đừng bỏ lỡ để hiểu rõ hơn về sức khỏe đường tiêu hóa của bạn! 🌟💊

👉 Xem ngay để bảo vệ sức khỏe của bạn!

---------------------------------

💝Chào thành viên mới - Tặng Evoucher GotIt 50k mua sắm trên nhiều sàn thương mại điện tử như Shopee, Lazada, CGV, Grab, Vinmart,

Nhấn đăng ký để hỏi bác sĩ trực tuyến miễn phí và không bỏ lỡ những video hữu ích khác về sức khỏe và tư vấn lối sống nhé!

0
44k
0 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Kiểm soát cân nặng hiệu quả giúp bạn khỏe mạnh và năng động, đồng thời giảm nguy cơ mắc các bệnh như bệnh tim, đột quỵ, ... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Kiềm chế 3 việc trước khi ngủ cân nặng sẽ giảm rõ rệt!

7

14

Ăn dứa có giảm cân không? Bí quyết "đốt cháy" mỡ thừa hiệu quả từ trái cây nhiệt đới này

5

6

Hoa tam thất có tác dụng gì? Ai không nền dùng hoa tam thất

4

7

Món ăn đặc sản vùng Tây Bắc có giá hàng triệu đồng/kg nếu ăn không đúng có thể mất mạng

4

7

19 tác dụng của cà phê theo khoa học bạn không nên bỏ qua

4

6

Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo