Tạo bài đăng của bạn

Chào mừng thành viên mới tháng 05-2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 05/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Khi là thành viên cộng đồng bạn sẽ được các quyền lợi hấp dẫn:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn evoucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

MỪNG 1/6 VỚI MINIGAME BÉ TÌM ĐƯỜNG ĐÚNG - MẸ TRÚNG 50K

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo câu hỏi

✅ Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị/em cộng đồng => Tạo bài đăng

👉 Nào bắt đầu tạo câu hỏi đầu tiên để giao lưu với B

... Xem thêm
1
17k
0 Bình luận
Tháng này có bao nhiêu ngày? Xem lịch âm dương tháng 06/2023

Tháng 6 năm 2023 có tổng cộng 30 ngày, bắt đầu từ ngày 1/6 và kết thúc vào ngày 30/6. Vậy nên tháng này có 30 ngày và tháng 6 là một trong những tháng có số ngày ít nhất trong năm.

Các ngày lễ, sự kiện lớn trong tháng 6

Tháng 6 có bao nhiêu ngày lễ, các sự kiện lớn là gì? Tháng 6 là tháng đánh dấu sự chuyển giao từ mùa xuân sang mùa hạ, cùng với đó là nhiều ngày lễ và sự kiện quan trọng. Dưới đây là một số ngày lễ và sự kiện lớn trong tháng 6:

Ngày Quốc tế thiếu nhi (1/6)

Ngày Môi trường thế giới (5/6)

Ngày Đại Dương Thế Giới (8/6)

Ngày Thế Giới Phòng Chống Lao Động Trẻ Em (12/6)

Ngày Hiến Máu Thế Giới (World Blood Donor Day) (14/6)

Ngày Của Cha (18/6)

Ngày Gia Đình Việt Nam (28/6)

Tháng 6 là tháng có nhiệt độ cao nhất trong năm, cũng là thời điểm của nhiều hoạt động ngoài trời, các sự kiện lớn và cũng là t

... Xem thêm
0
17k
0 Bình luận
Khó hình dung lại khuôn mặt, kể cả người thân quen

em không biết có phải em là một người mắc chứng prosopagnosia(rối loạn nhận diện khuôn mặt) hay không? Vì hầu như những khuôn mặt của những người ngẫu nhiên trong quá khứ em vẫn có thể hình dung lại chính xác trong đầu mình. Nhưng em không thể nào hình dung được khuôn mặt của ba mẹ, của bạn thân mình(chơi được 13 năm) và cả người em thích nữa. Thậm chí em không thể hình dung được gương mặt của mình. Mọi thứ đều bị nhoè đi. Nhưng em vẫn có khả năng nhận diện họ trực tiếp. Vậy em có đang mắc chứng prosopagnosia ko ạ? Và nếu có thì em đang ở mức nhẹ hay nặng ạ?

0
17k
0 Bình luận
Em cảm thấy bức bối, mệt mỏi quá...

Hôm nay (15/6) vốn là một ngày đẹp trời đối với em, là ngày để em có thể giải toả căng thẳng bên người thân sau một thời gian dài thi cử . Sau buổi đi chơi em có về và nói chuyện với bạn trai, nói qua nói lại một hồi thi anh ấy lại trách em vì trước đó đã từ chối lời mời đến chơi nhà anh ấy ( hôm 16/6 ) vì bận học chuẩn bị cho ngày thi vào hôm sau nữa (17/6) trong khi hôm nay lại đi chơi với gia đình. Em có giải thích là em chỉ học vào đầu 1 ngày trước khi thi mà thôi, em dễ quên nên cứ học sát ngày là an tâm nhất tại có thể áp dụng vào bài thi luôn. Vả lại em cũng giải thích là em chỉ bận học hôm 16 chứ không phải hôm 15 nhưng anh ấy lại cảm thấy nực cười và bảo em lấy lí do chống cháy. Thực sự việc học 1 ngày trước khi thi lạ lắm ạ, buồn cười lắm hay sao? Em cảm thấy anh ấy đang tìm cách chỉ trích em để thoả cơn tức trong lòng, vì dù em giải thích anh ấy cũng không nghe. Em biết suy nghĩ này của em cũng như đang áp đặt lên anh ấy, cũng chẳng tốt đẹp gì cho cam nhưng hiện tại em th

... Xem thêm
1
17k
2 Bình luận
Nước mắt ko tự chủ

E sau khi biết điểm thi vào 10 e đã sẵn sàng mình trượt nhưng e ko khóc nhưng bố mẹ e thì ko nói gì cả nhưng hễ e làm sai nhẹ là họ sẽ chửi e nói e.cảm thấy như họ đang chúc hết giận lên ng e,nhiều lúc e đã nghĩ tới tự sát nhưng ko thể. Thật sự là e ko muốn rơi nước mắt e rơi nc mắt họ sẽ bảo e là nước mắt cá sấu,động tí là chảy nc đái.e cảm thấy rất ghét nước mắt của mình e ko muốn nó xuất hiện trong cơ thể e

1
17k
3 Bình luận
Bác sĩ, có phải là em đã mắc rối loạn ám cảnh cưỡng chế OCD k ạ ?

em luôn cảm thấy khó chịu mỗi khi viết sai chính tả hay làm 1 thứ không vừa ý, trong đầu cứ thôi thúc em phải sửa lại thật hoàn hảo. Luôn kiểm mọi thứ đã làm xong hay chưa như: kiểm tra ổ khóa cửa xem đã khóa hay chưa trong nhiều lần,... Những lát gạch bị méo hay lắp không đúng cũng khiến em cảm thấy rất khó chịu, muốn vứt hết những cái suy nghĩ trong đầu, nhưng chúng cứ lập đi lập lại nhiều lần, buột em phải làm nếu em không làm thì em cảm thấy cực kì khó chịu, làm những việc sau cũng không thể tập trung, nếu không làm xong việc trước đó

1
17k
1 Bình luận
Giúp tôi với

Tôi có cảm giác như có 3 người nữa đang nói chuyện với tôi tôi vừa ít giao tiếp với người khác nhưng khi tôi xem tv có trương trình hài hước thì tôi lại có thể khống chế lại cơ thể của mình liệu tôi có nên nói với mẹ về điều này và nên nói thế nào

0
17k
2 Bình luận
E nghĩ là đng bị phân biệt đối xử từ gd ạ

Chào mn em năm nay 13-14 tuổi,em đang cảm thấy rất tệ sau những thứ đã trải qua dù không có gì lớn lao lắm nhưng e mong khi bài đăng này lên em sẽ cảm thấy tốt hơn. Gd từ khi sinh ra nhà em rất nghèo không mấy khá giả gì nhưng e luôn lớn lên dưới cảnh bạo lực gia đình từ khi nhỏ chưa có nhận thức em là con trai đầu lòng và em gái của e.Dòng họ e có gd bị hiếm muộn nên gd em cho gd đó nuôi dưỡng đứa em gái, gd đó rất khá giả phải nói là rất giàu dưới góc hình của 1 đứa trẻ,giai đoạn đó em ở với gd dần quen với cảm giác blgd,sau đó cha mẹ e thường xuyên cãi vả các mâu thuẫn nhỏ nhặt dẫn đến đánh nhau có lần cha e nhấn đầu mẹ em xuống nước đe doạ, còn lần mẹ em cầm đĩa xứ phóng vào tay cha em đứt gân máu chảy văng khắp nơi lần lượt em chứng kiến tất cả sau đó mẹ e bỏ nhà ra đi , cha em đi làm e sống cùng ông bà nội thời gian ấy khổ cực nhưng cha em yêu thương em rất nhiều, em phải tự học từ lớp 1 tới bh ko ai kèm cặp.Còn e em lại khác sống rất chill ba nuôi e là gv luôn được gduc từ

... Xem thêm
0
17k
2 Bình luận
[Bật mí] Nốt ruồi đuôi lông mày trái nữ nói lên điều gì?

Nốt ruồi đuôi lông mày là một yếu tố quan trọng trong nhân tướng học. Nó mang nhiều ý nghĩa sâu xa về mặt tướng số. Nốt ruồi đuôi lông mày trái nữ thì có điềm gì, cùng tìm hiểu với mình nha

Nốt ruồi ở đuôi lông mày trái nữ cho thấy bạn là một người khéo léo, có tài ăn nói và rất được lòng mọi người. Chính điều này là thế mạnh giúp bạn mở rộng nhiều mối quan hệ và tiến xa trong tương lai. Đặc biệt, bạn nên làm việc liên quan đến lĩnh vực luật pháp, bác sĩ hoặc marketing thì tương lai vô cùng sáng lạn.

Dù ý nghĩa của nó là gì đi chăng nữa, bạn cũng hãy luôn phấn đấu cho hiện tại để chào đón nhiều thành quả xứng đáng trong tương lai nhé.

[Bật mí] Nốt ruồi đuôi lông mày trái nữ nói lên điều gì?[Bật mí] Nốt ruồi đuôi lông mày trái nữ nói lên điều gì?
5
17k
7 Bình luận
Cho hỏi đây là bệnh gì

Mk cứ ăn đồ nhiều đạm như thịt bò hay hải sản là lên đợt trước còn lên ít giờ cứ ăn là bị

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
Cho hỏi đây là bệnh gìCho hỏi đây là bệnh gì
1
17k
2 Bình luận
Tẩy nốt ruồi kiêng ăn gì và kiêng trong bao lâu để hạn chế sẹo?

Tẩy nối ruồi xong nếu cơ địa dữ thì vẫn có thể để lại sẹo, vậy tẩy nối ruồi nên kiêng ăn gì để tránh sẹo thì cùng tìm hiểu nhé

Tẩy nốt ruồi kiêng ăn gì?

Hiện nay, chưa có bất kỳ nghiên cứu nào chứng minh có loại thực phẩm hay món ăn nào ảnh hưởng đến vết thương sau khi tẩy nốt ruồi. Tuy nhiên, bạn vẫn nên hạn chế ăn các loại thực phẩm sau đây để đảm bảo an toàn, giảm cảm giác ngứa, khó chịu và thúc đẩy vết thương mau lành:

1. Rau muống. Rau muống cần tránh cho người có vết thương đang lành, bao gồm cả sau khi tẩy nốt ruồi.
  2. Hải sản. Các loại hải sản như tôm, cá, ghẹ, mực nên hạn chế ăn sau khi tẩy nốt ruồi, vì có thể gây ngứa, khó chịu.
  3. Thịt bò sẽ làm vết thương bị thâm
  4. Đồ nếp, Thịt gà có thể làm ngứa vết thương
  5. Trứng gà sẽ làm vùng da non có màu trắng hơn. Điều này khiến cho một vùng da gần nơi vừa tẩy nốt ruồi không đều màu, thậm chí là bị
... Xem thêm
1
17k
2 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia cộng đồng Sức Khỏe Tinh Thần để đặt câu hỏi cho bác sĩ, chia sẻ câu chuyện của bạn, và tìm sự hỗ trợ về tâm lý,... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!