Tạo bài đăng của bạn

Chào mừng thành viên mới tháng 07 - 2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 07/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Điểm danh các quyền lợi đặc biệt dành riêng cho thành viên cộng đồng nào:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn E- Voucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

Minigame Ghép Đúng Hình - Trúng Gấu Labubu

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo câu hỏi

✅ Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị/em cộng đồng => Tạo bài đăng

👉 Nào bắt đầu tạo câu hỏi đầu tiên để giao lưu với Bác Sĩ và Cộng Đồng của bạn

... Xem thêm
1
19k
0 Bình luận
Đọc vị còn người

Chào mọi người, câu chuyện là chúng tôi gồm có tôi và một người phụ nữ lớn hơn tôi 1 tuổi đã quen biết nhau cách đây 4 tháng, cô ấy là quản lý kiêm pha chế, tôi là phục vụ tại 1 quán cafe, cô ấy làm ở đây được 1 năm 6 tháng, tôi thì đã làm được 4 tháng. Cô ấy nhìn bề ngoài từ ngoại hình đến tính cách khá giống 1 người con trai. Cách đây 2 tháng chúng tôi mới bắt đầu thân hơn vì cô ấy là người bắt chuyện với tôi trước. Cô ấy đã bắt đầu tâm sự với tôi về câu chuyện của mình như là gia đình, công việc, tình cảm. Cô ấy kể ba mẹ cô ly hôn, cô sống với mẹ, anh trai và em của cô đều đã mất, chị cô làm ăn xa, cô chỉ còn sống với mẹ. Hồi cô còn trẻ, cô đã sớm tiếp xúc với bia, ăn chơi quá đà, bướng bỉnh và cố chấp. Bây giờ cô đã thay đổi rất nhiều, cô trong trưởng thành hơn, ít nhậu với bạn bè hơn, tập trung vào gia đình và sự nghiệp. Tuy nhiên, cô ấy cũng có tình yêu, người yêu cô là một cô gái khác bằng tuổi tôi, tạm gọi là V, lúc đó 2 người họ gặp nhau trong một cuộc gặp gỡ bạn bè, sau đó

... Xem thêm
0
19k
1 Bình luận
chủ đề chung

đầy bụng đi ngoài ra máu có phải bệnh trí không ạ?

1
19k
3 Bình luận
chủ đề chung

chào bác sĩ, em đi ngoài phân màu vàng nhạt và có kèm theo máu nhỏ giọt và đỏ tươi, rặn thì nó càng ra máu. em có cảm giác ngứa rát ở hậu môn, và nhột ở hậu môn. đây là bệnh gì ạ

1
19k
2 Bình luận
bệnh lý

chào bác sĩ, em năm nay lên 11, mà cơ thể em ốm yếu, có 32kg và cổ tay rất nhỏ ạ. đã 3 năm nhưng em vẫn kh lên lý cũng kh tụt, chiều cao vẫn kh tăng, ngực đồ vẫn phát triển bình thường nhưng kh lên kg kh cao và ốm thôi ạ. cho em hỏi trường hợp này có đáng lo k ạ.

0
19k
2 Bình luận
Tóc bạc sớm ở người trẻ, do đâu?

Nhiều người chưa đầy 30 tuổi đã lốm đốm tóc bạc, có người bạc trắng đầu. Sự hiện diện của chúng làm chủ nhân kém tự tin, nghĩ rằng do "máu xấu", căng thẳng... khiến tóc bạc sớm hơn bạn bè cùng trang lứa.

Các bác sĩ cho biết tóc bạc sớm thời gian gần đây không hiếm gặp, có thể bị ảnh hưởng từ lối sống hằng ngày, yếu tố di truyền, phản ánh sức khỏe tổng quát.

Buồn rầu, kém tự tin... vì tóc bạc sớm

Nhiều bạn trẻ đang ở tuổi sinh viên, mới ra trường đã lốm đốm bạc tóc. Một số bạn đã tìm đến bệnh viện.

Đến Bệnh viện Da liễu TP.HCM khám, chị N.T.U.M. (24 tuổi) tìm nguyên nhân vì sao khiến mái tóc mình bạc sớm. Tóc bạc trên đầu chị M. rất nhiều, lộ ra bên ngoài khiến chị buồn rầu, kém tự tin...

Chị M. cho hay mình từng nhiều lần nhuộm tóc đen nhưng chỉ được một thời gian thì chân tóc sẽ trắng trở lại.

Chia sẻ lối sống hằng ngày và khai thác yếu tố di truyền, bác sĩ chẩn đoán tóc chị M. bị bạc sớm do lối sống, dinh dưỡng và cả di truyền.

... Xem thêm
Tóc bạc sớm ở người trẻ, do đâu?Tóc bạc sớm ở người trẻ, do đâu?
2
19k
2 Bình luận
mọi người ơi em cần giúp ạ

cho em hỏi vài tuần nay da em xhien nổi nhiều vết mẩn đỏ khó nhiều trên da và phần lưng khá nhiều có vết khá ngứa nhưng nhiều nhiều vết mẩn k bị ngứa, em k biết em đang bị tình trạng gì trên da ạ em đang nghi ngờ là nhiễm giun sán chó. Và em muốn chia sẻ thêm là những nốt mẩn đỏ này nó xhien từ những vết nhỉ như hình 1 và dần dần nó sẽ to và dần bị thâm và bong da như hình 2 và mấy ngày nay còn bị nổi nhiều mụn em mong được sự trợ giúp của bác sĩ và cảm ơn rất nhiều ạ😭😭

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
mọi người ơi em cần giúp ạ mọi người ơi em cần giúp ạ 
mọi người ơi em cần giúp ạ mọi người ơi em cần giúp ạ 
2
19k
3 Bình luận
Thực sự khó chịu, đây có phải là em đang bị tình trạng 'Adrenaline Rush' không hay vì sức khỏe tinh thần của em?

Em là một nữ sinh vừa mới tốt nghiệp cấp 2 và hiện tại đã đỗ vào cấp 3. Học tại ngôi trường mà em mong muốn, nơi mà em ở hiện tại vẫn còn đang xét tuyển chứ không thi thố gì hết nên thì cuối kì II xong là bế giảng nghỉ hè luôn. Gia đình em thì cũng bình thường, không áp lực gia đình cũng không có vấn đề gì cả.

Tuy vậy có một số chuyện lạ xảy ra với em dạo gần đây, nó có lẽ bắt đầu từ đầu tháng 7. Cơ thể em bỗng dưng luôn trong tình trạng đứng ngồi không yên, căng như dây đàn. Dù không có chuyện gì xảy ra với em và em vẫn đang rất yên bình nhưng cơ thể của em lại luôn trong tình trạng căng cứng, bồn chồn lo lắng không yên. Đôi lúc nó còn khiến em cảm thấy khó để hít thở và bất an kéo dài, em cũng dễ mất bình tĩnh hơn, trở nên khá gắt gỏng. Người cứ trong tình trạng mệt mỏi và như có tảng đá đè nặng lên người em.

Vốn dĩ em trước kia là thể loại người ngủ đủ bảy tám tiếng rồi dậy nhưng giờ thì thời gian ngủ của em có thể ít lại hoặc nhiều hơn. Em cứ bị

... Xem thêm
2
19k
3 Bình luận
Mắt phải giật báo hiệu điều gì?

Mắt phải giật báo hiệu điềm gì? Hên hay xui chắc hẳn là điều mà nhiều người quan tâm. Hãy cùng lý giải chi tiết trong bài viết này nhé.

Mắt phải giật báo hiệu điều gì?

Mắt phải giật là hiện tượng bọng mắt dưới hoặc mí mắt trên bên phải mấp máy liên tục mà bản thân không thể tự kiểm soát.

Với nhiều người, giật mắt phải thường đi kèm với một số điềm báo tâm linh về vận may hoặc điều xui xẻo sẽ đến trong tương lai gần.

Ngoài ra hiện tượng nháy mắt phải ở nam, nữ cũng được lý giải theo góc độ tín ngưỡng văn hóa và y học khác nhau.

Mí mắt phải giật lành hay dữ?

Theo một số quan niệm xưa, bên cạnh việc lý giải theo thời điểm thì giật mắt phải nữ cũng có thể chia ra thành hai trường hợp:

• Mí mắt phải bên trên giật: Điều lành
  • Mí mắt phải bên dưới giật: Điều dữ

Mắt phải giật theo lý giải khoa học

Mắt phải giật theo lý

... Xem thêm
Mắt phải giật báo hiệu điều gì?Mắt phải giật báo hiệu điều gì?
1
19k
1 Bình luận
5 mẹo phục hồi da cháy nắng sau khi đi du lịch

Tránh tiếp xúc ánh nắng, làm sạch da nhẹ nhàng, chế độ dinh dưỡng phù hợp và kiên nhẫn chờ thời gian để da phục hồi sau khi đi du lịch.

Theo TS.BS Trần Nguyên Ánh Tú, Trưởng khoa Thẩm mỹ da, Bệnh viện Da liễu TP HCM, mùa hè là thời điểm nhiều người gặp tình trạng da bị cháy nắng sau khi đi du lịch về.

Nguyên nhân chính khiến da cháy nắng, đen sạm là do tiếp xúc nhiều với ánh sáng mặt trời mà không che chắn, bảo vệ kỹ càng, nhất là trong những ngày hè. Da bị cháy nắng thường có biểu hiện đỏ, căng rát, không đều màu, khô, sạm... Thậm chí, nếu bị cháy nắng nghiêm trọng, da còn bị phồng rộp, nổi bóng nước, đau rát dữ dội...

Bác sĩ Tú chia sẻ 5 mẹo phục hồi da cháy nắng, như sau:

Tránh tiếp xúc với ánh nắng mặt trời

Để da phục hồi nhanh, nên hạn chế tối đa việc tiếp xúc với ánh nắng, nhất là trong thời gian từ 10 giờ đến 16 giờ. Nếu phải ra ngoài, nên che chắn kỹ càng bằng cách mặc

... Xem thêm
5 mẹo phục hồi da cháy nắng sau khi đi du lịch5 mẹo phục hồi da cháy nắng sau khi đi du lịch
1
19k
1 Bình luận
Sức Khoẻ

bác sĩ ơi con năm này 14 tuổi ngày nào cũng quay tay thì có sao không ạ và cho con lời khuyên để hạn chế việc làm này ạ

1
19k
2 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia cộng đồng Sức Khỏe Tinh Thần để đặt câu hỏi cho bác sĩ, chia sẻ câu chuyện của bạn, và tìm sự hỗ trợ về tâm lý,... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Ngày mai sẽ giải thoát cuộc sống này 29/05/2024

9

13

Em cảm giác lúc nào cũng bị tức giận âm ỉ, em thật sự muốn thoát khỏi cảm giác kinh khủng này

2

13

Có cách nào chết không ạ

3

10

[Bật mí] Nốt ruồi đuôi lông mày trái nữ nói lên điều gì?

5

8

Bác sĩ ơi tôi bị rối loạn tiền đình phải không?

3

10

Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!