Tạo bài đăng của bạn

Chào mừng thành viên mới tháng 04-2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 04/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Khi là thành viên cộng đồng bạn sẽ được các quyền lợi hấp dẫn:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn evoucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

Mừng Đại Lễ 30/4 - 1/5: Tải App Hello Bacsi - Nhận ngay 50K

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo câu hỏi

✅ Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị/em cộng đồng => Tạo bài đăng

👉 Nào bắt đầu tạo câu hỏi đầu tiên để giao lưu với Bác Sĩ và Cộng Đồng của bạn TẠI ĐÂY

... Xem thêm
1
16k
1 Bình luận
Khó thở,đau đầu,choáng,đau bên trái bụng

Xin chào mọi người chuyện là mình có qhtd với ny sau khi kết thúc kì kinh 3 ngày(chỉ cọ chứ không cho vào)

Sang ngày hôm sau mình cảm thấy khó chịu ở âm đạo (cảm giác nhiều nước bị tiết ra). mấy ngày sau nữa thì mình bị khó thở,đau họng,đau đầu,đau thắt lưng,đau bụng trái bên trên gần rốn,chóng mặt,hoa mắt,đắng miệng và buồn nôn, khó chịu ở bụng trên.ngoài ra mình còn bị chán ăn không ăn gì cả ngày cũng ko đói. thân nhiệt tăng dù không sốt

Tất cả triệu chứng trên đã tiếp diễn trong 1 tuần.có hôm mình bị ra dịch nâu kèm khí hư vón cục (2-3 ngày)

Vậy là mình bị gì vậy ạ?

0
40k
1 Bình luận
Chi phí khám sức khoẻ dịch vụ ăn uống

Dạ bác sĩ cho em hỏi chi phí khám sức khoẻ dành cho dịch vụ ăn uống lấy thẻ xanh là khoảng bao nhiêu ở bệnh viện Bình Dân ạ?

1
16k
2 Bình luận
Tham gia Khảo sát và Nhận ngay 20K dành cho thành viên Cộng đồng, tham gia ngay

Bạn đã làm gì cho sức khỏe của mình hôm nay? Dành 1 phút quý báu của bạn bằng cách tham gia khảo sát HPV của Hello Bacsi và nhận quà nhỏ từ chương trình nhé!

🏆 QUÀ TẶNG: TẶNG 50 E-VOUCHER trị giá 20.000 đồng mua sắm sàn thương mại điện tử (Shopee, Lazada, Tiki,...) đến 50 bạn tham gia may mắn.

Bấm vào link xem cách thức tham gia nhé! 👇

https://hellobacsi.com/community/suc-khoe-phu-nu/tham-gia-khao-sat-hpv-nhan-ngay-voucher-got-it-20k/

1
16k
3 Bình luận
Em bị mụn ạ

Dạ chuyện em em sử dụng adapalene 0.3% 4 tuần rồi ạ mặt em đang bắt đầu xuất hiện những mụn ẩn li ti nhỏ khắp hai bên má còn trán cũng xuất hiện nhưng đỡ hơn ạ hồi tuần này da em hay đỏ với nóng nhưng một lát sau là hết . Vậy em nên tiếp tục xài hay dừng ạ

0
16k
1 Bình luận
Chết mà không đau...?

Chào mn ạ, dạo gần đây, do áp lực thi cử, cân nặng tăng làm e rất stress, em cảm thấy bản thân quá vô dụng, sống bám vào gia đình, đc chu cấp tiền đàng hoàng nhưng e thấy e học hành không ra gì cả, e muốn đạt được HSG, chẳng may là môn văn kém quá, e tính ước lượng sợ dưới 6.4, hai môn Toán Anh thì e lại sợ không đc 8.0, GĐ e rất khó, nếu e nhận danh hiệu hsk thì mọi chuyện sẽ rất tệ... E thấy bản thân kh làm đc gì, kh xứng đáng nhận bất cứ nguồn tiền hay thứ gì từ gia đình, hay nói cách khác e thấy e kh xứng được sống, e hay khóc, đặc biệt là khi màn đêm buông xuống, em khóc một mình và có xu hướng ngược đãi bản thân, e muốn gào thét nhưng phải ngăn vội vì sợ ngkh biết, e như phát điên, ngồi trong góc tối của căn phòng, 2tay ôm đầu gối, đầu gục xuống khóc, run rẩy và sợ tất cả mọi thứ, e kh ngủ được sâu giấc, thg xuyên mất ngủ, dễ khóc và tệ hơn là kh có bạn bè để tâm sự, chia sẻ, có lẽ vì ngoại hình mũm mỉm của em. Lúc nào e cũng nghĩ đến cái chết, e khao khát được biến khỏi cuộc

... Xem thêm
0
16k
1 Bình luận
chán ăn

E thấy bản thân rất căng thẳng và lo lắng, nhiều khi thấy rất bực chuyện gì đó. E k ăn nổi cái món mà ngày trc từng rất thích, có cảm giác chán ăn. Như vậy là s ạ

0
16k
1 Bình luận
Nguyễn Minh

Thưa mn e tên Nguyễn Minh học lớp 11A14 Trường THPT Thái Phiên dạo gần đây e có thói quen thủ dâm 3 lần một ngày mặc dù h e vẫn thấy bình thường và sung mãn nhưng để lâu liệu có bị sao không ak chứ thói quen này khó bỏ quá bác sĩ huhu

0
16k
1 Bình luận
Trào ngược dạ dày nên ăn và nên kiêng gì?

Ăn uống và sinh hoạt khoa học đóng vai trò quan trọng trong quá trình điều trị trào ngược dạ dày, cùng mình tìm hiểu người bệnh nên ăn gì và không nên ăn gì nhé:

Bệnh trào ngược dạ dày là tình trạng các chất từ dạ dày (có thể là đồ ăn hay dịch vị) trào ngược lên thực quản từng lúc hoặc thường xuyên. Nếu để lâu không chữa trị thì có thể gây ra những biến chứng như viêm, loét, hẹp, chảy máu thực quản. Và ăn uống là 1 việc cũng giúp hạn chế bệnh

Trào ngược dạ dày thực quản nên ăn gì?

1. Bánh mỳ, bột yến mạch

Đây là lựa chọn nên ăn hàng đầu cho người mắc bệnh trào ngược dạ dày, đặc biệt khi bị đói. Thực phẩm này có khả năng “hút” bớt lượng axit dư thừa có trong dạ dày nên có thể giúp giảm nhanh hiện tượng ợ nóng, đau rát.

2. Các loại đỗ đậu

Các loại đậu đỗ giàu chất xơ, chứa các amino axit cần thiết dùng rất tốt cho bệnh nhân bị bệnh

... Xem thêm
Trào ngược dạ dày nên ăn và nên kiêng gì?Trào ngược dạ dày nên ăn và nên kiêng gì?
0
16k
0 Bình luận
Bị blnt

Em là học sinh lớp 8, mn ở đây cho e hỏi làm cách nào chet khog đau đớn khôg ạ vì e thường xuyên bị blnt khiến e luôn chìm trog những câu nói châm chọc lời chê bai ấy e muốn giải thoát cho bản thân mik

1
16k
2 Bình luận
7 nốt ruồi 'chỗ kín' khiến phụ nữ xấu hổ nhưng chính là quý tướng, càng già càng giàu có

Mỗi nốt ruồi đều mang một ý nghĩa riêng, có thể tốt, có thể xấu. Đặc biệt, những nốt ruồi mọc ở vị trị "hiểm", vô cùng hiếm trên cơ thể phụ nữ lại cho thấy toàn là điều may mắn, tốt đẹp. Vì thế, nếu ai sở hữu được thì số mệnh cuộc đời hoàn toàn yên ổn, cứ an tâm mà sống thoải mái, tận hưởng phúc lộc trời ban.

1. Nốt ruồi ở ngực

Trong số tất cả các nốt ruồi trên cơ thể thì nốt ruồi ở ngực tượng trưng cho sự may mắn, thịnh vượng của chủ nhân. Nốt ruồi này dù là nằm ở trên bầu ngực, giữa khe ngực hay dưới ngực đều được xem là "kho vàng, kho bạc". Nó đem đến toàn điều tốt đẹp khiến người phụ nữ luôn gặp may trong cuộc sống, thuận lợi từ đường tinh duyên tới sự nghiệp, làm gì cũng thành công.

2. Nốt ruồi ở nhũ hoa

Cũng giống như ngực, nốt ruồi mọc nhũ hoa giúp người phụ nữ này có cuộc sống hôn nhân rất êm ái, "thuận vợ thuận chồng". Người này có tính tình dịu nhẹ, giàu tình cảm, lại biết chăm lo cho gia đình 2 bên rất chu đáo nên

... Xem thêm
1
16k
2 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia cộng đồng Sức Khỏe Tinh Thần để đặt câu hỏi cho bác sĩ, chia sẻ câu chuyện của bạn, và tìm sự hỗ trợ về tâm lý,... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!