Tạo bài đăng của bạn

🎁 Làm Khảo Sát Ngay - Trao Tay 50K

Mẹ hiện đại, chăm con thông minh!!!!

Cả nhà yêu ơi, hãy dành 2 phút quý báu của bạn bằng cách tham gia khảo sát về sữa cho "bé cưng" của Hello Bacsi và nhận ngay 50K nào!

🏆 QUÀ TẶNG: TẶNG 100 E-VOUCHER trị giá 50.000 đồng mua sắm sàn thương mại điện tử (Shopee, Lazada, Tiki,...) đến 100 bạn tham gia may mắn.

📋 Cách Thức Tham Gia:

✅ Bước 1: Hoàn thành nhanh câu hỏi tại LINK

✅ Bước 2: Bình luận Tên bạn đã dùng để tham gia khảo sát bên dưới bài đăng này.

Lưu ý: BTC sẽ chọn may mắn người trúng giải hoàn thành khảo sát và có bình luận Tên bên dưới bài đăng này (Bạn nhớ ghi đúng Tên thì Admin mới tra đúng tên bạn trong danh sách mà bạn điền tham gia khảo sát nhé!)

⏲️ Thời gian tham gia khảo sát 26/07 - 01/08/2024

... Xem thêm
🎁 Làm Khảo Sát Ngay - Trao Tay 50K🎁 Làm Khảo Sát Ngay - Trao Tay 50K
20
59k
47 Bình luận
Tự kiểm tra ngày dự sinh chính xác mẹ ơi thử ngay!

Với chỉ vài bước đơn giản, bạn có thể nhập thông tin về ngày bắt đầu của chu kỳ kinh nguyệt hoặc ngày bạn đã thụ tinh, từ đó công cụ sẽ tính toán và dự đoán ngày dự sinh của bé dựa trên các thông tin này đó.

Nhanh tay truy cập công cụ tính ngày dự sinh miễn phí tại cộng đồng Hello Bacsi ngay hôm nay để biết được ngày dự sinh chính xác nhất và chuẩn bị tốt nhất cho cuộc hành trình tuyệt vời của mình mẹ nhé!! Thử ngay 👇👇👇

https://hellobacsi.com/health-tools/cong-cu-tinh-ngay-du-sinh/

2
59k
2 Bình luận
Dạ cho con hỏi là sau sinh 5 tháng vẫn còn cho con bú thì có thể sử dụng được cologen ko ạ

Dạ đau khổ sinh con 5 tháng vẫn còn cho bé bú sữa mẹ thì có thể sử dụng cologen được ko ạ

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
Dạ cho con hỏi là sau sinh 5 tháng vẫn còn cho con bú thì có thể sử dụng được cologen ko ạDạ cho con hỏi là sau sinh 5 tháng vẫn còn cho con bú thì có thể sử dụng được cologen ko ạ
2
59k
3 Bình luận
Dấu hiệu khi có tim thai?

Dấu hiệu có tim thai là một trong những mốc quan trọng trong thai kỳ, thường xuất hiện vào khoảng tuần thứ 6 đến 9 của thai kỳ. Dưới đây là các thông tin chi tiết về dấu hiệu khi có tim thai và quá trình hình thành tim thai:

1. Khi Nào Có Tim Thai?

• Tuần 6-7: Tim thai thường bắt đầu đập vào khoảng tuần thứ 6 đến 7 của thai kỳ. Tuy nhiên, có thể có sự khác biệt nhỏ tùy theo từng trường hợp.
  • Siêu Âm: Tim thai thường được phát hiện qua siêu âm, và bác sĩ có thể nghe được nhịp tim thai thông qua thiết bị siêu âm Doppler vào khoảng tuần thứ 10 đến 12.

2. Dấu Hiệu Có Tim Thai

• Không Cảm Nhận Được Bằng Cách Tự Nhiên: Phụ nữ mang thai không thể tự mình cảm nhận được nhịp tim của thai nhi mà phải thông qua các phương pháp siêu âm.
  • Siêu Âm: Siêu âm là phương pháp chính xác nhất để phát hiện và nghe nhịp tim thai. Bác sĩ sẽ sử dụng đầu dò s
... Xem thêm
Dấu hiệu khi có tim thai?Dấu hiệu khi có tim thai?
1
59k
1 Bình luận
Sữa cho bé sơ sinh

Chào Bác sỹ! cho em hỏi sau sinh mổ em nên làm gì và kiêng gì để có sữa đều và lâu dài ạ? Nếu chẳng may sữa ko tốt, em nên cho bé uống hãng sữa nào thì tốt? Xin cảm ơn bác sỹ!

2
17k
4 Bình luận
mong được trả lời và giúp đỡ ạ

em bầu được 8th mà phần bụng dưới ( ngay chỗ em khoanh tròn trên ảnh minh họa) cứ đau lâm râm lâu lâu lại nhói lên đau 1 cái nổi da gà luôn ạ , cho em hỏi là có sao không ạ

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
mong được trả lời và giúp đỡ ạmong được trả lời và giúp đỡ ạ
2
59k
4 Bình luận
Ở đây có mom nào sinh mổ không ạ?

Nhớ hồi trước sinh mổ do bé nhà em chưa quay đầu, lúc đó vừa sợ vừa lo tại nghe mẹ em kêu sinh mổ hay bị ho rùi phổi á mn. Nay coi được clip này thấy hay quá, đúng y chang hồi xưa nên share cả nhà xem nè.

Hồi đó sinh mổ sữa mình không nhiều nên mình stress dã man, sau quyết định cho con dùng sữa ngoài vì con đói con khóc cả ngày. Mình có tìm hiểu và biết được sữa này có 5HMOs cao nhất thế giới, gần giống sữa mẹ nên chia sẻ lại cho các mom nè. Nhiều mom quá quan trọng việc con phải được ti sữa mẹ mới khỏe mạnh, không ốm yếu, rồi tự gây áp lực cho mình. Mình nghĩ việc sinh mổ có khi lại là cơ hội để mom hiểu hơn về sức khỏe của con, biết cách chăm sóc bé sinh mổ phải chăm như thế nào chứ chưa chắc đã là quá tiêu cực đâu nè.

Mom nào cũng ít sữa giống mình không ạ? Chúng mình cố gắng vượt qua giai đoạn này để chăm con được tốt nhất nhé các mom ơi!

78
59k
88 Bình luận
Bầu mấy tháng đầu nên ăn gì? Chế độ dinh dưỡng cho thai kỳ khỏe mạnh

Mang thai là hành trình thiêng liêng nhưng cũng đầy lo lắng, đặc biệt là về dinh dưỡng cho thai nhi. Bầu mấy tháng đầu nên ăn gì là câu hỏi được nhiều mẹ bầu quan tâm. Bài viết này sẽ cung cấp cho bạn chế độ dinh dưỡng đầy đủ và khoa học cho 3 tháng đầu thai kỳ, giúp thai nhi phát triển khỏe mạnh ngay từ những ngày đầu tiên.

1. Tầm quan trọng của dinh dưỡng trong 3 tháng đầu thai kỳ:

• 3 tháng đầu là giai đoạn quan trọng hình thành các cơ quan, bộ phận chính cho thai nhi.
  • Chế độ dinh dưỡng hợp lý giúp cung cấp đầy đủ dưỡng chất thiết yếu cho thai nhi phát triển khỏe mạnh, ngăn ngừa dị tật bẩm sinh.
  • Mẹ bầu cần bổ sung nhiều dưỡng chất như axit folic, sắt, canxi, protein,...

2. Bầu mấy tháng đầu nên ăn gì?

Nhóm thực phẩm nên ăn:

• Chất đạm: Thịt nạc, cá, trứng, sữa, các loại đậu,...
... Xem thêm
Bầu mấy tháng đầu nên ăn gì? Chế độ dinh dưỡng cho thai kỳ khỏe mạnhBầu mấy tháng đầu nên ăn gì? Chế độ dinh dưỡng cho thai kỳ khỏe mạnh
2
59k
2 Bình luận
Máu báo thai có chất nhầy

Máu báo thai, hay còn gọi là máu báo làm tổ, là hiện tượng ra một lượng nhỏ máu xảy ra khi trứng thụ tinh làm tổ trong niêm mạc tử cung. Hiện tượng này thường xảy ra khoảng 6-12 ngày sau khi thụ tinh, tương đương với khoảng thời gian trứng được cấy vào thành tử cung.

Đặc Điểm Của Máu Báo Thai

1. Màu Sắc:

• Thường có màu hồng nhạt, đỏ nhạt hoặc nâu.

2. Lượng Máu:

• Lượng máu rất ít, thường chỉ là vài giọt hoặc vết bẩn trên quần lót.

3. Thời Gian:

• Xuất hiện trong thời gian ngắn, từ vài giờ đến vài ngày (thường là 1-2 ngày).

Máu Báo Thai Có Chất Nhầy Không?

Chất Nhầy:

• Máu báo thai có thể có hoặc không có chất nhầy. Điều này là bình thường và không phải là dấu hiệu của vấn đề nghiêm trọng.

Phân Biệt Máu Báo Thai Với Kinh Nguyệt

1. Lượng Máu:

... Xem thêm
Máu báo thai có chất nhầyMáu báo thai có chất nhầy
2
59k
2 Bình luận
Chế Độ Ăn Uống Dinh Dưỡng Cho Mẹ Bầu 3 Tháng Đầu: Nền Tảng Cho Thai Kỳ Khỏe Mạnh

Ba tháng đầu tiên của thai kỳ là giai đoạn vô cùng quan trọng, đặt nền tảng cho sự phát triển toàn diện của thai nhi. Chế độ dinh dưỡng hợp lý đóng vai trò then chốt trong việc cung cấp đầy đủ dưỡng chất thiết yếu cho cả mẹ và bé. Vậy, bầu 3 tháng đầu nên ăn uống gì để đảm bảo sức khỏe cho cả hai? Bài viết này sẽ cung cấp cho bạn những thông tin hữu ích để xây dựng thực đơn dinh dưỡng phù hợp cho giai đoạn này.

1. Nhu cầu dinh dưỡng cho mẹ bầu 3 tháng đầu:

• Năng lượng: Lượng calo cần thiết cho mẹ bầu trong 3 tháng đầu chỉ tăng thêm khoảng 150-200 calo mỗi ngày so với trước khi mang thai. Tuy nhiên, chất lượng dinh dưỡng cần được đảm bảo để cung cấp đầy đủ dưỡng chất cho sự phát triển của thai nhi.
  • Chất đạm: Protein đóng vai trò quan trọng trong việc hình thành và phát triển các mô, cơ quan của thai nhi. Mẹ bầu cần bổ sung 65-71 gram protein mỗi ngày từ c
... Xem thêm
Chế Độ Ăn Uống Dinh Dưỡng Cho Mẹ Bầu 3 Tháng Đầu: Nền Tảng Cho Thai Kỳ Khỏe Mạnh Chế Độ Ăn Uống Dinh Dưỡng Cho Mẹ Bầu 3 Tháng Đầu: Nền Tảng Cho Thai Kỳ Khỏe Mạnh 
2
59k
3 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia Cộng đồng Mang Thai để được bác sĩ giải đáp thắc mắc hoàn toàn miễn phí, cùng chia sẻ hành trình mang thai của ... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Ở đây có mom nào sinh mổ không ạ?

78

88

Mang thai 4 tháng mẹ bầu nên ăn gì, kiêng gì để tốt cho con

11

15

Các hoạt động Thai giáo giúp con phát triển thông minh, khỏe mạnh 

7

15

Gợi ý giúp mẹ bầu thư giãn trong thai kỳ

7

15

Kinh nghiệm chăm sóc da trong thai kỳ: Cách phòng ngừa và điều trị mụn

7

13

Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo