Tạo bài đăng của bạn

Bị chảy máu màu sẫm đỏ thì là bị gì

Chảy máu từ âm đạo có dạng sợi sợi nhỏ số lượng ít dạng dịch nhờn đông đặt màu nâu sẫm

0
54k
2 Bình luận
Trẻ sơ sinh nên mặc đồ liền hay đồ rời – Ưu và nhược điểm của từng loại

Lựa chọn quần áo đồ liền hay đồ rời để đón con chào đời cũng là băn khoăn của rất nhiều mẹ, cùng mình tìm hiểu việc Trẻ sơ sinh nên mặc đồ liền hay đồ rời nha

1 Đồ liền quần cho trẻ

Đồ liền là thiết kế như một chiếc áo dài kéo xuống đến đùi hoặc qua qua hết chân của bé và cố định bằng khuy bấm. Thường được sử dụng từ sơ sinh đến 3 tháng tuổi

Ưu điểm:

• Tiện lợi và tiết kiệm thời gian

Đồ liền giúp tiết kiệm thời gian và công sức cho bố mẹ khi mặc và thay đổi trang phục cho bé.

• Tạo sự thoải mái

Chất liệu mềm mại và thoáng khí, mềm mại co giãn tốt.

• Màu sắc và mẫu đồ dễ thương
  • Hạn chế tính trạng tuột áo khi bé nằm hay bế

Nhược điểm

• Khó thay đổi

Khi muốn thay riêng áo hoặc quần, mẹ sẽ phải thay cả bộ trang phục. Điều này đòi hỏi bố mẹ phải mua thêm đồ mới, gây tốn kém và lãng phí.

• Có thể gây nóng cho
... Xem thêm
0
54k
0 Bình luận
📌 CÁCH ĐẶT CÂU HỎI CHO BÁC SĨ ĐỂ ĐƯỢC TRẢ LỜI NHANH NHẤT

Chào cả nhà iu,

Khi là thành viên của cộng đồng Hello Bacsi bạn sẽ được quyền lợi hấp dẫn nhất đó là hỏi bác sĩ hoàn toàn miễn phí! Nếu chưa là thành viên bạn vui lòng đăng ký TẠI ĐÂY nhé!

💬 Nhằm tạo điều kiện giúp cho các câu hỏi của các bạn gửi đến bác sĩ được tư vấn đầy đủ thông tin nhất, Admin có những chia sẻ về hướng dẫn đặt câu hỏi như sau:

1️⃣ Chọn đúng Cộng đồng để đặt câu hỏi bạn nhé! Hiện có các cộng đồng: Mang thai/ Nuôi dạy con/ Sức khỏe phụ nữ/ Tiểu đường/ Truyền Nhiễm/ Sức khỏe tinh thần/ Kiểm soát cân nặng/ Thể dục thể thao. Mỗi cộng đồng sẽ có bác sĩ chuyên khoa riêng sẵn sàng giải đáp các vấn đề của bạn.

2️⃣ Tạo câu hỏi mô tả đầy đủ thông tin/ vấn đề như: thời gian, triệu chứng, tiền sử bệnh, hình ảnh,... (Ví dụ: tuổi, thời gian bắt đầu triệu chứng, biểu hiện hay điều khiến bạn đang lo lắng nhất, câu

... Xem thêm
📌 CÁCH ĐẶT CÂU HỎI CHO BÁC SĨ ĐỂ ĐƯỢC TRẢ LỜI NHANH NHẤT📌 CÁCH ĐẶT CÂU HỎI CHO BÁC SĨ ĐỂ ĐƯỢC TRẢ LỜI NHANH NHẤT
11
54k
12 Bình luận
Túi ối không phát triển

E đang mang thai tuần 7. Tuần trước và tuần này e đi khám thì túi ối không phát triển, 17mm, phôi từ 1,9 lên 4mm. Không có tim thai. Bác sĩ bảo thai bất thường không phát triển được nữa, bác sĩ bảo dùng thuốc bỏ thai. Các bác xem giúp e với, em muốn theo dõi thêm như nào như con đầu đau lòng quá

1
54k
3 Bình luận
Rụng trứng

E xuất hiện dịch nhầy trước rụng trứng vào ngày 23 của chu kỳ và hết dịch nhầy vào ngày 27 của chu kỳ. Vậy thì trong khoảng thời gian đó trứng đã rụng chưa

2
54k
3 Bình luận
Tính ngày dự sinh đón con yêu mẹ ơi!

Với chỉ vài bước đơn giản, bạn có thể nhập thông tin về ngày bắt đầu của chu kỳ kinh nguyệt hoặc ngày bạn đã thụ tinh, từ đó công cụ sẽ tính toán và dự đoán ngày dự sinh của bé dựa trên các thông tin này đó.

Nhanh tay truy cập công cụ tính ngày dự sinh miễn phí tại cộng đồng Hello Bacsi ngay hôm nay để biết được ngày dự sinh chính xác nhất và chuẩn bị tốt nhất cho cuộc hành trình tuyệt vời của mình mẹ nhé!! Thử ngay 👇👇👇

https://hellobacsi.com/health-tools/cong-cu-tinh-ngay-du-sinh/

2
54k
2 Bình luận
Review máy hút sữa dưới 1 triệu đồng

Máy hút sữa là thiết bị không thể thiếu với các mẹ bỉm sữa hiện đại. Và như mình trước khi mua máy hút sữa đã có thời gian thuê vài dòng máy nên mình xin review đến các mẹ bầu để chuẩn bị nè

1 Máy hút sữa Rozabi Compact

Đây là chiếc máy hút sữa điện đôi có lực hút mạnh nhất trong tầm giá dưới 1 triệu, Rozabi Compact có đầy đủ các tính năng cơ bản.

Máy có 9 cấp độ massage êm ái với phễu hút silicone hình cánh hoa 10 huyệt massage, ôm trọn bầu ngực mẹ, giúp massage nhẹ nhàng nhất để kích sữa về dần dần và giảm đau trong quá trình hút sữa.

Đặc biệt, máy có 9 cấp độ hút kèm lực hút khỏe lên đến 42kPa để mẹ dễ dàng điều chỉnh cấp độ phù hợp.

2 Máy hút sữa điện đơn Unimom K-Pop UM871098 có pin sạc

Đây là chiếc máy hút sữa điện đơn nhưng vẫn đầy đủ tính năng. Máy hút tự nhiên giống n

... Xem thêm
1
54k
2 Bình luận
Thụ thai

Tôi muốn hỏi nhóm máu có ảnh hưởng khả năng thụ thai ko. Tôi nhóm máu O và bạn trai của tôi cũng nhóm máu O. Mong bs giải đáp gấp giúp. Chỉ số về sinh sản của cả 2 bình thường.

1
54k
3 Bình luận
Thai nhi nghe được khi nào? Nói chuyện thai giao với thai nhi từ tháng thứ mấy?

Thai nhi nghe được khi nào và đâu là thời điểm thích hợp để bố mẹ thực hiện thai giáo? Để giải đáp những vấn đề này, các bạn hãy theo dõi bài viết dưới đây nhé.

Thai nhi nghe được khi nào?

Từ khi còn trong bụng mẹ, em bé sẽ ấn tượng với âm thanh mình nghe được và ghi nhớ chúng trong bộ não non nớt của mình. Do đó nếu mọi người thắc mắc em bé trong bụng mẹ có nghe được không thì câu trả lời là có.

Thai nhi có thể nhận ra được giọng nói của mẹ ngay khi mới chào đời. Theo các nghiên cứu, vào tuần thứ 16 - 20 thai kỳ, em bé sẽ nghe được những âm thanh từ bên ngoài tử cung và có thể đáp lại những âm thanh đó.

Theo các chuyên gia, từ tuần thứ 16 trở đi, thai nhi có thể cảm nhận được các âm thanh từ bên ngoài, vì vậy đây là thời điểm thích hợp để các mẹ bầu bắt đầu thực hiện thai giáo.

Nên bắt đầu thai giáo từ lúc nào?

Ngay từ khi nằm trong bụng mẹ, em bé đã có khả năng phát triển các giác quan, h

... Xem thêm
Thai nhi nghe được khi nào? Nói chuyện thai giao với thai nhi từ tháng thứ mấy?Thai nhi nghe được khi nào? Nói chuyện thai giao với thai nhi từ tháng thứ mấy?
1
54k
1 Bình luận
Mặc áo lót có làm ít sữa không?

Sinh xong có nên mặc áo lót không? mặc áo lót có làm ít sữa không? là băn khoăn của rất nhiều sản phụ. Bởi sau sinh nhiều người thường cảm thấy bất tiện với thao tác cho con bú, hoặc cảm thấy căng tức bầu ngực khi sữa về nên ngại mặc áo lót. Hãy cùng đi tìm lời giải đáp cho thắc mắc này nhé!

Mẹ sau sinh có nên mặc áo lót không?

Tình trạng ngực ngày càng phát triển cùng với việc cho bé bú thường xuyên sau khi sinh khiến nhiều mẹ thấy ái ngại, bất tiện khi mặc áo ngực. Tuy nhiên, điều này làm các mẹ lo lắng nếu không mặc áo lót sẽ làm mất thẩm mỹ và lo sợ ngực có thể chảy sệ, sồ sề. Trên thực tế thì các chuyên gia khuyên rằng mẹ mới đẻ chưa cần mặc áo lót ngay vì:

• Phần ngực của mẹ thay đổi rất nhiều trong quá trình mang thai và khi cho con bú. Lúc này, ngực sẽ to hơn và căng tức do tuyến sữa hoạt động khiến ngực mẹ trở nên mỏng manh, dễ bị tổn thương.
  • Phần gọng áo ngực cứng có thể làm ảnh hưởng đến sự thay đổi tự nhiên của ngực. Khi mẹ m
... Xem thêm
2
54k
2 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia Cộng đồng Mang Thai để được bác sĩ giải đáp thắc mắc hoàn toàn miễn phí, cùng chia sẻ hành trình mang thai của ... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo