Tạo bài đăng của bạn

Có mang thai hay không ??

Em và ny quan hệ xong thì ngày hôm sau ny chảy máu, ny em gần tới tháng, nhưng mà chảy máu xong thì hôm sau lại ko chảy nữa. Vậy là máu báo thai hay sao vậy ạ

1
54k
2 Bình luận
Dừng thuốc tránh thai

Thưa bác sĩ ! E đã uống thuốc tránh thai hàng ngày được 5 tháng và giờ có ý định dừng thuốc và trong thời gian dừng thuốc em không quan hệ thì có mang thai được không ạ

1
54k
2 Bình luận
Quan hê tình dục

Bác sĩ ơi e với bạn gái em đã qh cách đây 2 ngày và bắn tinh ngoài và ngày hôm sau bạn gái em bảo mệt mỏi và chán ăn buồn ra huyệt trắng nhiều là do đâu ạ

1
54k
3 Bình luận
Những biểu hiện có thai sau 5 ngày quan hệ là gì?

Nhiều chị em thắc mắc làm thế nào để biết mình đã có thai sau khi quan hệ. Ngoài cách đến bệnh viện để kiểm tra, chị em có thể dựa vào một số biểu hiện có thai sau 5 ngày quan hệ để xác nhận bạn có thể dựa vào các biểu hiện sau đây để xác nhận bạn đang có thai hay không:

• Chậm kinh:

Chậm kinh là một biểu hiện có thai sau 5 ngày quan hệ. Nếu trước giờ bạn có kỳ kinh thường rất đều đặn nhưng đột nhiên đến tháng này lại không có kinh nguyệt thì có khả năng bạn có thai, đặc biệt trước đó bạn đã quan hệ tình dục và không sử dụng biện pháp tránh thai.

• Máu báo thai:

Hiện tượng này thường sẽ kéo dài từ 1 đến 2 ngày. Lượng máu báo thai sẽ ít hơn và có màu nâu hoặc hồng nhạt.

• Thèm ăn và thay đổi khẩu vị

Khẩu vị cũng bị thay đổi và phụ nữ trong giai đoạn này thường thèm vị chua và vị ngọt nhất.

• Đi tiểu thường xuyên

Khi mang thai, cơ thể của người

... Xem thêm
Những biểu hiện có thai sau 5 ngày quan hệ là gì?Những biểu hiện có thai sau 5 ngày quan hệ là gì?
1
54k
1 Bình luận
Liệu có thai không?

Em quan hệ và cho xuất bên trong 3 tuần nay rồi. Và cảm thấy buồn nôn, căng ngực, đau đầu ti vs buồn ngủ lắm ạ. Sau đó dần biến mất các chịu chứng đó. Va AD khô tới giờ. E test thử thì lên 1v. Còn 3 ngay nữa là tới ck. Và cũng khong có dau lưng hay có dấu hiệu gi sắp tới ck như mọi khi. E nen đợi tới trễ kinh rồi thử lại lần nữa không ạ.

2
54k
5 Bình luận
Mang thai

Chu kỳ kinh của e ko đều. Qhe xong thì ngày hôm sau âm đạo có ra dịch trắng trong suốt kéo dài dc. Liệu e có khả năng mang thai k ạ

1
54k
3 Bình luận
Chào mừng thành viên mới tháng 04-2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 04/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Khi là thành viên cộng đồng bạn sẽ được các quyền lợi hấp dẫn:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn evoucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

Mừng Đại Lễ 30/4 - 1/5: Tải App Hello Bacsi - Nhận ngay 50K

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo câu hỏi

✅ Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị/em cộng đồng => Tạo bài đăng

👉 Nào bắt đầu tạo câu hỏi đầu tiên để giao lưu với Bác Sĩ và Cộng Đồng của bạn TẠI ĐÂY

... Xem thêm
1
54k
1 Bình luận
MỪNG ĐẠI LỄ 30/4 - 1/5: TẢI APP HELLO BACSI - NHẬN NGAY 50K

️🎉 Đón lễ lớn cùng cộng đồng Hello Bacsi nào các bạn ơi! Nhanh tay “Tải app Hello Bacsi” để có cơ hội nhận ngay 50K mua sắm siêu tiết kiệm!

🎁 GIẢI THƯỞNG:

🎁 Tặng 34 Evoucher Got It trị giá 50K đến 34 thành viên lần đầu tải App Hello Bacsi và được chọn ngẫu nhiên.

👉 Chỉ cần làm theo 2 bước đơn giản này!!!

▶️ Bước 1: Tải ngay App Hello Bacsi tại LINK

▶️ Bước 2: Bình luận "Đã tải app" + 1 con số may mắn từ 0 - 999 bên dưới bài viết này

💯 XONG!!! Chờ đợi kết quả sẽ được công bố trong vòng 1 tuần sau ngày 05/05/2024 trên Cộng đồng Mang thai nhé!.

📍Chương trình diễn ra từ ngày 10/4 - 05/05/

... Xem thêm
MỪNG ĐẠI LỄ 30/4 - 1/5: TẢI APP HELLO BACSI - NHẬN NGAY 50KMỪNG ĐẠI LỄ 30/4 - 1/5: TẢI APP HELLO BACSI - NHẬN NGAY 50K
11
54k
31 Bình luận
Mang thai

Sau quan hệ 1 ngày âm đạo e có ra dịch trắng trong suốt và nhầy. Bác sĩ cho em hỏi khả năng mang thai của em cao không ạ

0
54k
2 Bình luận
Mặc Lại Đồ Bầu Của Người Khác Có Sao Không?

“Có kiêng xin quần áo bầu không?” là câu hỏi được nhiều chị em thắc mắc. Vậy, câu trả lời là gì? Cùng mình tìm hiểu trong bài viết hôm nay.

Điểm cộng của việc mặc lại đồ bầu của người khác

A. Tiết kiệm tiền

Việc mượn hoặc mua đồ bầu đã qua sử dụng từ người khác có thể giúp bạn tiết kiệm 1 khoản mua sắm đồ bầu, giảm bớt áp lực tài chính.

B. Sự đa dạng trong trang phục

Bạn có thể có cơ hội trải nghiệm nhiều kiểu dáng và màu sắc khác nhau mà không lo lắng về việc đầu tư quá nhiều tiền vào trang phục mang thai.

C. Góp phần bảo vệ môi trường

Thay vì mua sắm đồ bầu mới, việc tái sử dụng trang phục mang thai giúp giảm lượng rác thải và tài nguyên tiêu hao trong quá trình sản xuất quần áo mới.

Nhược điểm của việc mặc lại đồ bầu của người khác

A. Vấn đề vệ sinh

Trong thời kỳ mang thai, sức kháng của bạn có thể yếu hơn, và việc sử dụng đồ đã qua

... Xem thêm
1
54k
1 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia Cộng đồng Mang Thai để được bác sĩ giải đáp thắc mắc hoàn toàn miễn phí, cùng chia sẻ hành trình mang thai của ... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo