Tạo bài đăng của bạn

Sau khi qh đc 3 ngày dùng ken đánh răng với nc tiểu kiểm tra có thai đc ko ạ

Sau khi qh đc 3 ngày dùng ken đánh răng với nc tiểu kiểm tra có thai đc ko ạ

Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
1
3
5
Xem thêm bình luận
Ứng dụng đo số cân nặng chuẩn của các mẹ khi mang thai

Nếu mẹ đang lo lắng không biết cân nặng của mình có đang phù hợp với cân nặng tiêu chuẩn không? Cùng Hello Bacsi thử ngay ứng dụng tính cân nặng khi mang thai này để biết bao nhiêu là an toàn nha mẹ ơi! Click thử ngay TẠI ĐÂY

--------------------------

❓ Hỏi bác sĩ miễn phí từ xa, click hỏi ngay!

Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
1
3
4
Xem thêm bình luận
🌸 Chúc mừng ngày Quốc tế Phụ nữ 20/10 🌸

Nhân ngày đặc biệt này, Hello Bacsi xin gửi lời chúc tới tất cả những người phụ nữ mạnh mẽ và tuyệt vời. Hãy luôn giữ vững tinh thần tươi trẻ, yêu thương bản thân và lan toả hạnh phúc! 💖

🎀 Lời khuyên chăm sóc sức khoẻ dành cho phụ nữ:

1. Kiểm tra sức khoẻ định kỳ: Đừng quên thăm khám định kỳ để theo dõi sức khoẻ toàn diện.
  2. Dinh dưỡng hợp lý: Tăng cường rau xanh, trái cây và các thực phẩm giàu canxi, sắt để giữ sức khoẻ dẻo dai.
  3. Tập thể dục thường xuyên: Dành ít nhất 30 phút mỗi ngày để duy trì sức khoẻ và cải thiện tinh thần.
  4. Ngủ đủ giấc: Đảm bảo giấc ngủ sâu và đủ 7-8 tiếng mỗi đêm để tái tạo năng lượng.
  5. Giữ tinh thần lạc quan: Chăm sóc sức khoẻ tinh thần quan trọng không kém sức khoẻ thể chất. Hãy dành thời gian cho bản thân, thư giãn và làm những điều mình yêu thích.

Chúc bạn luôn khỏe mạnh và rạng rỡ! 🌷💪

... Xem thêm
🌸 Chúc mừng ngày Quốc tế Phụ nữ 20/10 🌸🌸 Chúc mừng ngày Quốc tế Phụ nữ 20/10 🌸
Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
1
1
1
Ngưng thuốc kháng sinh trị mụn bao lâu trước khi mang thai

Hiện em đang điều trị mụn bằng thuốc kháng sinh Zalenka (Minocyclin 50mg) liều dùng 2 viên/ngày, sử dụng trong 10 tuần.

Sang năm em có dự định mang thai thì em cần ngưng thuốc trong bao lâu để thuốc có thể đào thải hết và lên kế hoạch mang thai an toàn cho em bé ạ?

Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
9
3
4
Xem thêm bình luận
Mạng thai

Em có dấu hiệu buồn nên thử thai trước kì kinh 2 ngày thì báo 1 vạch , thế nếu sau kì kinh thử lại thì có mang thai k ạ

Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
3
1
5
Xem thêm bình luận
Hỏi vấn đề nhạy cảm

em và bạn trai có động chạm quá đà, tay của bạn dính tinh có lau qua bằng giấy và bạn chạm vào "phía trên" vùng kín của em ( em đang ở ngày 5 bị kinh nguyệt) thì có khả năng có thai k bác sĩ, em hơi lo ạ, không sờ trực tiếp chỉ sờ phía trên ạ, mong bác nhẹ nhàng

Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
1
1
3
Xem thêm bình luận
Thuốc ngừa thai

Xin chào bs ạ , em phá thai cách đây 2 ngày , khi bắt đầu đau bụng ra máu thì em thấy đúng có cục màu trắng ra thôi ạ ! Với cả em kh thấy ra cục máu đông như mn nói mà giờ em ra máu ít như đến kì kinh nguyệt thôi ah ! Vậy cho em hỏi là thai đã ra hết ch ạ ? Giờ em vẫn còn đang đau bụng vậy có bị sót nhau thai kh ah ? Bs tv cho em với ạ ! Em cảm ơn nhiều ah

Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
10
2
4
Xem thêm bình luận
bị chảy máu

dạ cho em hỏi, em và bạn nam có quan hệ và em có bị chảy máu cô bé nhưng mà cậu bé không vào bên trong là bị sao ạ? như vậy có mang thai không ạ?

Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
1
1
Kiêng quan hệ bao lâu để dễ đậu thai?

Kiêng quan hệ bao lâu để dễ đậu thai? là thắc mắc của nhiều cặp đôi. Nếu đang mong con, bạn hãy tìm hiểu ngay trong bài viết này nhé.

1,Kiêng quan hệ bao lâu để dễ đậu thai?

Nhiều cặp vợ chồng cho rằng việc Quan hệ đúng ngày rụng trứng kiêng quan hệ sẽ giúp đảm bảo số lượng và chất lượng tinh trùng, từ đó làm tăng khả năng thụ tinh con trai hơn.

Theo nghiên cứu, một người đàn ông tiến hành sản xuất tinh trùng tốn khoảng 72 giờ đồng hồ và thời gian tồn tại trong cơ thể từ 1 - 3 ngày. Vì thế, thời gian lý tưởng để kiêng quan hệ và xuất tinh trước ngày rụng trứng của nữ giới nên từ 3 - 5 ngày. Nếu thời gian “nhịn” kéo dài lên tới 10 - 15 ngày sẽ khiến lượng tinh dịch đặc và tinh trùng gặp khó khăn trong việc di chuyển để gặp trứng, giảm khả năng thụ thai.

Đối với nam giới có số lượng tinh trùng thấp hoặc có các vấn đề về khả năng sinh sản chỉ nên kiêng quan hệ 1 ngày để đảm bảo chất lượng tinh trùng. Nếu từ sau 2 ngày kiêng quan hệ trở lên, ch

... Xem thêm
Kiêng quan hệ bao lâu để dễ đậu thai?Kiêng quan hệ bao lâu để dễ đậu thai?
Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
12
7
8
Xem thêm bình luận
Mong rằng bác sĩ giúp

Tôi muốn mang thai nhưng trước kia da bệnh giờ không có kha nang nua phải làm sao nhưng lúc đó tôi chưa kịp hỏi bác sĩ mà da ra viện giờ muốn có con tip khi Không có khả năng sinh con Hoài năm 2015 đến 2024

Thích
Chia sẻ
Lưu
Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia Cộng đồng Mang Thai để được bác sĩ giải đáp thắc mắc hoàn toàn miễn phí, cùng chia sẻ hành trình mang thai của ... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Những dấu hiệu nhận biết mang thai ngoài tử cungMang

12

15

Em bé gò cứng bụng có sao không?Cơn gò tử

11

13

Chăm sóc sức khoẻ sau sảy thai

7

16

Gợi ý truyện thai giáo tháng 6 cho bé yêu giúp kích thích các giác quan

10

10

Bà bầu ăn quả cóc được không?

6

12

Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo