Tạo bài đăng của bạn

Đau bụng dưới bên phải

Chào Bs,

Em mang thai 25 tuần, 2 ngày nay e bị đau bụng dưới bên phải gần xương mu. Em cảm thấy lo lắng không biết mình bị gì? Mong nhận được sự tư vấn ạ. Em cảm ơn ạ.

0
59k
1 Bình luận
🎁 Làm Khảo Sát Ngay - Trao Tay 50K

Mẹ hiện đại, chăm con thông minh!!!!

Cả nhà yêu ơi, hãy dành 2 phút quý báu của bạn bằng cách tham gia khảo sát về sữa cho "bé cưng" của Hello Bacsi và nhận ngay 50K nào!

🏆 QUÀ TẶNG: TẶNG 100 E-VOUCHER trị giá 50.000 đồng mua sắm sàn thương mại điện tử (Shopee, Lazada, Tiki,...) đến 100 bạn tham gia may mắn.

📋 Cách Thức Tham Gia:

✅ Bước 1: Hoàn thành nhanh câu hỏi tại LINK

✅ Bước 2: Bình luận Tên bạn đã dùng để tham gia khảo sát bên dưới bài đăng này.

Lưu ý: BTC sẽ chọn may mắn người trúng giải hoàn thành khảo sát và có bình luận Tên bên dưới bài đăng này (Bạn nhớ ghi đúng Tên thì Admin mới tra đúng tên bạn trong danh sách mà bạn điền tham gia khảo sát nhé!)

⏲️ Thời gian tham gia khảo sát 26/07 - 01/08/2024

... Xem thêm
🎁 Làm Khảo Sát Ngay - Trao Tay 50K🎁 Làm Khảo Sát Ngay - Trao Tay 50K
20
59k
47 Bình luận
Sa tử cung là gì?

Sa tử cung, hay còn gọi là sa dạ con, là một tình trạng y tế khi tử cung của phụ nữ bị tụt xuống hoặc lộ ra ngoài âm đạo do cơ và các mô nâng đỡ tử cung bị yếu hoặc tổn thương. Đây là một vấn đề khá phổ biến, đặc biệt ở phụ nữ đã sinh nhiều con hoặc trải qua các giai đoạn mang thai và sinh nở khó khăn.

Nguyên Nhân Gây Sa Tử Cung

• Sinh Đẻ Nhiều Lần: Mỗi lần mang thai và sinh nở có thể làm yếu cơ sàn chậu và các mô nâng đỡ tử cung.
  • Quá Trình Lão Hóa: Tuổi tác tăng dần, đặc biệt sau mãn kinh, cơ sàn chậu và các mô nâng đỡ có thể mất đi độ đàn hồi và sức mạnh.
  • Tiền Sử Phẫu Thuật Vùng Chậu: Các phẫu thuật vùng chậu trước đây có thể làm yếu các cấu trúc nâng đỡ.
  • Áp Lực Lên Vùng Chậu: Các hoạt động gây tăng áp lực lên vùng chậu như nâng đồ nặng, táo bón mãn tính, ho kéo dài (do bệnh phổi mãn tính) có thể góp phần gây sa tử cung.
  • Di Truyền: Một số phụ nữ có th
... Xem thêm
Sa tử cung là gì?Sa tử cung là gì?
2
59k
3 Bình luận
Tự kiểm tra ngày dự sinh chính xác mẹ ơi thử ngay!

Với chỉ vài bước đơn giản, bạn có thể nhập thông tin về ngày bắt đầu của chu kỳ kinh nguyệt hoặc ngày bạn đã thụ tinh, từ đó công cụ sẽ tính toán và dự đoán ngày dự sinh của bé dựa trên các thông tin này đó.

Nhanh tay truy cập công cụ tính ngày dự sinh miễn phí tại cộng đồng Hello Bacsi ngay hôm nay để biết được ngày dự sinh chính xác nhất và chuẩn bị tốt nhất cho cuộc hành trình tuyệt vời của mình mẹ nhé!! Thử ngay 👇👇👇

https://hellobacsi.com/health-tools/cong-cu-tinh-ngay-du-sinh/

2
59k
2 Bình luận
Ở đây có mom nào sinh mổ không ạ?

Nhớ hồi trước sinh mổ do bé nhà em chưa quay đầu, lúc đó vừa sợ vừa lo tại nghe mẹ em kêu sinh mổ hay bị ho rùi phổi á mn. Nay coi được clip này thấy hay quá, đúng y chang hồi xưa nên share cả nhà xem nè.

Hồi đó sinh mổ sữa mình không nhiều nên mình stress dã man, sau quyết định cho con dùng sữa ngoài vì con đói con khóc cả ngày. Mình có tìm hiểu và biết được sữa này có 5HMOs cao nhất thế giới, gần giống sữa mẹ nên chia sẻ lại cho các mom nè. Nhiều mom quá quan trọng việc con phải được ti sữa mẹ mới khỏe mạnh, không ốm yếu, rồi tự gây áp lực cho mình. Mình nghĩ việc sinh mổ có khi lại là cơ hội để mom hiểu hơn về sức khỏe của con, biết cách chăm sóc bé sinh mổ phải chăm như thế nào chứ chưa chắc đã là quá tiêu cực đâu nè.

Mom nào cũng ít sữa giống mình không ạ? Chúng mình cố gắng vượt qua giai đoạn này để chăm con được tốt nhất nhé các mom ơi!

78
59k
88 Bình luận
Khi nào nên tháo vòng nâng cổ tử cung Arabin

Em đang mang thai con đầu lòng được hơn 38 tuần. Em đặt vòng nâng cổ tử cung lúc thai được 27 tuần. Em thấy nhiều người nói nên tháo vòng ở tuần 37. Vậy nếu em không tháo vòng cho tới khi sinh thì có ảnh hưởng gì không bác sĩ. Em cám ơn bác sĩ.

1
59k
4 Bình luận
Xét nghiệm NIPT: Nên hay không nên? Giải đáp thắc mắc cho mẹ bầu

Mang thai là hành trình thiêng liêng nhưng cũng đầy lo lắng, đặc biệt là về sức khỏe của thai nhi. Xét nghiệm NIPT (Non-Invasive Prenatal Testing) - sàng lọc trước sinh không xâm lấn - ra đời như "cứu cánh" giúp mẹ bầu an tâm hơn về con yêu. Vậy, có nên làm xét nghiệm NIPT không? Bài viết này sẽ cung cấp cho bạn thông tin chi tiết để giải đáp thắc mắc này.

1. Xét nghiệm NIPT là gì?

Xét nghiệm NIPT là phương pháp sàng lọc trước sinh không xâm lấn, sử dụng mẫu máu tĩnh mạch của mẹ bầu để phân tích DNA thai nhi lưu hành trong máu mẹ. Nhờ vậy, xét nghiệm NIPT có thể phát hiện sớm nguy cơ mắc các hội chứng Down, Edwards, Patau - những dị tật bẩm sinh nguy hiểm do bất thường số lượng nhiễm sắc thể.

2. Ưu điểm của xét nghiệm NIPT:

• An toàn: Không xâm lấn, không ảnh hưởng đến mẹ và thai nhi.
  • Chính xác: Độ chính xác cao, lê
... Xem thêm
Xét nghiệm NIPT: Nên hay không nên? Giải đáp thắc mắc cho mẹ bầu Xét nghiệm NIPT: Nên hay không nên? Giải đáp thắc mắc cho mẹ bầu 
1
59k
1 Bình luận
Xét nghiệm NIPT 9 tuần có biết trai hay gái không? Giải đáp chi tiết!

Xét nghiệm NIPT (Non-Invasive Prenatal Testing) là phương pháp sàng lọc trước sinh tiên tiến, sử dụng công nghệ giải trình tự gen để phân tích DNA thai nhi lưu hành trong máu mẹ. Xét nghiệm này được thực hiện từ tuần thứ 9 của thai kỳ, mang lại nhiều lợi ích cho cả mẹ và bé.

Một trong những câu hỏi phổ biến nhất về xét nghiệm NIPT là liệu nó có thể xác định giới tính thai nhi hay không. Bài viết này sẽ cung cấp cho bạn câu trả lời chi tiết về vấn đề này.

1. Xét nghiệm NIPT có thể xác định giới tính thai nhi hay không?

Câu trả lời là có. Xét nghiệm NIPT có thể xác định giới tính thai nhi với độ chính xác lên đến 99,9% nhờ vào khả năng phân tích DNA thai nhi, bao gồm cả nhiễm sắc thể giới tính X và Y.

• Nếu DNA thai nhi có nhiễm sắc thể Y, thai nhi là con trai.
  • Nếu DNA thai nhi không có nhiễm sắc thể Y, thai nhi là con g
... Xem thêm
1
59k
1 Bình luận
Chào mừng thành viên mới tháng 07 - 2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 07/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Điểm danh các quyền lợi đặc biệt dành riêng cho thành viên cộng đồng nào:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn E- Voucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

Minigame Ghép Đúng Hình - Trúng Gấu Labubu

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo câu hỏi

✅ Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị/em cộng đồng => Tạo bài đăng

👉 Nào bắt đầu tạo câu hỏi đầu tiên để giao lưu với Bác Sĩ và Cộng Đồng của bạn

... Xem thêm
0
59k
0 Bình luận
Bầu Bị Táo Bón - Ăn Gì Để "Thoát Khỏi" Nhanh Chóng?

Mang thai là hành trình thiêng liêng nhưng cũng đầy thử thách với phái nữ. Bên cạnh những niềm vui háo hức, các mẹ bầu cũng thường đối mặt với nhiều vấn đề sức khỏe, trong đó điển hình là táo bón. Táo bón khi mang thai không chỉ gây khó chịu, ảnh hưởng sinh hoạt mà còn tiềm ẩn nguy cơ ảnh hưởng đến sức khỏe của mẹ và bé.

Hiểu được điều này với chủ đề "Bầu bí táo bón nên ăn gì" sẽ giúp các mẹ bầu có thêm kiến thức và bí quyết hữu ích để chiến thắng "kẻ thù" táo bón.

1. Táo bón khi mang thai - Nỗi ám ảnh dai dẳng

Táo bón là tình trạng đại tiện khó khăn, phân rắn, khô, khiến mẹ bầu phải rặn mạnh, thậm chí có thể chảy máu. Theo thống kê, hơn 50% phụ nữ mang thai gặp phải tình trạng này, thường xuất hiện từ tam cá nguyệt thứ 2 và kéo dài đến hết thai kỳ.

Nguyên nhân chính gây táo bón khi mang thai bao gồm:

• Thay đổi nội tiết
... Xem thêm
Bầu Bị Táo Bón - Ăn Gì Để "Thoát Khỏi" Nhanh Chóng?Bầu Bị Táo Bón - Ăn Gì Để "Thoát Khỏi" Nhanh Chóng?
0
59k
0 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia Cộng đồng Mang Thai để được bác sĩ giải đáp thắc mắc hoàn toàn miễn phí, cùng chia sẻ hành trình mang thai của ... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Ở đây có mom nào sinh mổ không ạ?

78

88

Mang thai 4 tháng mẹ bầu nên ăn gì, kiêng gì để tốt cho con

11

15

Gợi ý giúp mẹ bầu thư giãn trong thai kỳ

7

15

Các hoạt động Thai giáo giúp con phát triển thông minh, khỏe mạnh 

7

15

Kinh nghiệm chăm sóc da trong thai kỳ: Cách phòng ngừa và điều trị mụn

7

13

Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo