Tạo bài đăng của bạn

Nghi ngờ mang thai

Chào mn, em có ckk đều là 42 ngày và ngày hành kinh là 7 ngày, em có qh xuất ngoài sau khi mới hết kinh được 1 ngày. Sau đó em có uống ttkc thì 3 ngày sau em bị tác dụng phụ của thuốc bị chảy máu nhưng 3 ngày đã hết. 6 ngày sau qh em có dùng 2 que thử thai thì cho kết quả âm tính. Ko biết là có khả năng mang thai đc ko ạ? Có cần phải thử que nữa cho an toàn ko ạ?

2
54k
3 Bình luận
thai ngoài tử cung tự tiêu

Em bị thai ngoài tử cung nhập viện ngày 5/4 xét nghiệm beta thấp nên ko tiem thuốc sau lần theo dõi xét nghiệm lần 2 giảm mạnh còn 173 kèm ra nhiều huyết . e tái khám 1 tuần còn 5.99 ko còn ra huyết nữa .bs báo âm tính hẹn 1tháng tái khám phụ khoa thôi . hom nay ngày 24/4 em thấy hơi râm rang nặng bụng dưới với xổ hay bên háng ko ra huyết . bs cho e hỏi h em phải làm sau ạ . có phải do e đi lại hay nhiều ko ạ . hay dấu hiệu chuẩn bị hành kinh ạ .mong xóm đc bs phản hồi

2
54k
2 Bình luận
Máu báo thai?

mình uống ttkc được 4 ngày thì ra máu như vậy trong 1 ngày nó giảm gần hết rồi có phải máu báo thai ko ạ?

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
Máu báo thai?Máu báo thai?
Máu báo thai?Máu báo thai?
0
54k
1 Bình luận
📌 CÁCH ĐẶT CÂU HỎI CHO BÁC SĨ ĐỂ ĐƯỢC TRẢ LỜI NHANH NHẤT

Chào cả nhà iu,

Khi là thành viên của cộng đồng Hello Bacsi bạn sẽ được quyền lợi hấp dẫn nhất đó là hỏi bác sĩ hoàn toàn miễn phí! Nếu chưa là thành viên bạn vui lòng đăng ký TẠI ĐÂY nhé!

💬 Nhằm tạo điều kiện giúp cho các câu hỏi của các bạn gửi đến bác sĩ được tư vấn đầy đủ thông tin nhất, Admin có những chia sẻ về hướng dẫn đặt câu hỏi như sau:

1️⃣ Chọn đúng Cộng đồng để đặt câu hỏi bạn nhé! Hiện có các cộng đồng: Mang thai/ Nuôi dạy con/ Sức khỏe phụ nữ/ Tiểu đường/ Truyền Nhiễm/ Sức khỏe tinh thần/ Kiểm soát cân nặng/ Thể dục thể thao. Mỗi cộng đồng sẽ có bác sĩ chuyên khoa riêng sẵn sàng giải đáp các vấn đề của bạn.

2️⃣ Tạo câu hỏi mô tả đầy đủ thông tin/ vấn đề như: thời gian, triệu chứng, tiền sử bệnh, hình ảnh,... (Ví dụ: tuổi, thời gian bắt đầu triệu chứng, biểu hiện hay điều khiến bạn đang lo lắng nhất, câu

... Xem thêm
📌 CÁCH ĐẶT CÂU HỎI CHO BÁC SĨ ĐỂ ĐƯỢC TRẢ LỜI NHANH NHẤT📌 CÁCH ĐẶT CÂU HỎI CHO BÁC SĨ ĐỂ ĐƯỢC TRẢ LỜI NHANH NHẤT
11
54k
12 Bình luận
Thai lưu 2 lần liên tiếp ( cả 2 đều bị lưu ở Tuần thứ 8)

Em chào bác sĩ ạ! Em đang gặp trường hợp bị thai lưu liên tiếp 2 lần ạ , em có một bé trai 3 tuổi là con riêng của em , bé đầu em mang thai rất suôn sẽ ạ , cho đến 2 bé sau thì em lại bị lưu thai liên tiếp cả 2 bé mặc dù em cẩn thận trong việc ăn uống , chỉ là 3 tháng đầu tinh thần em không được vui và hay khóc 😢…. Nên em hơi lo lắng và lo ngại liệu có thể mang thai bình thường , khoẻ mạnh đến lúc sinh không? Và làm cách nào để phòng người không bị thai lưu thêm lần nào nữa ạ ? Em mong bác sĩ giải đáp giúp em, em cảm ơn ạ!

1
54k
3 Bình luận

Tăng cân trong thai kỳ

health-tool-icon

Bạn có đang mang thai sinh đôi không?

Bạn đang mang thai bao nhiêu tuần?

1

Tính ngày dự sinh đón con yêu mẹ ơi!

Với chỉ vài bước đơn giản, bạn có thể nhập thông tin về ngày bắt đầu của chu kỳ kinh nguyệt hoặc ngày bạn đã thụ tinh, từ đó công cụ sẽ tính toán và dự đoán ngày dự sinh của bé dựa trên các thông tin này đó.

Nhanh tay truy cập công cụ tính ngày dự sinh miễn phí tại cộng đồng Hello Bacsi ngay hôm nay để biết được ngày dự sinh chính xác nhất và chuẩn bị tốt nhất cho cuộc hành trình tuyệt vời của mình mẹ nhé!! Thử ngay 👇👇👇

https://hellobacsi.com/health-tools/cong-cu-tinh-ngay-du-sinh/

2
54k
2 Bình luận
Uống thuốc Femifortil bị chậm kinh không?

Femifortil là thuốc bổ trứng, kích trứng đc mình lựa chọn khi có dự định mang thai và chuẩn bị sức khỏe tốt để mang thai. Tuy nhiên mình cũng có thắc mắc là “Uống thuốc Femifortil bị chậm kinh không?” và mình thấy nhiều chị em có cùng câu hỏi, nên mình chia sẻ thông tin giải đáp về vấn đề này nhé

Thuốc kích trứng thường được sử dụng ở giai đoạn chuẩn bị rụng trứng và thường được bác sĩ khuyên nên uống vào ngày thứ 2 của chu kỳ kinh nguyệt cho đến khoảng ngày 11 của kỳ kinh. Bác sĩ sẽ theo dõi sự phát triển của trứng thông qua siêu âm và xác định thời điểm tốt nhất rụng trứng. Trong thời gian này, bác sĩ có thể theo dõi sự phát triển của trứng thông qua siêu âm. Khi thấy niêm mạc tử cung đã đạt độ dày nhất định và trứng đã phát triển đủ thì sẽ tiến hành thực hiện các phương pháp thụ tinh nhân tạo hoặc tiến hành quan hệ tự nhiên để dễ thụ thai nhất. Do đó thuốc kích trứng không làm chậm kinh mà còn điều tiết giúp chu kỳ kin

... Xem thêm
1
54k
0 Bình luận
Vừa sảy thai có đi khám được không?

Bác sĩ ơi em muốn hỏi là vợ e mang thai đc hơn 3 tuần, siêu âm thì mới thấy có túi thai chưa có phôi. Hôm nay bị chảy máu (có cục máu đông) nghi ngờ bị sẩy thì giờ có đi khám được không ạ hay phải chờ sạch sẽ rồi mới khám đc ạ ?

2
54k
4 Bình luận
Mang thai bi chuot xa can co sao ko bs

Co thai bi chuot xa cắn co sao ko bs

1
54k
3 Bình luận
Chào bác sĩ ạ

Em có dùng thuốc tránh thai hằng ngày được 3 ngày thì có qhe và xuất vào trong , được tuần thì e cảm thấy bị mệt mỏi và không muốn ăn dì hết liệu có ohair là có thai k ạ

0
54k
1 Bình luận

Tăng cân trong thai kỳ

health-tool-icon

Bạn đang mang thai bao nhiêu tuần?

1

Giới thiệu về nhóm
Tham gia Cộng đồng Mang Thai để được bác sĩ giải đáp thắc mắc hoàn toàn miễn phí, cùng chia sẻ hành trình mang thai của ... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo
Quảng cáo