🔥 Bài đăng hot nhất

Sưng âm đạo khi quan hệ

Chào bác sĩ, người yêu em bị sưng âm đạo ở phần gần đáy chậu khi quan hệ, làm đau rát , sưng tấy, và đi vệ sinh bị rát nữa còn bình thường không có bị ngứa , đau , mùi , mange trắng hay vết trắng xuất hiện trên quần lót bọn em vệ sinh rất kỹ, quan hệ lành mạnh an toàn, có bôi trơn, nhẹ nhàng không mạnh bạo, và bọn em chỉ quan hệ qua đường âm đạo người yêu em có uống thuốc tránh thai hằng ngày nhưng trước cũng có tiêm 3 mũi phòng HPV rồi, mong bác sĩ giải đáp

1
41k
3 Bình luận

3 bình luận

Chào bạn,

1. Tiêm phòng HPV chỉ ngừa một số chủng HPV nhất định bạn nhé. Tuy nhiên triệu chứng của bạn cũng không phải dấu hiệu nhiễm HPV
  2. Sưng, nóng, đỏ, đau, chảy khí hư trắng là dấu hiệu viêm âm đạo, hoặc áp ce bạn nhé. Căn nguyên của viêm nhiễm phụ khoa bao gồm nấm, tạp khuẩn và kí sinh trùng. Tùy vào từng căn nguyên và mức độ viêm nhiễm mà có phác đồ điều trị phù hợp. Vì vậy bạn cần khám phụ khoa để bác sĩ thăm khám, xét nghiệm tìm căn nguyên và tư vấn theo kết quả khám cho bạn.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Có thể là do viêm nhiễm ấy

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dấu hiệu sưng và đau rát ở âm đạo sau quan hệ có thể xuất phát từ nhiều nguyên nhân khác nhau, bao gồm vi khuẩn, nấm, hoặc viêm nhiễm. Để chắc chắn, bạn nên đến gặp bác sĩ phụ khoa để được kiểm tra và chẩn đoán chính xác. Trong trường hợp của bạn, việc bôi trơn và quan hệ nhẹ nhàng không mạnh bạo là biện pháp an toàn, nhưng vẫn có khả năng gây tổn thương nếu có vấn đề về vi khuẩn hoặc nấm. Bác sĩ sẽ giúp bạn xác định nguyên nhân và đưa ra phương pháp điều trị phù hợp. Ngoài ra, việc uống thuốc tránh thai hằng ngày và tiêm phòng HPV là biện pháp phòng tránh tốt, nhưng không loại trừ khả năng có vấn đề khác gây ra tình trạng sưng âm đạo của bạn. Hãy đến gặp bác sĩ sớm để được tư vấn và điều trị kịp thời. Chúc bạn sớm khỏe lại!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!