Tạo bài đăng của bạn

khí hư có màu bất thường

Dạ ngày 10/7 e có tới tháng rôi và sau đó tới ngày 19/7 e có quan hệ cọ xát và bằng tay nhưng cho tới ngày 21/7 tới nay là gần 1 tuần rồi e cứ có hiện tượng vùng âm đạo ra dịch nhầy máu kèm theo hiện tượng đau bụng y như tới tháng nhưng lượng dịch ra rất ít hoặc bằng nắp chai thôi không ra nhiều như tới tháng nên e thật sự không biết e đang mắc phải vấn đề gì. Đặc biệt là phần đấy của e k hề đau rát hay ngứa ngáy gì cả. Em thật sự lo lăng ạ mong bác sĩ và mng giải đáp giúp e với ạ

2
46k
3 Bình luận
khí hư màu nâu đỏ dài ngày

Dạ 10/7 này e có tới tháng rồi. sau đó ngày 19/7 e có quan hệ cọ xát ngoài nhưng bạn nam k ra mà chỉ quan hệ bằng tay thôi. Ngày 22/7 đến nay 25/7 e có hiện tượng ra chất nhầy màu nâu kèm đỏ ở mức độ bằng nắp chai hoặc ít hơn, nhưng k đau rát hay ngứa ngáy vùng đó, chỉ kèm theo hiện tượng đau bụng nhưng nó k ra nhiều như tới tháng mà ra ít hoặc rất ít kéo dài 4-5 ngày rồi. Dạo gần đây do phải ôn thi nên e thường thức đến 2g sáng và khá stress. Em rất lo lắng không biết là mình đang gặp vấn đề gì? Liệu có phải e tới tháng 2 lần 1 tháng hay tới tháng sớm ko nhưng việc nó ra ít nhưng tuần suất đều đặn khiến e khá lo ngại? Hay là có thai ạ?

2
46k
1 Bình luận
5 cảm giác khó chịu khi ngủ vào ban đêm cảnh báo dấu hiệu ung thư

Một nghiên cứu từ Viện Công nghệ Liên bang Thụy Sĩ (ETH Zurich) công bố trên Nature cho thấy 78,3% tế bào ung thư vú vẫn hoạt động vào ban đêm. Nghiên cứu được thực hiện trên 30 bệnh nhân và bốn mô hình chuột, tất cả đều cho kết quả tương tự. Điều này cho thấy tế bào ung thư hoạt động mạnh vào ban đêm, vì vậy nếu có dấu hiệu bất thường khi ngủ, hãy thăm khám bác sĩ sớm để sàng lọc ung thư.

1. Đau Mãn Tính: Đau kéo dài hơn 3-6 tháng mà không giảm bớt khi nghỉ ngơi có thể là dấu hiệu cảnh báo ung thư. Đau nhức xương, vùng lưng dưới, cổ, đầu, bụng hoặc khi tiểu tiện có thể liên quan đến ung thư xương, ung thư buồng trứng, ung thư não, ung thư cổ tử cung, hoặc ung thư đại trực tràng.

2. Ho Khan Không Dứt: Ho kéo dài, đặc biệt khi khối u chèn ép vào phổi, có thể là triệu chứng của ung thư phổi. Các dấu hiệu kèm theo bao gồm khó thở, đau ngực, sút cân không giải thích được, và ho ra máu.

3. Đổ Mồ

... Xem thêm
5 cảm giác khó chịu khi ngủ vào ban đêm cảnh báo dấu hiệu ung thư5 cảm giác khó chịu khi ngủ vào ban đêm cảnh báo dấu hiệu ung thư
4
46k
5 Bình luận
Chào mừng thành viên mới tháng 07 - 2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 07/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Điểm danh các quyền lợi đặc biệt dành riêng cho thành viên cộng đồng nào:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn E- Voucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

Minigame Ghép Đúng Hình - Trúng Gấu Labubu

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo câu hỏi

✅ Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị/em cộng đồng => Tạo bài đăng

👉 Nào bắt đầu tạo câu hỏi đầu tiên để giao lưu với Bác Sĩ và Cộng Đồng của bạn

... Xem thêm
0
46k
0 Bình luận
MINIGAME: GHÉP ĐÚNG HÌNH - TRÚNG GẤU LABUBUMINIGAME: GHÉP ĐÚNG HÌNH - TRÚNG GẤU LABUBU
Bắt đầu17/07/2024
Kết thúc18/08/2024
MINIGAME: GHÉP ĐÚNG HÌNH - TRÚNG GẤU LABUBU
140
46k
242 Bình luận
Vùng kín ra dịch màu nâu đen không mùi: Bí ẩn tiềm ẩn và lời giải đáp thỏa đáng

Vùng kín ra dịch màu nâu đen không mùi - tưởng chừng như bình thường nhưng lại ẩn chứa nhiều bí ẩn khiến chị em hoang mang. Liệu đây có phải dấu hiệu sức khỏe bình thường hay tiềm ẩn nguy cơ bệnh lý? Hãy cùng khám phá trong bài viết sau đây!

1. Dịch màu nâu đen không mùi - Bình thường hay bất thường?

Sự xuất hiện của dịch màu nâu đen không mùi có thể là dấu hiệu bình thường trong chu kỳ kinh nguyệt của phụ nữ. Dưới đây là một số trường hợp điển hình:

• Trước hoặc sau kỳ kinh nguyệt: Lớp niêm mạc tử cung bong tróc và hòa lẫn với máu tạo thành dịch màu nâu đen.
  • Mang thai: Dịch tiết âm đạo trong những ngày đầu mang thai có thể có màu nâu đen.
  • Sau khi quan hệ tình dục: Ma sát trong quá trình quan hệ có thể khiến một ít máu lẫn vào dịch tiết, tạo thành màu nâu đen.

Tuy nhiên, nếu dịch màu nâu đen kèm theo các

... Xem thêm
Vùng kín ra dịch màu nâu đen không mùi: Bí ẩn tiềm ẩn và lời giải đáp thỏa đángVùng kín ra dịch màu nâu đen không mùi: Bí ẩn tiềm ẩn và lời giải đáp thỏa đáng
0
46k
0 Bình luận
Nhân xơ tử cung: Giải mã "kẻ thù" thầm lặng của phái nữ

Nhân xơ tử cung là một bệnh lý phụ khoa phổ biến, ảnh hưởng đến 20-50% phụ nữ trong độ tuổi sinh sản. Tuy không phải ung thư, nhưng nhân xơ có thể gây ra nhiều triệu chứng khó chịu và ảnh hưởng đến khả năng sinh sản của phụ nữ.

Bài viết này sẽ cung cấp thông tin đầy đủ về nhân xơ tử cung, bao gồm triệu chứng, nguyên nhân, cách điều trị và phòng ngừa, giúp chị em phụ nữ hiểu rõ hơn về căn bệnh này và có biện pháp bảo vệ sức khỏe sinh sản của bản thân.

1. Triệu chứng của nhân xơ tử cung:

• Rối loạn kinh nguyệt: Ra máu kinh quá nhiều hoặc kéo dài, rong kinh, kinh không đều
  • Đau bụng dưới: Đau âm ỉ hoặc quặn thắt, đặc biệt là trước hoặc trong kỳ kinh nguyệt
  • Táo bón, tiểu tiện khó khăn
  • Chức năng sinh sản bị hạn chế
  • Các triệu chứng khác: Đau lưng, đầy bụng, chướng bụng, mệt mỏi, ...

... Xem thêm
Nhân xơ tử cung: Giải mã "kẻ thù" thầm lặng của phái nữNhân xơ tử cung: Giải mã "kẻ thù" thầm lặng của phái nữ
1
46k
2 Bình luận
Hình ảnh có hơi nhạy cảm

Dạ bs ơi cho em hỏi e ngày đầu tiên hành kinh ra màu đen sau đó sang ngày thứ 2 ra màu đỏ mà ít, đến hôm nay là ko thấy ra kinh luôn , cho e hỏi e bị vấn đề gì vậy ạ 😥

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
Hình ảnh có hơi nhạy cảm Hình ảnh có hơi nhạy cảm 
0
46k
1 Bình luận
Mang thai ngoài ý muoi s

Mọi người cho em hỏi là em vừa hết chu kì kinh nguyệt 1-2 thì bạn trai em có cọ xát với âm đạo ạ. Nhưng mà sau một tuần thì em thấy có hiện tượng đau bụng nhẹ và có máu ra ít nhỏ giọt đều thì có làm sao không ạ??

0
46k
1 Bình luận
Chăm sóc sau viêm tuyến bartholin

Chào bác sĩ, em bị viêm tuyến bartholin do sử dụng cốc nguyệt san bị tổn thương. Em đã phát hiện sớm, ngâm bồn nước nóng, uống kháng sinh giảm viêm cho nang tự vỡ. Tới nay em thấy ko còn nhức vùng kín nữa. Đi tiểu còn hơi buốt nhẹ (triệu chứng ko đáng kể) chắc do nang tự vỡ vết thương chưa lành hẳn. Bác sĩ cho em hỏi nên chăm sóc vùng kín như thế nào để nhanh lành nhất. Hiện tại em vẫn uống kháng sinh chống viêm, giảm đau ạ.

2
46k
5 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia cộng đồng Sức khỏe phụ nữ ngay hôm nay để chia sẻ câu chuyện, cùng thảo luận về bí quyết chăm sóc sức khỏe, sắc... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Giải mã ý nghĩa nốt ruồi ở môi dưới nói lên điều gì?

7

15

Tư vấn

6

16

Sức khoẻ phụ nữ 

7

13

Tư vấn

6

12

Chích ngừa ung thư cổ tử cung khi nào và cần lưu ý điều gì?

7

8

Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!