Tạo bài đăng của bạn

Mách bạn cách chữa viêm nhiễm phụ khoa tại nhà an toàn, hiệu quả

Viêm âm đạo là thường gặp nhưng không quá nguy hiểm và có thể khắc phục bằng nhiều biện pháp khác nhau. Có một số cách cách trị viêm phụ khoa dân gian tại nhà cũng rất hiệu quả, các mẹ cùng tham khảo nhé

1. Giấm táo - cách trị viêm âm đạo dân gian ít ai biết tới

Giấm táo còn được ứng dụng trong việc khắc phục triệu chứng viêm âm đạo nhờ tính kháng khuẩn cao. Ngoài ra, nó còn giúp điều chỉnh độ pH bình thường ở âm đạo và ngăn chặn sự sinh sôi của các vi khuẩn có hại tại bộ phận này.

Có 2 cách trị viêm âm đạo dân gian thường áp dụng đối với giấm táo đó là:

• Thêm giấm vào các món ăn được chế biến hàng ngày;
  • Pha loãng giấm táo vào nước để uống: cho 1- 2 thìa cà phê giấm táo vào 200ml nước ấm, mỗi ngày uống từ 2 - 3 lần. nên uống khi đã ăn no và nếu có nhu cầu tăng hương vị thì có thể cho thêm mật ong vào dung dịch vì mật ong cũng có công dụng kháng khuẩn.

2. Dùng nước muối ấm để ngâm vùng chậu

Nhờ khả năng sát khuẩn cao,

... Xem thêm
1
39k
1 Bình luận
🔥GIẢM 100K KHI THANH TOÁN BẰNG MOMO - XÉT NGHIỆM HPV TẠI NHÀ QUÁ LÀ DỄ!

👉 Mua ngay: TẠI ĐÂY

❗Biểu hiện của ung thư cổ tử cung vào giai đoạn đầu thường không rõ ràng, khó phát hiện và không dễ để phân biệt với những bệnh phụ khoa khác.

❗ Nguyên nhân chính dẫn đến ung thư cổ tử cung chính là virus HPV. Vì thế, việc tầm soát HPV được xem là "chìa khóa" giúp bạn phòng ngừa ung thư cổ tử cung.

❗Giờ đây, không cần đắn đo về chi phí, Bộ tự lấy mẫu HPV hiện đang có ưu đãi trên nền tảng với giá chỉ từ 499K. Ngoài ra, bạn còn được giảm thêm 100K khi thanh toán qua Momo. Nhanh tay đặt ngay để nhận được giá ưu đãi!

--------------------------------------

💝 Trở thành thành viên Cộng đồng để được hỏi về chăm sóc sức khỏe cá nhân bởi các bác sĩ chuyên khoa, Hello Bacsi AI miễn phí,

... Xem thêm
🔥GIẢM 100K KHI THANH TOÁN BẰNG MOMO - XÉT NGHIỆM HPV TẠI NHÀ QUÁ LÀ DỄ!🔥GIẢM 100K KHI THANH TOÁN BẰNG MOMO - XÉT NGHIỆM HPV TẠI NHÀ QUÁ LÀ DỄ!
2
39k
3 Bình luận
Nước ép thơm thần dược cho phụ nữ

🌺✨ Khám phá bí quyết làm nước ép thơm thần dược cho phụ nữ! 💧🌿 Một cách tự nhiên và đầy sức sống để chăm sóc sức khỏe và làm đẹp từ bên trong. Cùng Hello Bacsi khám phá công thức đặc biệt này trong video dưới đây!

3
39k
4 Bình luận
Chào mừng thành viên mới tháng 04-2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 04/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Khi là thành viên cộng đồng bạn sẽ được các quyền lợi hấp dẫn:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn evoucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

Mừng Đại Lễ 30/4 - 1/5: Tải App Hello Bacsi - Nhận ngay 50K

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo câu hỏi

✅ Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị/em cộng đồng => Tạo bài đăng

👉 Nào bắt đầu tạo câu hỏi đầu tiên để giao lưu với Bác Sĩ và Cộng Đồng của bạn TẠI ĐÂY

... Xem thêm
0
39k
0 Bình luận
🔬 CÁC PHƯƠNG PHÁP SÀNG LỌC HPV SỚM HIỆN NAY!

Hiện nay, có một số phương pháp sàng lọc HPV sớm được sử dụng để phát hiện virus HPV (Human Papillomavirus) một cách hiệu quả:

✅Kiểm tra DNA HPV: Phương pháp này sử dụng mẫu tế bào từ cổ tử cung để phát hiện sự hiện diện của DNA virus HPV. Kết quả từ kiểm tra này có thể cho biết liệu bạn có nhiễm HPV và nếu có, là loại HPV nào.

✅Kiểm tra RNA HPV: Kiểm tra này đánh giá các mức độ cao của RNA virus HPV, giúp xác định các tải lượng virus có thể gây ra các biến đổi tế bào tiền ung thư hoặc ung thư cổ tử cung.

✅Tự kiểm tra tại nhà: Các bộ kiểm tra tự thử HPV cung cấp khả năng tự kiểm tra tại nhà. Người dùng sử dụng dụng cụ thu mẫu để thu mẫu tế bào từ cổ tử cung và gửi mẫu về phòng thí nghiệm để kiểm tra.

✅Kiểm tra sàng lọc phổ toàn diện (cotesting): Kết hợp kiểm tra HPV với kiểm tra Pap smear tăng cường khả năng phát hiện sớm bất thường tế bào và virus

... Xem thêm
🔬 CÁC PHƯƠNG PHÁP SÀNG LỌC HPV SỚM HIỆN NAY!🔬 CÁC PHƯƠNG PHÁP SÀNG LỌC HPV SỚM HIỆN NAY!
9
39k
17 Bình luận
Cho em hỏi

cho em hỏi là bây giờ dự kiến gần tới ngày rụng trứng của em mà ở quần tiết ra khí hư trắng, dính như thế này thì có sao k ạ

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
Cho em hỏiCho em hỏi
1
39k
2 Bình luận
Bác sĩ cho e hỏi .!e bỏ bú con cách đây 2 năm rồi mà vô tình e nặn núm vú vẫn ra ít sữa thì có sao k ạ

e bỏ bú con cách đây 2 năm mà gần đây e nặn núm vú vẫn còn ít sữa thì có sao k ạ

1
39k
3 Bình luận
cho em hỏi

cho e hỏi còn 7ngày nữa là ngày rụng trứng của em mà quần lót tiết ra dịch này, ko mùi ko đau rát thì có sao không ạ

Cảnh báo: Hình ảnh sau đây có thể gây khó chịu cho một số người xem. Bạn nên cân nhắc trước khi xem.
cho em hỏicho em hỏi
0
39k
1 Bình luận
KẾT QUẢ MINIGAME GỬI LỜI XINH YÊU - RINH NGAY 50K

Cả nhà yêu ơi!

Minigame "Gửi lời xinh yêu - Rinh ngay 50K" đã khép lại rồi nè cả ơi! Admin xin phép chúc mừng 48 thành viên lần đầu tải app và may mắn nhất chương trình được nhận E-Voucher mua sắm 50.000đ nhé!

Danh sách thành viên trúng thưởng:

STT Tên Email

1 Vũ Viết Thư 2004vinhnguyen@***

2 Gỏdon Rấmy aus994354@***

3 Bibin6772 bibin6772@***

4 Vi Tính Phú Tài cammai8722@***

5 caonguyen8886 caonguyen8886@***

6 Chí Dũng Đinh chidung888@***

7 Daubi7268 daubi7268@***

8 Dha29697 dha29697@***

9 Hung Dinh dhung6266@***

10 Thái Danh dthai9061@***

11 Dũng Đức ducdung753@***

12 Hiệp Đức duchiep4636@***

13 Hà An Lê haan75612@***

14 Hải Linh Vũ hailinhvu88@***

15 Thị Hiền Nguyễn hiennguyenh91@***

16 Hùng hm0364130@***

17 Hoailinh9099 hoailinh9099@***

18 Giang Hoàng hoanggiang3424@***

19 Hồng Mỹ hongm946@***

... Xem thêm
KẾT QUẢ MINIGAME GỬI LỜI XINH YÊU - RINH NGAY 50KKẾT QUẢ MINIGAME GỬI LỜI XINH YÊU - RINH NGAY 50K
1
39k
2 Bình luận
Sức khoẻ pn

E chào bsi, e ms hết KN đc 5 ngày và qh (bcs)-qh lần đầu. Sau quan hệ ngày đầu e bị chảy máu khá nhiều và ra cục máu đông khá to, 2 ngày sau thì thỉnh thoảng e vẫn thấy ra máu một chút. Kb có vấn đề j ko ạ

2
39k
4 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia cộng đồng Sức khỏe phụ nữ ngay hôm nay để chia sẻ câu chuyện, cùng thảo luận về bí quyết chăm sóc sức khỏe, sắc... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!