Tạo bài đăng của bạn

Kinh nguyệt không đều

Chào bác sĩ,

Chu kì kinh nguyệt của em không đều và kéo dài, thường là trên 45 ngày, có khi lên tới 60 ngày. Mặc dù là tháng nào em cũng sẽ có những biểu hiện tới tháng như đau bụng dưới, ra dịch nhiều, nhiệt độ cơ thể tăng... nhưng lại không ra máu. Em có đi khám phụ khoa cách đây 8 tháng thì không phát hiện có u hay điều gì bất thường.

Nhờ bác sĩ giải đáp không biết em có bị bệnh gì nghiêm trọng kg ạ?

0
37k
1 Bình luận
Em muốn hỏi đây có phải là mang thai không ạ

Em có qhtd trước kỳ kinh nửa tháng và em tới kinh trước 1 tuần và kéo dài 2 ngày máu như máu kinh có máu đông có triệu chứng đau bụng dữ dội nhức lưng cho em hỏi đây có phải là triệu chứng mang thai không ạ

0
37k
1 Bình luận
Có Kinh sớm

Bé nhà em lớp 4 mới có kinh ngày 29/2/24 tới nay là 02/03/24 này là bé có lần đầu tiên em không biết là sớm hay vậy là bình thường, ra máu nhiều 1 2 giờ là tràn ra có sao ko ạ

0
37k
1 Bình luận
Sức khoẻ PN

E chào bsi. Tgian gần đây e thấy ra nhiều khí hư màu trắng trong, thỉnh thoảng ra ít màu trắng sữa. 2 tuần trc e có qh an toàn (bcs). Và chu kì tới ngày 9/3 sẽ tới kì kinh nguyêtj. Vậy kb tình trạng này có đáng lo ngại ko ạ

0
37k
1 Bình luận
Kinh nguyệt

Bác sĩ ơi cho em hỏi tình trạng như trên hình thì mình nên làm gì ạ , kinh nguyệt em không đều , trước đó em ra ít nhưng kéo dài rồi về huyết trắng bình thường và sau khoảng mấy ngày em bị tình trạng như hình

Kinh nguyệtKinh nguyệt
1
37k
4 Bình luận
Hỏi Bác Sĩ

Em có sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp. Sau đó 1 tuần, em có kỳ kinh sớm. Kỳ kinh em kéo dài từ 3-5 ngày. Cho em hỏi sau này, em có bị trễ kinh không ?

2
37k
4 Bình luận
Hỏi Bác Sĩ

Em và bạn trai quan hệ tình dục không an toàn, sau đó có sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp. Sau đó 1 tuần, em có kỳ kinh sớm. Kỳ kinh em kéo dài từ 3-5 ngày. Cho em hỏi sau kỳ kinh này, thì nếu tiếp tục quan hệ có khả năng mang thai không.

2
37k
4 Bình luận
Vừa Quan Hệ Xong Có Kinh Nguyệt Có Thai Không? Tỷ Lệ Thụ Thai Là Bao Nhiêu

Vừa quan hệ xong có kinh nguyệt có thai không là thắc mắc chung của không ít bạn trẻ, nhất là những bạn gái chưa có nhiều kinh nghiệm. Đối với những ai chưa có nhu cầu mang thai thì vấn đề này có thể khiến bạn lo lắng khá nhiều. Vậy sau khi quan hệ xong có kinh nguyệt thì có thai không và quan hệ xong có kinh liền có sao không. Cùng mình tìm hiểu trong bài viết sau!

Khả năng thụ thai trong chu kỳ kinh nguyệt như thế nào?

Trước khi đi vào tìm hiểu vừa quan hệ xong có kinh nguyệt có thai không, chúng ta hãy cùng tìm hiểu sơ qua về khả năng thụ thai trong chu kỳ kinh nguyệt. Kinh nguyệt là hiện tượng sinh lý có tính chu kỳ hàng tháng của nữ giới, kéo dài từ tuổi dậy thì đến giai đoạn mãn kinh. Thời gian hành kinh thông thường dao động trong khoảng 3 - 7 ngày, lượng máu mất đi khoảng 40 - 60ml. Chu kỳ kinh

... Xem thêm
4
37k
4 Bình luận
Hgg3g

Bác sĩ cho em hỏi kinh nguyệt em thường ngày 20 đến nhưng mùng 8 tháng sau ra kinh rồi nhanh hơn 15 ngày thì đến ngày 20 tháng sau cx ko có vậy đến ngày 8 có ko ạ hay như nào

2
37k
6 Bình luận
Chúc mừng ngày Thầy Thuốc Việt Nam 27.02.2024

💐 Chúc mừng ngày Thầy thuốc Việt Nam 27/02, Cộng đồng Hello Bacsi kính chúc toàn thể y, bác sĩ và nhân viên y tế luôn nhiều sức khỏe, tràn đầy năng lượng và nhiệt huyết để tiếp tục cống hiến cho sự nghiệp cao cả chăm sóc sức khỏe nhân dân

✨Xin gửi đến lời cảm ơn sâu sắc đến đội ngũ y bác sĩ, chuyên gia đang cộng tác cùng Cộng đồng Hello Bacsi với những đóng góp thầm lặng mỗi ngày trên hành trình bảo vệ và chăm sóc sức khỏe cho các bạn thành viên.

Bên cạnh đó, cùng Cộng đồng Hello Bacsi tham gia các hoạt động nổi bật trong tháng này nhé!

... Xem thêm
Chúc mừng ngày Thầy Thuốc Việt Nam 27.02.2024Chúc mừng ngày Thầy Thuốc Việt Nam 27.02.2024
2
37k
3 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia cộng đồng Sức khỏe phụ nữ ngay hôm nay để chia sẻ câu chuyện, cùng thảo luận về bí quyết chăm sóc sức khỏe, sắc... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!