🔥 Bài đăng hot nhất

kinh nguyệt

xin chào bác sĩ, 1 tháng gần đây em bị viêm nhiễm phụ khoa, có khí hư bã đậu nhưng k có mùi, đột nhiên hôm nay em thấy mình bị chảy máu âm đạo mà còn 9 ngày nữa mới đến kì kinh thì có sao k ạ

note : lần cuối quan hệ là 4 tháng trước và kì kinh kéo dài 26 ngày đều đặn ạ

0
41k
3 Bình luận

3 bình luận

Chào bạn, không biết tình rạng của bạn đã hết chưa? Nếu vẫn còn những hiện tượng trên, bạn nên đi tầm soát ung thư cổ tử cung nhé. Hiện việc tầm sóat có thể tự lấy mẫu thông qua bộ tự lấy mẫu tại nhà hoặc lấy mẫu tại phòng khám. Bạn có thể xem thêm thông tin TẠI ĐÂY

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Có nhiều nguyên nhân gây ra máu âm đạo giữa chu kì kinh thường gặp như lộ tuyến cổ tử cung (CTC), viêm lộ tuyến CTC, polyp cổ tử cung, rối loạn nội tiết, ung thư,.... Trường hợp của bạn cần phải khám phụ khoa, dựa trên kết quả thăm khám đầy đủ và kết quả xét nghiệm, bác sĩ sẽ tư vấn cụ thể hơn cho bạn. Hiện tại triệu chứng của bạn chưa nói lên được điều gì.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, việc bạn bị chảy máu âm đạo trước kỳ kinh có thể là do nhiều nguyên nhân khác nhau, bao gồm viêm nhiễm phụ khoa, tình trạng hormone không ổn định, polyps tử cung, hay các vấn đề khác. Để chắc chắn, bạn nên đến gặp bác sĩ chuyên khoa phụ khoa để được kiểm tra và tư vấn cụ thể hơn. Việc này sẽ giúp xác định nguyên nhân gây ra tình trạng chảy máu và đưa ra phương pháp điều trị phù hợp. Đừng ngần ngại thăm khám sớm để bác sĩ có thể giúp bạn giải đáp mọi thắc mắc và đưa ra liệu pháp phù hợp nhất. Chúc bạn sức khỏe!
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!