🔥 Bài đăng hot nhất

Đau khi quan hệ

Bs cho em hỏi quan hệ sâu quá gây đau tử cung thì có sao ko ạ.

Lần nào quan hệ sâu em cũng bị đau ạ.

2
41k
6 Bình luận

6 bình luận

Không sao bạn ơi, lần sau chú ý đừng quan hệ sâu quá là đc

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Mình bị động mà bạn,do người kia họ thích tư thế qh sâu.

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn thử đi ktra xem tử cung có ổn không, có phải do quan hệ sâu động vào gì đó không, vì theo mình biết nếu sâu chỉ làm tức phần dưới tử cung chút nếu điều chỉnh hợp lí sẽ ổn như bình thường.

2 tháng trước
Thích
Trả lời
1
@Tròn Tròn

Có thể tử cung bạn ngắn nên bị đau ý, chú ý bôi trơn khi quan hệ và tránh các tư thế thâm nhập sâu thử xem sao bạn nhé

1 tháng trước
Thích
Trả lời
1

Dạ qh sâu nên đụng ạ rất thốn ngày hôm sau.

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng đau khi quan hệ có thể do nhiều nguyên nhân khác nhau. Một số nguyên nhân phổ biến gây đau tử cung khi quan hệ bao gồm: 1. Quan hệ thâm nhập sâu: Quan hệ tình dục quá mạnh bạo hoặc thâm nhập quá sâu có thể gây áp lực lớn lên tử cung, gây tổn thương và đau đớn. 2. Thiếu bôi trơn: Khi không có đủ bôi trơn tự nhiên hoặc sử dụng bôi trơn nhân tạo, việc thâm nhập có thể gây đau và khó chịu. 3. Tử cung ngả sau: Một số phụ nữ có tử cung ngả sau, điều này có thể làm tăng nguy cơ gặp phải cảm giác đau khi quan hệ. Tuy nhiên, điều này không ảnh hưởng đến sức khỏe và khả năng mang thai. 4. Các vấn đề sức khỏe khác: Đau khi quan hệ cũng có thể là dấu hiệu của một số vấn đề sức khỏe khác như viêm nhiễm, u nang buồng trứng, lạc nội mạc tử cung, v. V. Để xác định nguyên nhân cụ thể và đưa ra phương pháp điều trị phù hợp, bạn nên đến gặp bác sĩ để được khám và tư vấn chi tiết. Bác sĩ sẽ thực hiện các xét nghiệm và kiểm tra để đưa ra chẩn đoán chính xác và đề xuất phương pháp điều trị phù hợp. Lưu ý rằng thông tin trên chỉ mang tính chất tham khảo và không thay thế cho việc thăm khám và tư vấn từ bác sĩ chuyên khoa.
2 tháng trước
Thích
Phản hồi
1
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!