🔥 Bài đăng hot nhất

Hỏi đáp

Chào bác sĩ ạ. Việc thủ dâm nhiều lần chỉ tiết ra dịch trong suốt và sau đó em có vệ sinh bằng dung dịch có ảnh hưởng đến kinh nguyệt và sức khỏe không ạ

0
55k
2 Bình luận

2 bình luận

Chào bạn,

Thủ dâm không ảnh hưởng đến sức khỏe phụ nữ bạn nhé. Tuy nhiên bạn cần đảm bảo vệ sinh trước, trong và sau thủ dâm để tránh viêm nhiễm phụ khoa.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Việc thủ dâm nhiều lần và tiết ra dịch trong suốt là một hiện tượng bình thường và không gây hại cho sức khỏe. Việc vệ sinh sau thủ dâm bằng dung dịch cũng không ảnh hưởng đến kinh nguyệt và sức khỏe của bạn. Tuy nhiên, để đảm bảo vệ sinh và phòng tránh vi khuẩn, bạn nên sử dụng dung dịch vệ sinh phụ nữ có pH cân đối và không chứa hóa chất gây kích ứng cho vùng kín. Nếu bạn có bất kỳ vấn đề gì về sức khỏe hoặc kinh nguyệt, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra cụ thể hơn. Chúc bạn luôn khỏe mạnh!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo