🔥 Bài đăng hot nhất

Mất triệu chứng mang thai

chào bác sĩ !

E xx dc 15 ngày rùi. Ngày thứ 4 sau khi xx e đã có biểu hiện mang thai như vú sưng đau tức, đi tiểu nhiều hơn chút, buồn nôn nhẹ thoáng qua. Đầy bụng, chướng bụng rất khó chịu. 9,10 ngày sau xx e thử que 2 vạch mờ nhạt. 12 ngày sau xx thù 2 vạch rõ. Đến ngày thứ 14 sau xx thì e k còn cảm giác gì nữa hết , tất cả các triệu trứng kể trên đều đột ngột biến mất. 1 ngày nữa mới tới chu kỳ kinh tiếp theo của e. E lo quá. Xin bác sĩ giải đáp giúp e ạ

4
54k
10 Bình luận

10 bình luận

bây giờ b như nào r ạ

5 ngày trước
Thích
Trả lời

M dc 7 tuần. Có tim thai từ tuần thứ 6. Giờ thì lại đang bị tụ dịch màng nuôi 5,5mm. Tớ đang phải dùng thuốc đặt với uống

5 ngày trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Các dấu hiệu của mang thai có thể diễn ra trong một thời gian nhất định, không phải lúc nào cũng xuất hiện các triệu chứng trên. Vì vậy, bạn không cần quá lo lắng. Tuy nhiên, bạn cần khám thai càng sớm càng tốt sau khi thử thai 2 vạch, để bác sĩ kiểm tra vị trí làm tổ phôi thai và tình trạng phôi thai. Sau đó bạn khám lại theo hẹn của bác sĩ.

Trường hợp bạn có đau bụng, ra máu âm đạo, thì bạn cần khám cấp cứu ngay bạn nhé.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Theo kiến thức mình biết thì phải đến 14 ngày sau qh phôi thai mới hình thành, lúc đó mới có những dấu hiệu mang thai đầu tiên. Bạn cứ chờ trễ kinh 1 tuần rồi thử lại nhé

3 tuần trước
Thích
Trả lời
1

b đi khám xem sao, mình dấu hiệu cũng chỉ 1 vài tuần thôi

3 tuần trước
Thích
Trả lời
1

Mình cũng mới được 8w thôi nè b ơi

3 tuần trước
Thích
Trả lời
@Trần Hoan

M chưa tới ngày kinh.mn bảo chậm kinh từ 7 đến 10 ngày mới siêu âm. B giờ dc bao nhiêu tuần r ạ? Bé trai hay gái?

3 tuần trước
Thích
Trả lời

bạn mong con thì có thể đi xét nghiệm chỉ số Hcg và sâ nha

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Và cho e hỏi là e cũng bị mất ngủ từ khoảng 10 ngày nay. Có ảnh hưởng đến thai nhi và có cách nào khắc phục k ạ?

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào các triệu chứng bạn mô tả, có thể bạn đã trải qua một chu kỳ rụng trứng và có thai. Tuy nhiên, không phải tất cả các triệu chứng đều xuất hiện ở mỗi người mang thai và có thể biến mất ở một số trường hợp. Việc thử que thử thai và có kết quả dương tính cũng là một dấu hiệu khá chắc chắn. Tuy nhiên, việc mất triệu chứng mang thai không nhất thiết là điều lo lắng. Có thể cơ thể bạn đã thích nghi với sự thay đổi hoocmon và các triệu chứng đã giảm dần. Để chắc chắn, bạn nên thăm khám bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra sức khỏe cũng như theo dõi tình trạng thai kỳ của bạn. Nếu bạn lo lắng, hãy đến gặp bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra cụ thể hơn. Chúc bạn sức khỏe và may mắn!
3 tuần trước
Thích
Phản hồi
1
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo