🔥 Bài đăng hot nhất

Bác sĩ ơi

Đồ ăn nào để qua đêm ăn zô sẽ không bị gì ạ đồ ăn nhanh bánh mì trứng hay ăn cơm rau củ thịt trứng ạ

3
40k
5 Bình luận

5 bình luận

Nếu bảo quản trong tủ lạnh thì có thể sử dụng được, rau luộc thì không nên để qua đêm

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Đồ ăn để qua đêm dễ sinh vi khuẩn lắm bạn

6 tháng trước
Thích
Trả lời

trứng không nên để qua đêm bạn ạ

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Bánh mì trứng đừng để qua đêm b ơi, cơm thịt thì mình nghĩ để tủ lạnh oki, còn canh thì k nên

6 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Cảm ơn bạn đã đặt câu hỏi. Khi ăn đồ ăn đã qua đêm, chúng ta cần chú ý đến vấn đề vệ sinh thực phẩm để đảm bảo an toàn cho sức khỏe. Đồ ăn như bánh mì trứng và cơm rau củ thịt trứng có thể được ăn qua đêm, nhưng bạn cần lưu ý các điểm sau: 1. Lưu trữ đúng cách: Đồ ăn nên được bảo quản trong tủ lạnh và đảm bảo nhiệt độ thích hợp (dưới 4 độ C) để tránh vi khuẩn phát triển. 2. Kiểm tra mùi và hương vị: Trước khi ăn, hãy kiểm tra mùi và hương vị của đồ ăn. Nếu có bất kỳ mùi hôi, mốc hoặc hương vị không bình thường, hãy không ăn để tránh nguy cơ nhiễm khuẩn. 3. Thời gian lưu trữ: Đồ ăn nên được ăn trong vòng 1-2 ngày sau khi đã qua đêm. Đừng để đồ ăn qua đêm quá lâu, vì vi khuẩn có thể phát triển và gây hại cho sức khỏe. Ngoài ra, để đảm bảo một chế độ ăn uống lành mạnh, hãy kết hợp các loại thực phẩm khác nhau như rau, trái cây, thịt cá, đậu hạt và ngũ cốc trong khẩu phần ăn hàng ngày. Hãy đảm bảo rằng bạn cung cấp đủ chất dinh dưỡng cho cơ thể của mình. Hy vọng câu trả lời này giúp bạn. Nếu còn thắc mắc gì khác, hãy để lại cho tôi biết. Chúc bạn có một chế độ ăn uống lành mạnh và an toàn!
6 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo