Tạo bài đăng của bạn

Cùng HelloBacsi gửi đánh giá tầm quan trọng của việc tiêm vắc xin nhằm bảo vệ bản thân trước các bệnh truyền nhiễm

Bạn có biết rằng cách tốt nhất để bảo vệ bản thân và gia đình khỏi các bệnh tật là thông qua việc tiêm vaccine?

Vaccine giúp cơ thể sản sinh ra kháng thể, một loại protein giúp chúng ta chống lại bệnh tật.

Cùng tham gia ngay để tìm hiểu thêm về các loại vắc xin hiện đang có tại Việt Nam dành cho người lớn tại: https://hellohealth.questionpro.com/vn-vaccine-2024

#KhảoSátVaccine #ÝKiếnVaccine

Cùng HelloBacsi gửi đánh giá tầm quan trọng của việc tiêm vắc xin nhằm bảo vệ bản thân trước các bệnh truyền nhiễmCùng HelloBacsi gửi đánh giá tầm quan trọng của việc tiêm vắc xin nhằm bảo vệ bản thân trước các bệnh truyền nhiễm
2
66k
1 Bình luận
Tăng chiều cao 14 tuổi

Năm nay em lên lớp 10 mà chỉ cao 1m66 thì có thấp ko ạ chứ mẹ em chê em suốt ngày bảo sao lùn thế mà trong khi mẹ chỉ có m55

4
66k
10 Bình luận
Tăng chiều cao + Giảm cân

Em là nữ, sinh năm 2006, cũng sắp 18t rồi mà em cao 1m5 nặng 52kg. Hiện tại thì em muốn giảm xuống 48kg và cao lên khoảng 1m56 thì liệu có bài tập nào phù hợp cho em không ạ?

2
66k
6 Bình luận
Con gái 14 tuổi, béo phì, thiếu máu nhẹ

Em Chào Bác sĩ ạ. Em xin tư vấn về con gái em, cháu cao 1.55 nặng 62kg, đi xét nghiệm máu tình trạng thiếu máu nhẹ, chỉ cần bô sung thực phẩm, hiện tại em.lo lắng về cân nặng của con, em muốn dùng thuốc bổ sung sắt cho con, thấy con mỗi chu kỳ đau bụng và ra nhiều em cũng lo ạ. Xin bác tư vấn

1
66k
3 Bình luận
Chào mừng thành viên mới tháng 07 - 2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 07/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Điểm danh các quyền lợi đặc biệt dành riêng cho thành viên cộng đồng nào:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn E- Voucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

Minigame Ghép Đúng Hình - Trúng Gấu Labubu

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo câu hỏi

✅ Giao lưu chia sẻ kinh nghiệm với các chị/em cộng đồng => Tạo bài đăng

👉 Nào bắt đầu tạo câu hỏi đầu tiên để giao lưu với Bác Sĩ và Cộng Đồng của bạn

... Xem thêm
0
66k
0 Bình luận
Đi bộ có tác dụng gì?

Đi bộ có tác dụng gì? Cùng tìm hiểu những lợi ích của đi bộ trong bài viết dưới đây nhé.

1. Những lợi ích của đi bộ

Theo Hiệp hội Tim mạch Hoa Kỳ khuyến cáo, mỗi người nên tham gia luyện tập thể dục, thể thao với cường độ vừa phải ít nhất 30 phút mỗi ngày, 5 ngày một tuần. Duy trì thói quen đi bộ đều đặn giúp tăng cường sức khỏe cả thể chất và tinh thần.

Một số ích lợi có thể kể đến như:

- Hỗ trợ quá trình giảm cân: Với người thừa cân, béo phì, đi bộ cũng là hình thức tập luyện tuyệt vời để hỗ trợ giảm cân, giảm mỡ trong cơ thể. Mỗi ngày, bạn đi bộ 30 phút trong liên tục 6 tháng, bạn có thể giảm được 5 đến 10% trọng lượng cơ thể. Để tăng cường hiệu quả giảm cân, cần kết hợp chế độ ăn kiêng phù hợp, có thể phối hợp đi bộ cùng các hình thức tập luyện khác để tăng cường đốt cháy calo.

- Tăng cường sức khỏe của xương: Đi bộ có thể giúp duy trì sức khỏe của xương và có khả năng làm giảm nguy cơ loãng xương. Ngoài ra, đi bộ

... Xem thêm
Đi bộ có tác dụng gì?Đi bộ có tác dụng gì?
0
66k
0 Bình luận
📌 CÁCH ĐẶT CÂU HỎI CHO BÁC SĨ ĐỂ ĐƯỢC TRẢ LỜI NHANH NHẤT

Chào cả nhà iu,

Khi là thành viên của cộng đồng Hello Bacsi bạn sẽ được quyền lợi hấp dẫn nhất đó là hỏi bác sĩ hoàn toàn miễn phí! Nếu chưa là thành viên bạn vui lòng đăng ký TẠI ĐÂY nhé!

💬 Nhằm tạo điều kiện giúp cho các câu hỏi của các bạn gửi đến bác sĩ được tư vấn đầy đủ thông tin nhất, Admin có những chia sẻ về hướng dẫn đặt câu hỏi như sau:

1️⃣ Chọn đúng Cộng đồng để đặt câu hỏi bạn nhé! Hiện có các cộng đồng: Mang thai/ Nuôi dạy con/ Sức khỏe phụ nữ/ Tiểu đường/ Truyền Nhiễm/ Sức khỏe tinh thần/ Kiểm soát cân nặng/ Thể dục thể thao. Mỗi cộng đồng sẽ có bác sĩ chuyên khoa riêng sẵn sàng giải đáp các vấn đề của bạn.

2️⃣ Tạo câu hỏi mô tả đầy đủ thông tin/ vấn đề như: thời gian, triệu chứng, tiền sử bệnh, hình ảnh,... (Ví dụ: tuổi, thời gian bắt đầu triệu chứng, biểu hiện hay điều khiến bạn đang lo lắng nhất, câu

... Xem thêm
📌 CÁCH ĐẶT CÂU HỎI CHO BÁC SĨ ĐỂ ĐƯỢC TRẢ LỜI NHANH NHẤT📌 CÁCH ĐẶT CÂU HỎI CHO BÁC SĨ ĐỂ ĐƯỢC TRẢ LỜI NHANH NHẤT
2
66k
2 Bình luận
😣 Cứ ăn mặn, thức khuya, nhậu vô tư bạn sẽ vô tình thúc đẩy bệnh suy thận

Bạn có biết rằng những thói quen ăn mặn, thức khuya, nhậu vô tư đang âm thầm làm hại thận của bạn? Cùng Hello Bacsi xem video này để hiểu rõ hơn và bảo vệ sức khỏe của mình. Đừng để suy thận tìm đến bạn nha!!!!

------------------------------

💝Chào thành viên mới - Tặng Evoucher GotIt 50k mua sắm trên nhiều sàn thương mại điện tử như Shopee, Lazada, CGV, Grab, Vinmart,

Nhấn đăng ký để hỏi bác sĩ trực tuyến miễn phí và không bỏ lỡ những video hữu ích khác về sức khỏe và tư vấn lối sống nhé!

2
66k
2 Bình luận
Chào mừng thành viên mới tháng 06-2024

✌️ Cùng chào mừng tất cả các thành viên mới tham gia vào Cộng đồng Hello Bacsi trong tháng 06/2024 cả nhà ơi!!!

😍 Điểm danh các quyền lợi đặc biệt dành riêng cho thành viên cộng đồng nào:

✅ Tham gia tất cả các Hoạt động/Minigame, săn E- Voucher mua sắm Shopee, Lazada, Tiki, Siêu thị,...

✅ Hỏi bác sĩ Online 24/7 để được trả lời hoàn toàn miễn phí! => Tạo

... Xem thêm
1
66k
2 Bình luận
Cảnh báo 80% ca đột tử có nguyên nhân do rối loạn nhịp tim

Cùng Hello Bacsi áp dụng các cách sau để phòng ngừa đột tử nhé!

-----------------------

💝Chào thành viên mới - Tặng Evoucher GotIt 50k mua sắm trên nhiều sàn thương mại điện tử như Shopee, Lazada, CGV, Grab, Vinmart,

Nhấn đăng ký để hỏi bác sĩ trực tuyến miễn phí và không bỏ lỡ những video hữu ích khác về sức khỏe và tư vấn lối sống nhé!

2
66k
3 Bình luận
Giới thiệu về nhóm
Tham gia ngay Cộng đồng Thể Dục Thể Thao để chia sẻ và học hỏi kinh nghiệm luyện tập các môn thể dục thể thao từ những t... Xem thêm
Trò chuyện ngay
Tăng chiều cao 14 tuổi

7

9

Tăng chiều cao 14 tuổi

4

10

Tăng chiều cao x Giảm cân

4

10

bbbbvb

6

7

Giảm cân 

6

7

Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!