🔥 Bài đăng hot nhất

Mang thai

Bác ơi cho em hỏi em uống hết vỉ thuốc ngừa 21 viên thì nếu trong những ngày hết thuốc em qh thì có khả năng mang thai không ạ

2
55k
6 Bình luận

6 bình luận

Vẫn có thể nha bạn

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Dạ nếu xui thì vẫn có khả năng đó

1 tuần trước
Thích
Trả lời

tham khảo câu trả lời ạ

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Không có biện pháp tránh thai nào hiệu quả 100%, vì vậy bạn quan hệ bất kì ngày nào cũng có thể có nguy cơ mang thai bạn nhé. Tuy nhiên, nếu bạn sử dụng ít nhất 1 chu kì, hiệu quả tránh thai có thể đạt 98% bạn nhé. Tỉ lệ mang thai thấp hơn khi bạn quan hệ 7 ngày cuối (7 ngày không sử dụng thuốc).

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Vẫn có khả năng mang thai bạn ơi

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Việc uống hết vỉ thuốc ngừa 21 viên theo đúng hướng dẫn sử dụng giúp tăng hiệu quả ngừa thai. Tuy nhiên, nếu bạn quan hệ tình dục trong những ngày hết thuốc, vẫn có khả năng mang thai do việc ngừa thai không hoàn toàn chắc chắn 100%. Để đảm bảo an toàn, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia về lĩnh vực này để được tư vấn cụ thể và chính xác hơn. Ngoài ra, việc sử dụng phương pháp ngừa thai bổ sung như bao cao su cũng là một lựa chọn an toàn để tránh thai không mong muốn. Chúc bạn sức khỏe và may mắn!
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo