🔥 Bài đăng hot nhất

Mang thai

Bác ơi cho em hỏi lúc đầu em sờ trong âm đạo cảm thấy sâu hơn 1 ngón tay và em chỉ đụng được tới cổ tử cung thôi nhưng sao hôm nay em đụng cảm thấy lỗ tử cung to hơn lúc đầu em sờ vậy bác em lo sợ là mình sẽ bị ung thư cổ tử cung

1
55k
3 Bình luận

3 bình luận

Làm sao mà nhận biết như vậy được bạn ơi, bạn phải đi làm khám sàng lọc này kia mới biết. À nay mình thấy có bộ test tại nhà HPV đó cũng rẻ bạn có thể mua về thử

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Dấu hiệu của bạn không phải dấu hiệu ung thư CTC bạn nhé.

Đối với các trường hợp đã quan hệ tình dục, bạn nên khám hằng năm và làm sàng lọc ung thư CTC 3 năm 1 lần.

Để chẩn đoán ung thư cổ tử cung, cần dựa trên kết quả thăm khám, tế bào cổ tử cung, giải phẫu bệnh và chụp CT bạn nhé.

Chúc bạn khỏe mạnh

Bác sĩ Hoàng Công Hải

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, việc cảm thấy lỗ tử cung to hơn khi sờ trong âm đạo có thể do nhiều nguyên nhân khác nhau, không nhất thiết phải liên quan đến ung thư cổ tử cung. Lỗ tử cung có thể thay đổi kích thước và hình dạng trong quá trình chu kỳ kinh nguyệt của phụ nữ. Tuy nhiên, để chắc chắn và loại trừ bất kỳ vấn đề nào, bạn nên thăm khám và thảo luận với bác sĩ chuyên khoa phụ khoa. Bác sĩ sẽ thực hiện các kiểm tra cần thiết để đưa ra đánh giá chính xác và tư vấn phù hợp cho bạn. Đừng lo lắng quá nhiều, hãy thăm khám sớm để có câu trả lời chính xác nhất. Chúc bạn sức khỏe!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo