🔥 Bài đăng hot nhất

Hỏi đáp.

Bạn nam đưa ngón tay vào trong nhưng ko sâu, ít hơn 1 lóng tay. Và sau khi như vậy em đã đi vệ sinh bằng dung dịch phụ khoa sạch sẽ. Như vậy có làm màng trinh bị rách và làm mất trinh tiết không ạ. Vì em tìm hiểu thì có 1 số trang web nói là trinh tiêtd bị mất do màng trinh không còn nguyên vẹn. Em sắp đến kì nhưng đang đau bụng dưới nhẹ ạ. Và dấu hiệu nhận biết của mất trinh khi chưa quan hệ là gì ạ?

1
55k
4 Bình luận

4 bình luận

Nếu có ra dịch bất thường thì bạn nên đi khám phụ khoa thử ạ

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Đưa tay vào dễ viêm nhiễm lắm bạn, thói quen thụt rửa làm mất cân bằng vi hệ âm đạo cũng dễ gây viêm nhiễm nhé

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Có bị chảy máu hay sao không ạ

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào thông tin bạn cung cấp, việc đưa ngón tay vào trong nhưng không sâu và sau đó vệ sinh bằng dung dịch phụ khoa sạch sẽ không gây ra việc màng trinh bị rách hay mất trinh tiết. Màng trinh có thể bị rách do nhiều nguyên nhân khác nhau, nhưng việc bạn mô tả không phải là một trong số đó. Dấu hiệu nhận biết mất trinh khi chưa quan hệ có thể bao gồm: 1. Màng trinh không còn nguyên vẹn, có thể thấy màng trinh bị rách hoặc không còn tồn tại. 2. Sự thay đổi về hình dạng hoặc cấu trúc của màng trinh. 3. Sự thay đổi về màu sắc hoặc kích thước của màng trinh. Nếu bạn đang gặp đau bụng dưới nhẹ và lo lắng về tình trạng của mình, bạn nên thăm khám bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra cụ thể. Bác sĩ sẽ giúp bạn xác định nguyên nhân gây đau và đưa ra phương pháp điều trị phù hợp. Nếu bạn còn bất kỳ thắc mắc nào khác, hãy tiếp tục đặt câu hỏi để chúng tôi có thể hỗ trợ bạn thêm. Chúc bạn sức khỏe!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo