🔥 Bài đăng hot nhất

Hỏi đáp

Bạn tình của em có đưa ngón tay vào âm đạo nhưng không sâu vào ở bên trong ạ, nhu2 vậy có làm cho màng trinh bị rách hay không ạ? Rách màng trinh có làm cho trinh tiết bị mất không? Hiện tại em đang đau bụng dưới nhưng không đau nhiều, em sắp đến ngày tới tháng, ko bt đau bụng có là dấu hiệu của mất trinhh hay là rủi ro gì không a? Mong bác sĩ giải thích!

0
55k
4 Bình luận

4 bình luận

Mình chỉ lo dễ viêm nhiễm thôi á

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Có chảy máu k bạn

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Trinh tiết là quan điểm của cha ông ta, hiểu đúng nghĩa là bạn chưa quan hệ tình dục. Cho tay vào âm đạo hoàn toàn có thể gây rách màng trinh bạn nhé. Tuy nhiên, quan điểm hiện đại có thể không còn đặt nặng vấn đề trinh tiết nữa. Nên mất hay còn có quan trọng hay không thì phụ thuộc vào quan điểm cá nhân của bạn.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Việc bạn tình của bạn đưa ngón tay vào âm đạo nhưng không sâu vào bên trong thường không gây ra rách màng trinh. Màng trinh có thể rách do nhiều nguyên nhân khác nhau như tập thể dục mạnh, sử dụng tampon, hoặc quan hệ tình dục mạnh. Rách màng trinh không làm cho trinh tiết bị mất, vì trinh tiết không phải là màng trinh. Đau bụng dưới trước kỳ kinh có thể là dấu hiệu bình thường của chu kỳ kinh nguyệt và không nhất thiết phải là dấu hiệu của mất trinh. Tuy nhiên, nếu bạn cảm thấy lo lắng hoặc có triệu chứng đau đớn nghiêm trọng, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra cụ thể hơn. Nếu bạn còn bất kỳ câu hỏi nào khác, hãy thoải mái đặt ra để chúng tôi có thể hỗ trợ bạn thêm. Chúc bạn sức khỏe!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo