🔥 Bài đăng hot nhất

Giải thích cho em bớt lo lắng ạ

Chào bác sĩ ạ. Em đã tự thủ dâm và sau đó vùng kín của em có tiết ra 1 chất màu trắng trong suốt và ướt xung quanh vùng kín của em. Em tìm hiểu 1 số bài viết thì nhận dc câu trả lời là "vì khi tinh chùng chạm vào vùng kín vẫn có khả năng có thai, nhưng không cao" nên em lo lắng ạ. 3 ngày nay em hay đau bụng dưới từng cơn. Mong bác sĩ giải thích ạ!

2
55k
6 Bình luận

6 bình luận

dịch vùng kín đó không có gì đáng lo ngại cả nhé

1 tháng trước
Thích
Trả lời

bạn tự thủ dâm thì sao có thai được

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

1. Bạn tự thủ dâm thì không tiếp xúc tinh trùng và không thể mang thai.
  2. Dịch trắng là dịch tiết khi cơ thể đạt khoái cảm, vì vậy bạn không cần lo lắng vấn đề này
  3. Tinh trùng phải tiếp xúc trực tiếp âm đạo phụ nữ, mới có nguy cơ mang thai.

Vì vậy, với trường hợp của bạn, nếu không có quan hệ thì không cần lo lắng mang thai bạn nhé.

Chúc bạn khỏe mạnh

BS Hoàng Công Hải

1 tháng trước
Thích
Trả lời

tự thủ dâm thì đâu có sự đụng chạm đâu em, có thể em sắp đến kỳ kinh nên đau bụng thôi e

1 tháng trước
Thích
Trả lời

ủa thủ dâm thì sao lại có tinh trùng được nhỉ

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Việc tiết ra chất màu trắng trong suốt và ướt xung quanh vùng kín sau khi tự thủ dâm là một hiện tượng bình thường và không đáng lo ngại. Đây có thể là dấu hiệu của việc cơ thể sản xuất dịch nhầy để giữ cho vùng kín ẩm ướt và giúp bảo vệ niêm mạc. Về việc đau bụng dưới sau khi tự thủ dâm, có thể đây chỉ là cảm giác đau do căng thẳng hoặc tăng cường hoạt động cơ bản của cơ tử cung. Tuy nhiên, nếu đau bụng kéo dài hoặc trở nên nghiêm trọng hơn, bạn nên thăm khám bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra cụ thể hơn. Nếu bạn vẫn cảm thấy lo lắng, hãy thả lỏng và thư giãn, đồng thời luôn lắng nghe cơ thể và đáp ứng đúng cách khi có dấu hiệu bất thường. Nếu có thêm câu hỏi hoặc cần thêm thông tin, bạn hãy tiếp tục đặt câu hỏi nhé. Chúc bạn luôn khỏe mạnh!
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Quảng cáo
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!
Quảng cáo