🔥 Bài đăng hot nhất

Dấu hiệu trầm cảm

Mọi người tư vấn giúp mình xem em mình có các biểu hiện sau có phải do trầm cảm ko ạ? ít nói .nhút nhát . Trầm tính. Ngại giao tiếp. Sống khép kín muốn ở 1 mình. ko quyết đoán trong mọi công việc. Hay hồi hộp. và nghiện điện thoại hơi lười nhác. mọi người cho mình lời khuyên giờ phải làm sao để giúp em ấy cải thiện đc đây? rất cảm ơn mọi nguoi

17
16k
3 Bình luận

3 bình luận

Với những chia sẻ của bạn thì mình nghĩ là em bạn đang theo kiểu sống "tự kỷ", nghĩa là không thích giao tiếp, sống nội tâm. Nếu là trầm cảm thì sẽ có những dấu hiệu tiêu cực hơn nữa ạ. Hãy kéo em ấy ra khỏi vỏ bọc, hay rủ em ra ngoài đi đây đi đó nhiều hơn, uống trà sữa, giao lưu bạn bè, hoặc tham gia đoàn thể chẳng hạn

2 năm trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Chào bạn. Với những điều bạn chia sẻ về em mình cũng sẽ khó để biết đang có vấn đề gì mà em gặp phải hay không. Có thể chính những lắng nghe/quan tâm của bạn sẽ giúp em bạn có thể chia sẻ về những khó khăn cần giúp đỡ, hoặc đơn giản là vững tâm hơn để tự đi con đường của mình.

Nếu có bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn hãy đặt câu hỏi thêm tại phần bình luận.

Chúc bạn và gia đình nhiều sức khoẻ,

Tham vấn viên tâm lý Phạm Tiến Dũng

2 năm trước
Thích
Trả lời

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến tham vấn viên tâm lý Phạm Tiến Dũng. Chuyên gia sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn hãy theo dõi topic này để xem câu trả lời nha.

Trong thời gian chờ chuyên gia tư vấn, mọi người hãy thoải mái thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm cùng nhau nhé.

Chúc cả nhà năm mới nhiều sức khoẻ

2 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!