🔥 Bài đăng hot nhất

Em có đang bị trầm cảm không ạ?

Em là một đứa từng rất tích cực, vui vẻ. Đối với mọi người xung quanh em luôn hòa đồng, cười nói rất nhiệt tình. Nhưng khi ở một mình thì em rất tự nhiên khóc, có những lúc khóc rất nức nở. Em tự cảm thấy bản thân em không có gì khó khăn hay bất trắc, tai họa gì trong cuộc sống. Nhưng em luôn cảm thấy buồn rầu, chán nản. Em không muốn sống nhưng em đã có mục tiêu sống của bản thân. Ngoài ra mọi người thân thiết xung quanh em hầu hết đều yêu mến em. Xét về vấn đề bên ngoài em không thấy mình có gì để bị trầm cảm nhưng con người em luôn tiêu cực, em có thể bi quan, buồn rầu cả ngày nếu ở một mình. Em có xem những dấu hiệu trầm cảm, đọc bài viết trên mạng thì em thấy bản thân có nhiều điểm giống như dấu hiệu trầm cảm ấy. Mặt khác em lại nghĩ rằng cuộc sống của em vẫn hạnh phúc hơn so với rất nhiều người nên em không thể bị trầm cảm được.

Mong được nhận ý kiến, lời khuyên của mọi người và bác sĩ ạ.

Em xin cảm ơn.

2
16k
5 Bình luận

5 bình luận

Có thể bạn mắc chức rối loạn lo âu hoặc over thingking,

4 tuần trước
Thích
Trả lời
1
@Nhã Thy

Vâng ạ

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Em đi khám bs tâm lý xem thế nào em, mong rằng em không bị nè

4 tuần trước
Thích
Trả lời
1

Em cảm ơn ạ

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào những dấu hiệu mà bạn đã mô tả, có thể bạn đang trải qua một tình trạng trầm cảm. Dù bạn có mục tiêu sống và nhận được sự yêu mến từ mọi người xung quanh, nhưng cảm giác buồn rầu và chán nản vẫn tồn tại trong bạn. Đôi khi, trầm cảm không phải do một nguyên nhân cụ thể nào mà có thể xuất phát từ nhiều yếu tố khác nhau. Để giải quyết tình trạng này, bạn nên tìm sự hỗ trợ từ chuyên gia tâm lý hoặc tìm đến các tổ chức hỗ trợ tâm lý để được tư vấn và điều trị phù hợp. Đừng ngần ngại chia sẻ cảm xúc của mình với người thân hoặc bạn bè tin cậy. Hãy nhớ rằng, việc tìm kiếm sự giúp đỡ là bước quan trọng để cải thiện tâm trạng và chăm sóc sức khỏe tinh thần của bạn. Nếu cảm thấy cần, bạn cũng có thể tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn và hỗ trợ thêm. Chúc bạn sớm vượt qua tình trạng này và hàn gắn lại tâm hồn. Nếu bạn cần thêm thông tin hoặc có bất kỳ câu hỏi nào khác, hãy thoải mái đặt ra để chúng tôi có thể hỗ trợ bạn tốt hơn. Chúc bạn luôn khỏe mạnh và lạc quan!
4 tuần trước
Thích
Phản hồi
1
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!