🔥 Bài đăng hot nhất

Yêu bản thân - phải biết mới đúng được

Lúc còn là sinh viên, mình nghe rất nhiều người nói về việc yêu bản thân, cho phép mình làm mọi thứ mình muốn, từ đó mới có thể thoải mái và vui vẻ.

Nhưng bây giờ khi đi làm vài năm, mình đột nhiên ngẫm lại, ai cũng muốn yêu bản thân cả, ai cũng biết yêu cả, nhưng thực ra chúng ta đang yêu bản thân hay đơn giản chỉ là dung túng cho cảm xúc, mong muốn cá nhân và gắn cho nó cái mác.. vì tôi yêu chính mình.

Mình đã từng có 1 thời gian dài thức khuya,dậy muộn, cày phim, lướt tiktok, ăn uống vô tội vạ, rồi lấy đó là lý do giải tỏa stress, nhưng cuối cùng stress chả hết mà còn rước thêm mấy ký mỡ lên người.

Chỉ muốn ghi lại vài dòng nhắc mọi người cũng như chính bản thân, mạnh dạn yêu lấy mình là tốt, rất tốt, nhưng yêu ai cũng thế, phải "biết yêu" mới đúng được.

13
16k
4 Bình luận

4 bình luận

Thật sự thì cũng muốn yêu bản thân, mà con nhỏ quá cứ bù đầu bù cổ cả lên, không có thời gian để mà cho bản thân nữa.

2 năm trước
Thích
Trả lời

phải sống healthy lên thôiiii

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mình cũng muốn yêu bản thân đúng cách lắm , nhưng giờ có 2 con nhỏ . Thời gian dành cho con hết . Đôi khi mệt mỏi chỉ muốn được nằm thẳng lưng cho đỡ mệt mà không có thời gian , không ai trông con phụ . Chỉ tối chồng làm về Phụ Mới khoẻ được xíu .

2 năm trước
Thích
Trả lời

Mình y chang bạn luôn. Toàn thức khuya lướt Facebook, xem phim. Đang dung túng cho cảm xúc của bản thân thôi, nếu yêu bản thân thì đã nghĩ đến sức khỏe rồi

2 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!