🔥 Bài đăng hot nhất

Tư tưởng lệch lạc do thủ dâm quá nhiều

Em là học sinh và gần đây đang trong 1 mối quan hệ yêu đương.Những tháng đầu e rất bình thường nhưng luôn nghi ngờ và không hoàn toàn tin tưởng người e yêu. Sau khi chia tay và qlai sau 1 tháng, e có phần tích cực và không kiểm soát nữa nhưng em lại bị vấn đề là luôn nghĩ về tình dục đặc biệt là luôn nghĩ người yêu quan hệ với 1 người bạn khác trong lớp e. Dù chỉ là những suy nghĩ nhưng nó làm em lo âu và trằn trọc đc 1,2 tuần nay, em không làm được gì cả và nhiều lúc chỉ biết dừng lại để tưởng tượng quan hệ vs nye hay nye vs ng bạn đó. Em biết e không ổn nên luôn tìm đến các giải pháp trên mạng và tìm đến thuốc hoạt huyết. Có vẻ đã đỡ đi phần nào nhưng em muốn dứt hẳn ra.

p/s: trước đó em có thủ dâm nhiều và giờ đã giảm tần suất đi đc phần nào

1
16k
2 Bình luận

2 bình luận

Biết được nguyên nhân từ đâu rồi tìm cách khắc phục và cải thiện như vậy là tốt đó em ah, nên tìm 1 môn thể thao lành mạnh để chơi cho quên những suy nghĩ lệch lạc đó nhé em, cố lên e ạ

1 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào những gì bạn đã chia sẻ, có vẻ như bạn đang trải qua một tình trạng lo âu và nghi ngờ trong mối quan hệ của mình. Việc suy nghĩ liên tục về tình dục và nghi ngờ người yêu có quan hệ với người khác có thể là dấu hiệu của tư tưởng lệch lạc và cần được giải quyết. Đầu tiên, bạn cần nhận ra rằng suy nghĩ và lo lắng của bạn có thể không phản ánh đúng thực tế. Đôi khi, tư duy tiêu cực và nghi ngờ có thể làm cho chúng ta mất kiểm soát và gây ra căng thẳng không cần thiết. Bạn có thể cân nhắc tìm đến sự giúp đỡ từ chuyên gia tâm lý hoặc tư vấn viên để giải quyết vấn đề này. Họ có thể giúp bạn hiểu rõ hơn về nguyên nhân của tư tưởng lệch lạc và hướng dẫn bạn cách xử lý và vượt qua tình trạng lo lắng. Ngoài ra, việc thực hành các phương pháp giảm căng thẳng như thiền, yoga, hoặc tập thể dục cũng có thể giúp bạn giảm bớt suy nghĩ tiêu cực và cải thiện tâm trạng. Hãy nhớ rằng quan trọng nhất là phải tin tưởng vào bản thân và người khác, và không để những suy nghĩ tiêu cực làm ảnh hưởng đến cuộc sống của bạn. Chúc bạn sớm vượt qua khó khăn này và tìm lại sự bình yên trong tâm hồn.
1 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!