🔥 Bài đăng hot nhất

Test trầm cảm , tự kỷ

Bác sĩ ơi, con thấy lúc nào cũng tự trách bản thân mình quá tệ , lúc nào cũng mệt mỏi, chỉ thích ở một mình , ko quan tâm gì đến mọi việc xung quanh, trong trạng thái buồn, vậy có con bị tự kỷ hoặc trầm cảm ko ạ ??

1
16k
2 Bình luận

2 bình luận

Em nên đến bs tư vấn tâm lý nhé.

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào những triệu chứng mà bạn mô tả, có thể bạn đang trải qua tình trạng trầm cảm. Trầm cảm là một tình trạng tâm thần phổ biến, có thể ảnh hưởng đến tâm trạng, suy nghĩ và hành vi của bạn. Các triệu chứng như tự trách bản thân, mệt mỏi, thích ở một mình và không quan tâm đến mọi việc xung quanh có thể là dấu hiệu của trầm cảm. Tuy nhiên, để chẩn đoán chính xác và đưa ra phương pháp điều trị phù hợp, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa tâm lý hoặc chuyên gia tâm lý. Họ sẽ đưa ra đánh giá cụ thể và hướng dẫn bạn về cách điều trị và quản lý tình trạng của mình. Nếu bạn cảm thấy bị ảnh hưởng nghiêm trọng bởi các triệu chứng này, hãy tìm kiếm sự giúp đỡ chuyên nghiệp ngay lập tức. Đừng ngần ngại thảo luận với bác sĩ về tình trạng của mình để có được sự hỗ trợ và điều trị thích hợp. Chúc bạn sức khỏe và tìm được giải pháp cho tình trạng của mình. Nếu bạn cần thêm thông tin hoặc có bất kỳ câu hỏi nào khác, hãy để lại cho tôi biết.
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!