🔥 Bài đăng hot nhất

Mong muốn được tư vấn

Chào bác sĩ em bị chứng bệnh hay lo lắng, hoản loạn và căng thẳng về công việc biểu hiện nôn ói bác sĩ có thể tư vấn cho em cách điều trị được không ạ

1
16k
3 Bình luận

3 bình luận

Bạn nên đến chuyên khoa thần kinh để bác sĩ tham khám mức độ nào và có chỉ định phù hợp với tình trạng của bạn nhé

1 tháng trước
Thích
Trả lời

đi khám thử xem, mình nghĩ nên chia sẻ với mọi người xung quanh về những căng thẳng của bạn để mọi người cùng tìm cách gaiir quyết thay vì bạn cứ ôm đồm vào 1 mình nhe

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào các triệu chứng mà bạn mô tả, có thể bạn đang gặp phải vấn đề về lo lắng, hoảng loạn và căng thẳng liên quan đến công việc. Để điều trị tình trạng này, bạn có thể tham khảo một số phương pháp sau: 1. Tìm hiểu nguyên nhân gây ra lo lắng và căng thẳng: Đôi khi việc hiểu rõ nguyên nhân của vấn đề có thể giúp bạn xử lý tốt hơn. 2. Thực hành kỹ thuật thở sâu và thiền: Kỹ thuật thở sâu và thiền có thể giúp giảm căng thẳng và lo lắng. 3. Tập thể dục đều đặn: Vận động cơ thể thông qua việc tập thể dục có thể giúp giảm stress và cải thiện tâm trạng. 4. Tìm kiếm sự hỗ trợ từ chuyên gia tâm lý: Nếu tình trạng lo lắng và căng thẳng của bạn trở nên nghiêm trọng, bạn nên tìm kiếm sự hỗ trợ từ chuyên gia tâm lý để được tư vấn và điều trị phù hợp. Ngoài ra, việc duy trì một lối sống lành mạnh, ổn định cũng đóng vai trò quan trọng trong việc quản lý stress và lo lắng. Nếu tình trạng của bạn không cải thiện hoặc trở nên nghiêm trọng hơn, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn và điều trị kịp thời. Chúc bạn sớm khỏe mạnh! Bạn còn có thắc mắc gì nữa không?
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
1
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!