🔥 Bài đăng hot nhất

Mệt mỏi quá. Muốn khóc thật lớn.

Em chỉ mới là hs nhưng cảm thấy mik bắt đầu quá tải rồi. Hồi đó em cảm thấy mik sẽ ko bao giờ dễ khóc nhưng càng lớn em càng nhạy cảm và đặc biệt dễ khóc dù là việc nhỏ. Em cố gắng thử mở lời với ba mẹ nhưng có vẻ ko đc.

Ở trên trường em cs thể hòa đồng với bất kì tập thể nào nhưng lại ko thuộc về bất kì đâu. Sau cùng em vẫn chỉ có một mik.

Lúc đầu em cảm thấy mik khóc để giải tỏa là bình th. Lâu lâu tầm 2,3 lần trong tháng thì em mới xúc động khóc nhiều Nhưng dạo gần đây em thấy mik khóc 2,3 lần/tuần.

Em biết bản thân cần j. Cũng cs đầy đủ kiến thức để giúp mik thoát khỏi. Chỉ là nó vô dụng. Em ko thể làm j cả

Y như 1 vị thần y cs thể chữa bách bệnh nhưng bệnh của chính mik thì lại bỏ mặc.

Em ko cần mn chia sẻ cách thoát khỏi cảm xúc. Em chỉ mong mb có thể chia sẻ cùng em. Có thể là an ủi hoặc kể về 1 câu chuyện j đó..

0
16k
1 Bình luận

1 bình luận

Em thân mến,

Đôi khi, cuộc sống có thể trở nên nặng nề và cảm xúc của chúng ta cảm thấy vượt quá khả năng kiểm soát. Đây là một phần trong hành trình của mỗi người, và không có gì sai khi cảm thấy mệt mỏi và cần sự giúp đỡ. Đôi khi, việc chia sẻ cảm xúc của mình với người khác có thể là bước đầu tiên để giải tỏa áp lực và cảm thấy nhẹ nhàng hơn.

Mặc dù có thể cảm thấy khó khăn khi mở lời với gia đình, bạn vẫn có thể tìm kiếm sự hỗ trợ từ những người khác như bạn bè, giáo viên hoặc người thân tin cậy khác. Hãy nhớ rằng không có gì sai khi cảm thấy yếu đuối hoặc cần giúp đỡ.

Dĩ nhiên, mọi người đều gặp phải các thách thức và vấn đề trong cuộc sống của họ. Không ai là hoàn hảo và mỗi người đều phải đối mặt với những khó khăn, thất bại và thử thách ở một thời điểm nào đó.

Có thể thấy rằng mỗi người đều mang trong mình những câu chuyện và trải nghiệm riêng biệt, cùng với những cảm xúc, lo lắng và mong muốn riêng của họ. Dù có vẻ như ai đó có cuộc sống hoàn hảo hơn, thực tế là họ cũng phải đối mặt với những vấn đề và khó khăn của riêng mình.

Việc chia sẻ và lắng nghe những câu chuyện và trải nghiệm của người khác cũng là cách chúng ta có thể học hỏi và phát triển từ những kinh nghiệm của họ. Đồng thời, nó cũng giúp chúng ta nhận ra rằng không có gì là không thể vượt qua khi chúng ta hỗ trợ lẫn nhau và cùng chia sẻ trong hành trình của cuộc sống.

Vì vậy, hãy luôn nhớ rằng mọi người đều gặp phải vấn đề trong cuộc sống của họ và không có gì là không thể vượt qua khi chúng ta hỗ trợ lẫn nhau và cùng nhau đối mặt với những thử thách của cuộc sống.

Chúc bạn luôn mạnh mẽ và tìm thấy sự an ủi và hỗ trợ mỗi khi cần thiết.

Nếu bạn cần thêm bất kỳ hỗ trợ nào, đừng ngần ngại chia sẻ lên cộng đồng Hello Bacsi nhé!

2 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!