🔥 Bài đăng hot nhất

Em thực sự tuyệt vọng

Qua một số bài test trầm cảm tuổi dậy thì và một số tìm hiểu, em bị trầm cảm nặng ạ

Em lo lắng, bồn chồn.. muốn tâm sự với mẹ

Nhưng mẹ chẳng bao giờ lắng nghe em, em chẳng thể nói ra suy nghĩ của mình

Em muốn xin mẹ đi khám bác sĩ tâm lí nhưng nhớ về lần em bị cận mẹ chẳng cho em cắt kính, còn mắng em, em sợ nên không dám mở lời

Mỗi lần làm sai chuyện gì mà mẹ biết, em lo lắng, run rẩy và sợ hãi đủ điều, sợ mẹ mắng, mẹ đánh.. sợ hãi khiến em chẳng làm được việc gì hết

Em luôn có những suy nghĩ tiêu cực và luôn có ý định tự tử

Em không biết nên làm gì nữa

1
16k
2 Bình luận

2 bình luận

Em có thể chia sẻ với bà, chị gái hoặc người mà tin tưởng ấy em

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tôi rất tiếc nghe về tình trạng của bạn. Trầm cảm là một vấn đề nghiêm trọng và cần được giải quyết. Tuy nhiên, tôi không phải là bác sĩ, nhưng tôi sẽ cố gắng trả lời câu hỏi của bạn một cách tốt nhất có thể. Đầu tiên, tôi khuyên bạn nên tìm kiếm sự giúp đỡ từ một chuyên gia tâm lý hoặc bác sĩ tâm lý. Họ có thể cung cấp cho bạn sự hỗ trợ và điều trị phù hợp để giúp bạn vượt qua trạng thái trầm cảm. Nếu bạn không thể nói chuyện với mẹ vì sợ hãi hoặc không tin tưởng, bạn có thể tìm người khác trong gia đình hoặc bạn bè để chia sẻ tâm sự. Đôi khi, việc nói chuyện với người thân yêu có thể giúp giảm bớt cảm giác cô đơn và áp lực. Nếu bạn muốn đi khám bác sĩ tâm lý nhưng lo sợ phản ứng của mẹ, bạn có thể thử tìm hiểu về các dịch vụ tâm lý hoặc tư vấn trực tuyến. Điều này có thể giúp bạn nhận được sự hỗ trợ mà không cần thông qua mẹ. Tuy nhiên, nếu bạn đang có ý định tự tử hoặc cảm thấy nguy hiểm cho bản thân, hãy tìm ngay sự giúp đỡ từ các tổ chức cứu trợ tâm lý hoặc gọi điện thoại tới số cấp cứu tâm thần của quốc gia. Cuối cùng, hãy nhớ rằng bạn không đơn độc trong cuộc chiến với trầm cảm. Hãy tìm kiếm sự giúp đỡ và hỗ trợ từ những người xung quanh bạn. Chúc bạn sớm tìm được giải pháp và cảm thấy tốt hơn.
3 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!