🔥 Bài đăng hot nhất

Chồng ngoại tình có nên tha thứ?

Các chị em có chồng từng ngoại tình, sau đó hối hận và quay về, và đã tha thứ cho chồng. Hiện tại các chị em đang sống như thế nào, cho mình xin chút động lực được không ạ. Mình thực sự bế tắc bởi vì chính bản thân mình.

Khi mọi chuyện đáng lẽ nên quên đi cho thanh thản thì mình lại ko làm được. Mặc dù mình đã tha thứ cho chồng rồi. Nhưng mình lại trở thành như 1 con người khác vậy. Mặc dù biểu hiện bề ngoài của mình vẫn cố tỏ ra rất bình thường, nhưng tâm lý mình rất hay nghi ngờ, ghen tuông vớ vẩn, từ 1 đứa thần kinh thô, trở nên vô cùng nhạy cảm. Vấn đề của mình là mình luôn nhớ tới chuyện ck ngoại tình, ra đường thấy cái nhà nghỉ, khách sạn nào mình cũng chạnh lòng, nghe cái tên giống giống mình cũng chạnh lòng, thấy ai mặc đồ giống giống, kiểu tóc giống giống mình cũng chạnh lòng. Nghe ai đó nói chuyện người này người kia cặp bồ, mình cũng chạnh lòng.

Vấn đề nghiêm trọng hơn là mỗi lần vợ ck gần nhau mình đều rất căng thẳng và sợ hãi, mình thực sự sợ ck mình nhớ lại cảm giác gần gũi với người khác. Ck mình cặp với 1 người thua anh 20t, nên mình luôn cảm giác mình ko có gì để so với họ, minh luôn sợ rằng ck mình còn ở bên cạnh mình là vì tình nghĩa vợ ck, vì con cái, vì trách nhiệm.

Mình luôn phải nhắc nhở bản thân, chỉ cần mình bỏ qua quá khứ, hướng đến hiện tại và tương lai thì mình sẽ ổn thôi. Nhưng 1 năm rồi, sao mình vẫn chưa làm được, mình vẫn cảm thấy quá đau khổ, ko ai biết chuyện, mình cũng vẫn sinh hoạt bình thường, nhưng lúc có 1 mình, hay đêm ko ngủ được là mình lại nằm khóc.

Có ai từng như mình mà có suy nghĩ giống mình ko ạ. Mình thực sự bế tắc, mình ko muốn làm 1 người đau khổ vì quá khứ, nhưng mình ko biết làm sao để vượt qua cả. Mình mong nhận được những lời khuyên hữu ích để mình sớm quên đi mọi chuyện.

2
16k
4 Bình luận

4 bình luận

Nếu đã chấp nhận tha thứ và cùng giữ lại gia đình cho các con thì bạn cố gắng không nghĩ về chuyện cũ nữa, vết thương cần được để yên mới có thể lành được dù là để lại sẹo. Hãy sống cho bản thân và con, chồng thì cứ xem như là bạn cùng nhà đi, nếu bạn ko quá quan trọng chuyện quan hệ thì kệ đi, anh ta đem tiền về đầy đủ cho bạn lo cho con, ko ngoại tình nữa thì cứ vậy đi, yên ổn sống qua ngày, lo cho con cái. Còn bản thân cảm thấy khó vượt qua được thì li thân 1 thời gian, nhưng theo mình li thân cũng chẳng giải quyết được vấn đề gì, vì nó vẫn ám ảnh chuyện ngoại tình và cũng là cái cớ cho anh ta ngoại tình tiếp. Cuối cùng thì ko được nữa thì giải thoát cho bản thân bạn ạ, li hôn và ko liên quan gì nữa.

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Em nghĩ lúc này chị nên nhìn lại bản thân,hãy chăm sóc bản thân,lo cho bản thân nhiều hơn đừng sống cho người khác quá nhiều để rồi mọi chuyện qua rồi thì mình lại tiếc nuối vì mất thời gian quá nhiều lo cho họ mà quên cả bản thân mình rồi mình nhận đc gì.

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Nếu không thể tha thứ được thì thôi chị ạ, nếu gặp em là chị thì có lẽ em cũng sẽ như vậy thui chứ không phải riêng mình chị như vậy ạ. Nên nếu không thoải mái tiếp tục được thì đừng ép bản thân mình, trong khi lỗi lầm đó là của chồng chứ có phải của chị đâu á, người nên cảm thấy hối lỗi là chồng chị đó chị à

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Có 1 câu nói thế này nè bạn " có nên tha thứ khi bị phản bội không. Câu trả lời là ko. Bởi vì tha thứ cho 1ng ko phải chỉ tha 1 lần là đủ mà là mỗi 1 lần bạn nhớ lại là mỗi một lần bạn phải tha thứ. Su tra tấn kiểu này bạn có chịu nổi ko?"

Sự phản bội 1 là nó sẽ là 0 lần còn ko sẽ là vô số lần bạn ơi. Mà vô số lần đó ko hẳn là nó lại đi ngoại tình mà vô số lần đó sẽ là những lúc bạn chợt suy nghĩ " nó lại đi đâu " " nó lại làm j sau lưng mình".... v.v... sao phải tự tra tấn mìn như vậy? Niềm tin đã mất đi rồi thì hậu quả đằng sau rất khủng khiếp

Nên chỉ khuyên bạn cũng hãy coi ng đó như một ng cùng nuôi con thôi. Ko hy vọng ko thất vọng ko yêu ko đau

2 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!