🔥 Bài đăng hot nhất

trào ngược dạ dày

năm ngoái e có xét nghiệm dương tính với hp, tối hôm qua e ăn khá nhiều và ăn măng. Đến rạng sáng hôm nay thì e bị tỉnh giấc và k ngủ được, đau rát họng với cả buồn nôn. Bác sĩ cho e hỏi đây có phải do trào ngược dạ dày k ạ

1
16k
6 Bình luận

6 bình luận

có thể do bạn ăn măng nên xuất hiện những trc đó ạ, tuy nhiên nếu bình thường mà vẫn bị thì bạn nên khám bs bạn nhé

4 tuần trước
Thích
Trả lời
1

Ăn măng nhiều nóng đó ạ

1 tháng trước
Thích
Trả lời
1

có thể do b ăn măng nhiều nên bị ngộ độc măng nhẹ đó. có bữa mình ăn cũng vậy

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Bị viêm họng, viêm a thì k liên quan gì đến trào ngược đâu b. B bị họng với amidan có thể do b nằm lạnh, uống nước lạnh, nằm quạt thốc vào thì bị thôi.

1 tháng trước
Thích
Trả lời
@Ngọc Huyền Nguyễn

từ hôm qua đến giờ e bị viêm họng với viêm amidan thì cũng do trào ngược đúng k ạ

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào mô tả triệu chứng của bạn, có thể có khả năng bạn đang gặp phải trào ngược dạ dày. Tuy nhiên, để chẩn đoán chính xác, bạn nên đến gặp bác sĩ để được kiểm tra và tư vấn cụ thể. Triệu chứng trào ngược dạ dày thường bao gồm cảm giác nóng như lửa đốt trong ngực (ợ nóng), đau họng, buồn nôn và khó ngủ. Tuy nhiên, các triệu chứng này cũng có thể xuất hiện do nhiều nguyên nhân khác nhau, nên việc chẩn đoán chính xác cần phải dựa trên các xét nghiệm và khám lâm sàng. Bác sĩ có thể tiến hành các xét nghiệm như nội soi dạ dày, đo áp lực thực quản hoặc chụp X-quang hệ tiêu hóa để đánh giá tình trạng của dạ dày và thực quản. Dựa vào kết quả xét nghiệm, bác sĩ sẽ đưa ra chẩn đoán và chỉ định phương pháp điều trị phù hợp. Vì vậy, tốt nhất là bạn nên đến gặp bác sĩ để được tư vấn và điều trị đúng cách. Bác sĩ sẽ đưa ra đánh giá chính xác về tình trạng của bạn và đề xuất phương pháp điều trị phù hợp.
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!