🔥 Bài đăng hot nhất

Trầm cảm sau sinh liệu có thực sự đáng sợ

Trước đây mình chỉ nghe về trầm cảm sau sinh, chứ chưa bao giờ nghĩ người thân mình sẽ mắc phải như thế cả!

Thời gian ấy, chị mình chỉ cảm thấy buồn, chán, đã khóc rất nhiều, hôm nào cũng khóc trong vài tháng, chỉ khác nhau là khóc ít hay khóc nhiều thôi. Cả khi ấy chị mình cũng không ý thức được tình trạng của bản thân.

Lúc ấy chị mình hoài nghi bản thân có phải người mẹ tốt hay không, người ta chỉ nói “Mẹ ít sữa”, hay “mẹ bầu xong tăng cân”... chị mình cũng thấy mệt mỏi. Chị mình đặt câu hỏi với tất cả mọi người, mình co lại, chỉ muốn ở một mình, để cảm nhận “nó”.

Sau này khi đã kết nối lại với mọi người, nói chuyện với cả những bà mẹ khác, chị mình nhận ra, “À, thì ra mình không một mình”...”

Phải cố gắng lắm chị mình và nhiều bà mẹ mới có thể vượt qua được giai đoạn khó khăn ấy…

Trầm cảm sau sinh thực sự đáng sợ hơn nhiều người nghĩ. Mang bầu, nuôi con là chuyện của cả một gia đình chứ không chỉ riêng người mẹ.

Hãy quan tâm và đừng để người mẹ nào phải một mình trong giai đoạn này bạn nhé!

4
16k
4 Bình luận

4 bình luận

Giai đoạn sau sinh các chị em ai cũng nhạy cảm cả nên ai có vợ thì nên trân trọng, yêu thương vợ nhiều hơn nhé

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Sợ nhất mấy câu như ráng kiếm thêm thằng cu khi vừa mới đẻ xong chỗ ấy còn đau, rồi thì ráng ăn cho có sữa

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Thương lắm, mà mấy ai hiểu và thông cảm cho vợ, con dâu mình, đã thé lại nói lời xét nét vô duyên để trầm trọng thêm

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Đừng để mẹ sau sinh chiến đấu một mình

1 tháng trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!