🔥 Bài đăng hot nhất

Trầm cảm sau sinh

Sau sinh xong mình có cảm giác chán chồng, suy nghĩ lung tung, hay khóc, mất ngủ. Đó có phải dấu hiệu trầm cảm k ạ. Đôi lúc mình còn suy nghĩ cực kỳ tiêu cực. Mình phải làm sao ạ

6
16k
6 Bình luận

6 bình luận

Hãy nghĩ đến con, đến những giây phút hạnh phúc khi bên chồng và con, nghĩ đến những điều vui vẻ, hạnh phúc và tích cực bạn nhé. Chồng bạn chắc chắn có những khuyết điểm nhưng so với đó sẽ có nhiều ưu điểm khác, thay vì để ý đến khuyết điểm của ảnh thì bạn hãy nhìn chống với ánh mắt thấy toàn ưu điểm nha. Phải cố gắng cân bằng cảm xúc bạn ạ, ngoài người thân giúp đỡ thì chính mẹ cũng cần phải cố gắng thoát ra những cảm xúc tiêu cực đó. Người khác kéo mình ra thì mình phải cố gắng bước ra mới thoát khỏi được.

2 năm trước
Thích
Trả lời

Những dấu hiệu bạn chia sẻ là trầm cảm sau sinh rồi đó ạ. Bạn nên nhờ chồng và người thân chia sẻ việc chăm bé. Có thể danh thời gian rảnh nghỉ ngơi hay làm 1 việc yêu thích, thư giãn tinh thần sẽ giúp bạn thoải mái hơn nè. Chúc bạn mau khoẻ

2 năm trước
Thích
Trả lời

Những dấu hiệu bạn chia sẻ là trầm cảm nhẹ sau sinh đó bạn . Bạn nên chia sẻ cùng chồng và người thân giúp bạn trong việc chăm con , dành thời gian nghỉ ngơi , ăn uống đủ chất dinh dưỡng và tránh xa căng thẳng nhé . Chúc bạn luôn khoẻ .

2 năm trước
Thích
Trả lời
@Bạch Thị Lương Thuỷ

Chồng mình vẫn chăm con phụ, cũng k cho mình nấu ăn, giặt giũ gì. Nhưng cứ thấy khó chịu với mọi người kể cả chồng mom ạ

2 năm trước
Thích
Trả lời

Những dấu hiệu bạn chia sẻ chính là trầm cảm sau sinh đó, bạn nên cố gắng điều tiết lại cảm xúc, chia sẻ những suy nghĩ cảm xúc của bạn với người nhà. Nhờ người nhà giúp đỡ trong việc chăm em bé để bạn có nhiều thời gian hơn để ngủ và nghỉ ngơi, nếu nghiêm trọng nên gặp bạn sĩ tâm lý.

2 năm trước
Thích
Trả lời
@Nguyễn Đông Nghị

Chồng mình vẫn phụ giúp mình đầy đủ. Nhưng không hiểu sao mình cứ bực tức khó chịu lắm. Không muốn vậy nhưng có chuyện chút xíu là mình k kiềm chế được cảm xúc

2 năm trước
Thích
Trả lời
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!