🔥 Bài đăng hot nhất

Trầm cảm

dạo này em hay nghe thấy tiếng gọi em kết thúc bản thân sau khi cãi nhau với bố mẹ nhưng em vẫn cười em phải làm sao để kết thúc bản thân nhẹ nhàng hơn ạ

2
16k
3 Bình luận

3 bình luận

2 người 2 thế hệ khác nhau nên đôi khi ko thể hòa hợp đc tiếng nói là chuyện bth á, trước mình cũng vậy, nhma sau này mình tập cách thấu hiểu, đặt mình vào vị trí người khác để suy nghĩ thì mình mới hiểu tại sao bố mẹ lại như vậy với mình nên mình cảm thấy thương bố mẹ hơn và mình cũng cải thiện được nhiều mối quan hệ nhờ cách làm này ạ

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn cần sự hỗ trợ cấp thiết của người thân, hãy chia sẻ vấn đề với người nhà để được hỗ trợ nhé.

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng cảm thấy muốn kết thúc bản thân sau khi cãi nhau với bố mẹ và vẫn cười có thể là dấu hiệu của trầm cảm. Để giúp bạn kết thúc bản thân nhẹ nhàng hơn, dưới đây là một số gợi ý: 1. Tìm hiểu về trầm cảm: Hiểu rõ hơn về triệu chứng và nguyên nhân của trầm cảm có thể giúp bạn nhận biết và xử lý tình huống một cách hiệu quả hơn. 2. Tìm sự hỗ trợ: Hãy tìm người tin tưởng để chia sẻ những suy nghĩ và cảm xúc của bạn. Đôi khi, chỉ cần có ai đó lắng nghe và hiểu bạn đã là một sự giúp đỡ lớn. 3. Tạo một môi trường tích cực: Hãy tìm cách tạo ra một môi trường tích cực xung quanh bạn. Điều này có thể bao gồm việc tham gia vào các hoạt động yêu thích, tìm kiếm sự hỗ trợ từ bạn bè và gia đình, và tìm cách giảm thiểu căng thẳng trong cuộc sống hàng ngày. 4. Chăm sóc bản thân: Hãy đảm bảo bạn có đủ giấc ngủ, ăn uống lành mạnh và tập thể dục đều đặn. Điều này giúp cơ thể và tâm trí của bạn duy trì sự cân bằng và khỏe mạnh. 5. Tìm kiếm sự giúp đỡ chuyên nghiệp: Nếu tình trạng trầm cảm của bạn không cải thiện hoặc trở nên nghiêm trọng hơn, hãy tìm kiếm sự giúp đỡ từ một chuyên gia tâm lý hoặc bác sĩ chuyên khoa. Lưu ý rằng tôi không phải là bác sĩ, vì vậy nếu bạn cảm thấy trầm cảm hoặc có bất kỳ vấn đề tâm lý nào, hãy tìm sự tư vấn từ một chuyên gia y tế. Họ sẽ có kiến thức và kinh nghiệm để giúp bạn xử lý tình huống một cách tốt nhất.
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!