🔥 Bài đăng hot nhất

Tình trạng dễ giật mình

Mình dễ bị giật mình bởi những tiếng động bất chợt, đặc biệt là tiếng còi xe tải, xe ô tô có tiếng còi to. Những lúc ra ngoài đường mình sẽ có trạng thái đề phòng, nhưng càng như thế thì mình càng dễ giật mình. Đôi khi mình k đề phòng thì sẽ không sao cả. Nhưng rất khó để mà không nghĩ về nó khi mình đang lo lắng. Mọi người cho mình lời khuyên với ạ.

1
19k
3 Bình luận

3 bình luận

Bạn giống bị thần kinh căng thẳng nên dễ giật mình, nếu bạn luôn trong trạng thái đề phòng sẽ càng căng thẳng rối loạn hơn và tình trạng sẽ nghiêm trọng hơn

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Ui mình cũng bị nè, mn hay bảo mình yếu bóng vía.

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dường như bạn đang trải qua tình trạng giật mình khi nghe những tiếng động bất chợt, đặc biệt là tiếng còi xe tải, xe ô tô có tiếng còi to. Điều này có thể là dấu hiệu của tình trạng lo lắng hoặc căng thẳng. Để giúp giảm tình trạng giật mình của bạn, bạn có thể thử áp dụng một số biện pháp sau: 1. Hạn chế tiếp xúc với những nguồn gây ra tiếng động bất chợt: Cố gắng tránh những tình huống có thể gây ra tiếng ồn đột ngột, hoặc sử dụng tai nghe chống ồn khi cần thiết. 2. Thực hành kỹ thuật thở sâu và thư giãn: Khi cảm thấy căng thẳng hoặc lo lắng, hãy thực hành kỹ thuật thở sâu và thư giãn để giúp cơ thể và tâm trí bạn thư giãn. 3. Tập thể dục đều đặn: Tập thể dục có thể giúp giảm căng thẳng và cải thiện tâm trạng, từ đó giúp giảm tình trạng giật mình. 4. Tìm hiểu về kỹ thuật giảm căng thẳng: Có thể bạn sẽ hưởng lợi từ việc học các kỹ thuật giảm căng thẳng như yoga, thiền, hoặc thậm chí tìm kiếm sự hỗ trợ từ chuyên gia tâm lý. Nếu tình trạng giật mình của bạn không cải thiện sau khi thử các biện pháp trên, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc chuyên gia tâm lý để được tư vấn và hỗ trợ thêm. Chúc bạn sớm vượt qua tình trạng này và giữ gìn sức khỏe!
2 tháng trước
Thích
Phản hồi
1
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!