🔥 Bài đăng hot nhất

Thất bại từ việc bỏ thủ dâm

em thật sự rất muốn bỏ thủ dâm nhưng có 1 vấn đề trong quá trình cai nghiện e thật sự rất khó tập trung và cực kì stress,e không thể tập trung cho việc học ,....nếu được e rất cần lời khuyên từ anh chj,xin cảm ơn

0
16k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Việc muốn bỏ thói quen thủ dâm là một quyết định tích cực và có lợi cho sức khỏe của bạn. Để giúp bạn vượt qua khó khăn trong quá trình cai nghiện, dưới đây là một số lời khuyên: 1. Tìm hiểu về tác động của thủ dâm đối với sức khỏe và tâm lý của bạn. Hiểu rõ hơn về hậu quả của thói quen này có thể giúp bạn cảm thấy quyết tâm hơn trong việc bỏ nó. 2. Tìm kiếm sự hỗ trợ từ bạn bè, người thân hoặc chuyên gia tâm lý. Chia sẻ vấn đề của bạn với họ để nhận được sự động viên và lời khuyên hữu ích. 3. Thực hành các phương pháp giảm stress như thiền, yoga, tập thể dục đều đặn để giúp bạn giảm căng thẳng và tăng cường tập trung. 4. Xác định những hoạt động khác để thay thế thời gian và năng lượng mà bạn dành cho thủ dâm. Điều này giúp bạn tập trung vào những hoạt động tích cực và lành mạnh hơn. 5. Cuối cùng, hãy kiên nhẫn và không nản lòng. Quá trình cai nghiện có thể gặp khó khăn nhưng quan trọng nhất là bạn không bỏ cuộc và luôn nỗ lực. Hy vọng những lời khuyên trên sẽ giúp bạn vượt qua khó khăn và đạt được mục tiêu của mình. Nếu cần thêm thông tin hoặc hỗ trợ, bạn có thể tìm đến các chuyên gia tâm lý để được tư vấn cụ thể hơn. Chúc bạn may mắn và thành công trong việc bỏ thói quen thủ dâm!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!