🔥 Bài đăng hot nhất

Thần giao cách cảm có nhược điểm j k ạ=/

Thần giao cách cảm có nhược đểm j k ạ

2
16k
4 Bình luận

4 bình luận

Thần giao cách cảm mình nghĩ sẽ hay lo lắng, bồn chồn hơn bt ấy b

3 tuần trước
Thích
Trả lời

mình nghĩ k có thần giao cách cảm

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Nó làm bạn nhảy cảm hơn và khá để ý đến cảm xúc và giác quan của mình hơn là khách quan của sự việc

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Thần giao cách cảm là một khái niệm trong tâm lý học, đề cập đến khả năng cảm nhận và hiểu được cảm xúc của người khác một cách chính xác. Tuy nhiên, thần giao cách cảm cũng có nhược điểm, bao gồm: 1. Mất cân bằng cảm xúc: Khi quá tập trung vào việc cảm nhận cảm xúc của người khác, người thần giao cách cảm có thể bị lẫn lộn giữa cảm xúc của họ và của người khác, dẫn đến mất cân bằng cảm xúc. 2. Mệt mỏi và căng thẳng: Việc liên tục đối mặt với cảm xúc của người khác có thể tạo ra áp lực và căng thẳng cho người thần giao cách cảm, dẫn đến mệt mỏi và kiệt sức. 3. Dễ bị ảnh hưởng bởi cảm xúc tiêu cực: Người thần giao cách cảm có thể dễ bị ảnh hưởng bởi cảm xúc tiêu cực của người khác, gây ra tâm trạng không ổn định và stress. Tuy nhiên, việc phát triển khả năng thần giao cách cảm vẫn rất quan trọng để tạo ra mối quan hệ tốt hơn với người khác và hiểu rõ hơn về bản thân. Để giữ được sự cân bằng và tránh nhược điểm của thần giao cách cảm, người thực hành cần phải thường xuyên chăm sóc bản thân, biết cách giữ khoảng cách và đặt giới hạn trong việc cảm nhận cảm xúc của người khác. Hy vọng bạn sẽ tìm thấy thông tin này hữu ích. Nếu bạn còn có thắc mắc hoặc cần thêm thông tin, hãy để lại cho tôi biết nhé!
3 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!