🔥 Bài đăng hot nhất

Tâm lý tinh thần

Em cảm thấy mình có dấu hiệu trầm cảm. Em muốn nhờ bác sĩ giúp e vượt qua.

E đang yêu bạn trai. Trước đây e rất tự tin về bản thân mình và bạn trai e luôn là người quan tâm và lo sợ mất em. Nhưng thời gian gần đây sau khi một lần chúng e cãi vã và a ấy ko còn dỗ dành e nữa. Ko còn níu kéo và cũng mặc kệ e trông chờ mong đợi. E cảm thấy lo sợ và sợ mất anh ấy và đã tìm anh ấy và khóc rất nhiều. Sau đó tụi e lại vui vẻ với nhau nhưng a đã ko còn nhiệt tình như trước. Nếu như trước kia a hay hỏi " e đang làm gì. Ăn com chưa. Nhớ a ko hoặc anh nhớ e" thì bây giờ hầu như rất rất ít. Hiém lắm. E cảm thấy lo sợ tình yêu này sẽ mất đi. E phụ thuộc hoàn toàn cảm xúc vào người ấy. Lúc nào e cũng cam giác lo sợ mất và cảm thấy mình ko còn hấp dẫn như trước. Hầu như người ấy ám ảnh em vào tất cả các công việc và suy nghĩ trừ lúc e ngủ ra thì thời gian còn lại e đều bị ám ảnh. Nhiều lúc e mệt mỏi và chỉ muốn chết cho hết. Nhưng e chỉ nghĩ mà ko dám làm vì e còn nhiều gânh nặng e ko thể ích kỷ chết vậy đc. E muốn thoát khỏi cảm giác này. E chưa bao giờ bị nặng nhue vậy. Bây giờ e rất khổ sở. E nt mà a ấy k trả lời e cũng lo. Nt trả lời cũng phải suy nghĩ sợ làm mất lòng ng đó. E biết tất cả những gì e đabg trải qua là tiêu cực nhưng e ko thoát ra được. E sợ một ngày e sẽ phát bệnh mà chết mất. Xin bác sĩ giúp e ;((((

2
16k
5 Bình luận

5 bình luận

Sau chia tay 1 mối tình minh nhận ra rằng, bạn càng bơ càng hờ hững với đàn ông thì họ càng bám víu bạn, còn bạn cứ để ý từng cử chỉ hành động của họ đối với bạn thì lại khiến họ cảm thấy họ bị theo dõi, họ bị quản lý,.....nên là bạn hãy yêu thương bản thân mình, tập bơ đi mà sống, bạn tham gia các lớp học yoga, đi học vẽ, nếu không có thời gian và điều kiện bạn có thể lên youtube tìm một môn gì đó thích và học online như nấu ăn, may vá, đan móc,... sau có thể khoe với người yêu nè. chúc bạn sớm vượt qua giai đoạn kinh khủng này nha. ai cũng trải qua cảm giác này hết bạn ạ, chỉ là mình tìm cách vượt qua thôi

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Cảm ơn bạn thật nhiều. Mình cũng đã làm đủ mọi cách như tập yoga,thậm chí gặp cả người đàn ông khác luôn. Cũng có lúc mình muốn chấm dứt hẳn thì anh ấy lại giải thích níu kéo và chúng mình lại vui vẻ trở lại vì còn yêu nên là không thể nào mình cắt đứt đc :((. Nhưng sau đó chỉ cần a ấy ko quan tâm mình hoặc mấy tiếng không nt mình(vì chúng mình hay nt cho nhau lắm) mình lại suy nghĩ , bồn chồn và lo lắng rằng ngta đã phai nhạt và ko còn yêu nhiều như trước nữa. Luôn bị ám ảnh điều này trong mọi lúc mọi nơi mọi công việc mình làm. Trước kia nếu gặp tình trạng này mình sẽ đi gặp con trai khác là mình sẽ ko còn suy nghĩ nhiều nữa. Nhưng bjo mình ko còn một chút hứng thú nào khi suy nghĩ đi gặp bất kỳ ai.

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn đặt quá nhiều tình cảm và tâm trí vào một mối quan hệ nên cảm xúc của bạn cũng lệ thuộc vào người khác. Mình chỉ muốn khuyên bạn, hãy quay đầu lại và yêu bản thân mình trước, khi bạn yêu bản thân mình hơn thì người yêu bạn cũng sẽ trân trọng bạn

1 tháng trước
Thích
Trả lời
@Nhã Thy

Vâng. Mình biết là mình đang phụ thuộc hoàn toàn cảm xúc nhưng mình lại không điều khiển và xoay chuyển được nó. :((. Mình cũng cố gắng yêu bản thân hơn nhưng lí trí bị lu mờ hết rồi. Huhu

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng bạn đang trải qua có thể là dấu hiệu của trầm cảm. Đầu tiên, bạn cần nhớ rằng không phải lỗi của bạn khi cảm thấy như vậy và không nên tự trách mình. Để vượt qua tình trạng này, bạn cần tìm sự hỗ trợ từ chuyên gia tâm lý hoặc bác sĩ tâm lý. Họ sẽ giúp bạn hiểu rõ hơn về tình hình của mình và đưa ra phương pháp điều trị phù hợp. Ngoài ra, bạn cũng cần thảo luận vấn đề này với bạn trai của mình. Hãy thẳng thắn chia sẻ những lo lắng và cảm xúc của bạn với anh ấy. Có thể anh ấy không biết bạn đang trải qua những khó khăn này và việc trò chuyện sẽ giúp cả hai hiểu rõ hơn về tình hình. Hãy nhớ rằng bạn không cô đơn trong cuộc chiến này và luôn có người sẵn lòng giúp đỡ bạn. Hãy tìm kiếm sự hỗ trợ và không ngần ngại nhận sự giúp đỡ từ những người xung quanh. Chúc bạn sớm vượt qua khó khăn này và tìm lại niềm vui trong cuộc sống.
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!