🔥 Bài đăng hot nhất

Sự ăn mòn!

Chào mọi người, em đã phải tiêu cực rất lâu từ lúc mà em bị cô lập vào năm lớp 1 (7 tuổi) tới hiện tại em đã 21 tuổi, suốt thời gian đó em chìm trong lo âu, tâm trạng luôn tệ hại, cảm giác mệt mỏi bao trùm em vì em đã gặp phải nhiều chuyện không may từ gia đình, bạn bè, người lạ và cả chính em. Đến nay, em cảm thấy mình nặng nề đến mức những ngày vừa rồi em đã có một cơn đau đầu kéo dài khủng khiếp, vừa về đến nhà là chỉ muốn vùi vào giường ngủ, nhưng em lại không ngủ được, cơn đau đầu kéo dài, miệng đắng chát, cơ thể mất sức sống..., không muốn nói chuyện với ai, cái mặt cứ lầm lì mà trước đó em là đã từng là một đứa trẻ ngoan, luôn vui cười dù có tiêu cực đến đâu. Bây giờ em chán làm mọi thứ, nhốt mình trong cái bọc lười biếng. Em phải làm sao đây nhỉ? Thật sự rất đau đầu!

2
19k
3 Bình luận

3 bình luận

Bạn nên thay đổi môi trường sống, tham gia hoạt động xã hội, thiện nguyện chẳng hạn, sẽ giúp con người bạn năng nổ hoạt bát hơn. Đăng ký tham gia luyện tập một môn thể thao. Tự mình đứng dây bước ra thế giới bên ngoài, bạn không cố gắng thì ko ai giúp bạn được

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn ơi bạn nên đến gặp bác sĩ tâm lý sớm nhé. cần có sự hỗ trợ từ chuyên gia tâm lí để họ giúp bạn

4 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Tình trạng mà bạn đang trải qua có thể là dấu hiệu của một vấn đề tâm lý nghiêm trọng như trầm cảm. Triệu chứng như lo âu, tâm trạng tệ hại, mệt mỏi, đau đầu kéo dài, miệng đắng chát và mất sức sống là những dấu hiệu cần được chú ý và xem xét bởi một chuyên gia tâm lý hoặc bác sĩ. Đầu tiên, bạn nên tìm kiếm sự giúp đỡ từ một chuyên gia tâm lý hoặc bác sĩ để được chẩn đoán chính xác và nhận điều trị phù hợp. Họ có thể đánh giá tình trạng của bạn và đưa ra các phương pháp điều trị như tư vấn tâm lý, thuốc hoặc kết hợp cả hai. Ngoài ra, bạn cũng có thể thực hiện một số biện pháp tự chăm sóc để giảm bớt triệu chứng và cải thiện tâm trạng của mình. Đảm bảo bạn có đủ giấc ngủ và nghỉ ngơi, duy trì một lịch trình ăn uống và vận động lành mạnh, tìm kiếm sự hỗ trợ từ gia đình và bạn bè, và thực hiện các hoạt động giảm stress như yoga, thiền định hoặc tham gia các câu lạc bộ xã hội. Hãy nhớ rằng bạn không cô đơn và có quyền nhận được sự giúp đỡ. Hãy tìm kiếm sự hỗ trợ từ những người xung quanh và chuyên gia để bạn có thể vượt qua khó khăn này. Chúc bạn sớm tìm thấy sự cân bằng và khỏe mạnh trở lại!
4 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!