🔥 Bài đăng hot nhất

Rối loạn tâm lý

Mình không biết mình có thật sự ổn không nhưng khi mình thật sự cảm thấy hạnh phúc thì mình lại muốn khiến bản thân buồn bã trở nên hỗn loạn. Và đến tối khi cơ thể mình hơi cảm thấy tụt mood chỉ cần nghe nhạc buồn là đã khóc và mình tự trách bản thân kém cỏi ,nhưng ban ngày tiếp xúc và trò chuyện với mọi người thì mình bình thường. Cho hỏi vậy cái này có hải bệnh trầm cảm không ạ ?

2
16k
2 Bình luận

2 bình luận

Chắc là bị rối loạn tâm lí, bạn nên hẹn gặp chuyên gia để được tư vấn nhé

1 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào những triệu chứng bạn mô tả, có thể bạn đang trải qua một số rối loạn tâm lý, có thể là trầm cảm. Cảm giác muốn khiến bản thân buồn bã khi thực sự hạnh phúc, cảm giác tự trách bản thân kém cỏi và khóc khi nghe nhạc buồn là những dấu hiệu của trầm cảm. Tuy nhiên, để chẩn đoán chính xác và đưa ra phương pháp điều trị phù hợp, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ chuyên khoa tâm lý hoặc chuyên gia tâm lý. Họ sẽ giúp bạn đánh giá tình trạng của mình và đề xuất các phương pháp điều trị phù hợp. Ngoài ra, việc duy trì một lối sống lành mạnh, tập trung vào việc chăm sóc bản thân, duy trì mối quan hệ xã hội tốt cũng rất quan trọng trong quá trình phục hồi tâm lý. Đừng ngần ngại tìm kiếm sự giúp đỡ khi cần thiết. Chúc bạn sớm vượt qua khó khăn và hồi phục.
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!