Rối loạn hỗn hợp lo âu và trầm cảm

Em chào bs, chào mn ạ!

Em năm nay 26t, e được chuẩn đoán là bị chứng rối loạn hổn hợp lo âu và trầm cảm. e đang uống thuốc điều trị được hơn 5 tháng và giảm liều rồi ạ. Tuy nhiên e vẫn thường gặp tình trạng tức ngực trái, đôi lúc bị nhói, hơi thắt, lúc lo âu căng thẳng thì tim đập nhanh nên cảm giác bất an về tim ạ. Tuy nhiên trước khi phât hiện rối loạn lo âu e đi khám tổng quát tim mạnh thì không có vấn đề bệnh lý tim ạ. Mong bs tư vấn giúp e nguyên nhân và cách khắc phục vấn đề bất an về tim của em được k ạ? em xin chân thành cảm ơn!

13

6

Bình luận

6 bình luận

Chào bạn,

Trước hết các triệu chứng trên có thể là dấu hiệu của một bệnh lý tim mạch, bạn nên đi khám chuyên khoa tim mạch và làm các xét nghiệm để tìm nguyên nhân và điều trị. Nế

... Xem Thêm

1

1

Trả lời

@BS. Nguyễn Như Thanh Trâm

e cảm ơn ạ

Trả lời

Mình nghĩ bạn nên đi khám lại và nói rõ tình trạng của bạn , Mình thấy bệnh viện 115 chuyên về tim , bạn đi khám cho đảm bảo nhé .

1

Trả lời

Sao mà giống mình thế. Mà mình chưa có đi khám được. Cũng mong nhận được chia sẻ từ bác sĩ

1

1

Trả lời

@Huỳnh Thị Cẩm Nhung

dạ!

Trả lời

Chào bạn,

Thắc mắc của bạn đã được gửi đến BS. Nguyễn Như Thanh Trâm (Bác sĩ bộ môn Tâm thần - Đại học Y dược TP.HCM). Bác sĩ sẽ giải đáp câu hỏi của bạn trong thời gian sớm nhất nên bạn hãy

... Xem Thêm

1

1

Trả lời

@Community Admin

vâng e cảm ơn ạ

Trả lời

Mình đọc được vài thông tin về triệu chứng của bạn, mình xin chia sẻ để bạn tham khảo ạ.

Rối loạn thần kinh tim (rối loạn thần kinh thực vật, rối loạn lo âu), nhịp nhanh xoang: Hệ thần kinh t

... Xem Thêm

1

1

Trả lời

@Phạm Thị Hằng

e cảm ơn ạ!

Trả lời

Bác sĩ thăm khám cho bạn có nói gì về vấn đề tại sao bạn bị nhói ở tim không. Mẹ mình lúc bị hẹp động mạch vành cũng hay bị đau nhói và co thắt như vậy. Mà bạn khám lại không có vấn đề ở tim vậy th

... Xem Thêm

1

1

Trả lời

@Phúc Huy

bs cũng có nói do lo âu tc nên bị ạ

Trả lời