🔥 Bài đăng hot nhất

Rối loạn cảm xúc

Nhiều lúc cháu thấy bản thân mình như có bản sao tính cách thay đổi thất thường hay cáu gắt rất nhiều với mọi thứ sung quanh trong đầu còn suy nghĩ và ảo giác ra những thứ không có thật và thậm chí mất kiểm soát với cảm xúc. Không hẵng là lúc nào cũng mất kiểm soát với cảm xúc có đôi lúc sẽ ảo tưởng ra những thứ không có thật rồi dần dần mất đi cảm xúc

1
16k
2 Bình luận

2 bình luận

Em nên đi khám bs tâm lý xem thế nào nhé

3 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào mô tả của bạn, có thể bạn đang trải qua một số triệu chứng của rối loạn cảm xúc. Cảm xúc thất thường, thay đổi tính cách, cáu gắt, suy nghĩ ảo giác và mất kiểm soát cảm xúc là những dấu hiệu cần chú ý. Để giải quyết vấn đề này, bạn nên tìm sự giúp đỡ từ chuyên gia tâm lý hoặc bác sĩ chuyên khoa tâm thần. Họ sẽ giúp bạn đánh giá và chẩn đoán tình trạng của mình, từ đó đề xuất phương pháp điều trị phù hợp như tư vấn tâm lý, điều trị thuốc hoặc các phương pháp khác. Đừng ngần ngại tìm kiếm sự hỗ trợ chuyên nghiệp để cải thiện tình trạng của mình. Chúc bạn sớm khôi phục và tìm lại cân bằng trong cuộc sống!
3 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!