🔥 Bài đăng hot nhất

Phải làm sao khi bị ghét

Con lm mất lòng tin của gần nửa lớp ,con đã xin lỗi nhưng mấy bn ko tha lỗi vậy cho con giờ con phải lm j ạ

2
16k
4 Bình luận

4 bình luận

Chào bạn,

Việc làm mất lòng tin của gần nửa lớp là một tình huống khó khăn và đầy áp lực. Dưới đây là một số bước bạn có thể thực hiện để cố gắng khôi phục lòng tin và quan hệ với các bạn:

1. Thể hiện sự thành ý và sẵn lòng sửa chữa: Tiếp tục thể hiện lòng thành ý và sự sẵn lòng sửa chữa bằng cách giữ lời hứa, thực hiện các hành động tích cực và tránh tái phạm lỗi.
  2. Thảo luận một cách trung thực và mở cửa: Hãy tìm cách thảo luận một cách trung thực và mở cửa với những người bạn bị ảnh hưởng. Hãy lắng nghe họ và hiểu được quan điểm và cảm xúc của họ.
  3. Học từ kinh nghiệm: Sử dụng tình huống này để học hỏi và phát triển bản thân. Hãy xem xét những gì đã xảy ra và cách bạn có thể ngăn chặn việc tương tự xảy ra trong tương lai.
  4. Xây dựng lại lòng tin bằng thời gian và hành động: Lấy thời gian để xây dựng lại lòng tin từng bước một. Thực hiện các hành động tích cực và kiên nhẫn, và hãy hiểu rằng quá trình này có thể mất thời gian.
  5. Tìm kiếm sự giúp đỡ nếu cần thiết: Nếu bạn cảm thấy không thể xử lý tình huống một mình, hãy tìm kiếm sự giúp đỡ từ người lớn, cố vấn hoặc những người tin cậy khác.

Nhớ rằng việc phục hồi lòng tin không phải là một quá trình dễ dàng và có thể mất thời gian. Quan trọng nhất là bạn phải giữ tinh thần lạc quan, kiên nhẫn và không bỏ cuộc.

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Bạn hãy sửa sai ngay từ chỗ bị sai nha. Lòng tin thì cần có thời gian chứng mình nữa. Bạn cứ từ từ chứng minh cho các bạn thấy bạn đã biết hối lỗi và muốn bù đắp,

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Vậy thì em đừng chơi với những bạn đó mà hãy tập trung vào hoc, tập luyện thể dục thể thao ấy em

2 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi.

Xin lỗi, bạn có thể vui lòng cung cấp thêm thông tin hoặc giải thích rõ hơn về câu hỏi của mình được không? Tôi sẽ cố gắng trả lời một cách chi tiết nhất có thể sau khi hiểu rõ hơn câu hỏi của bạn.

Cám ơn bạn.

2 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!