🔥 Bài đăng hot nhất

Nhóm bạn thân 5 người.

Xin chào, em có 5 người bạn thân một trong số đó có một người hơi nóng tính, hay nói những lời vô tình làm tổn thương người khác và có cái tôi khá cao. Có một lầm bọn em đang ngồi làm bài thì bạn ấy có nói một câu làm cho 1 bạn trong nhóm giận và buồn, thì bạn ấy cũng đã xin lỗi rồi nhưng vẫn cho mình là không sai, sau đó thì bạn ấy lại bắt đầu đào lên những cái tính cách chưa tốt của người mà bạn ấy làm cho buồn và giận đem kể với em lúc đó em đã rất bối rối và không biết phải làm gì, trước đây thì bọn em cũng đã đưa ra lời khuyên cho bạn ấy và bạn ấy cũng đã hạ cái tôi của mình xuống rồi nhưng mà sau vụ ở trên thì em cảm thấy rất lo lắng vè tình bạn thân 5 người của bọn em, em phải làm sao đây , mọi người cho em lời khuyên với ạ.

Em lỡ làm một bạn không vui và em đã xin lỗi nhiều lần nhưng bạn ấy không trả lời , em phải làm sao đây ạ

3
16k
4 Bình luận

4 bình luận

Mỗi người có tính cách khác nhau, bạn đã đưa ra lời khuyên nhưng bạn ấy không thay đổi vẫn cố chấp với cái tôi của mình thì bạn cũng không cần phải quá buồn về điều này, nếu các bạn khác không giận thì bình thường, nếu các bạn ấy giận thì đây là cơ hội cũng như thử thách đối với tình bạn của các bạn.

Còn việc bạn làm ai đó buồn thì hãy chân thành xin lỗi, cho bạn ấy thời gian để hiểu và tha lỗi cho bạn. Bạn có thể làm những việc thiết thực để bù đắp lỗi sai của mình nhé

4 tuần trước
Thích
Trả lời
1

mình chân thành xin lỗi, chân thành đối xử với họ còn nếu họ vẫn cư xử như vậy thì mình nên từ bỏ mqh này mà tạo dựng mqh khác

4 tuần trước
Thích
Trả lời
1

Chào bạn,

Tình bạn là một phần quan trọng trong cuộc sống, nhưng đôi khi có thể gặp phải những rắc rối và xung đột. Dưới đây là một số gợi ý để giải quyết tình hình của bạn:

1. Thảo luận cởi mở: Hãy tìm cơ hội để thảo luận cởi mở với bạn của bạn. Bạn có thể đề xuất một cuộc trò chuyện riêng tư để giải quyết vấn đề một cách trực tiếp và tôn trọng.
  2. Chia sẻ cảm xúc của bạn: Hãy thể hiện cảm xúc của bạn một cách cởi mở và trung thực. Cho họ biết rằng bạn cảm thấy lo lắng về tình bạn của chúng ta và muốn giải quyết vấn đề một cách hòa bình.
  3. Lắng nghe một cách chân thành: Hãy lắng nghe những gì bạn của bạn muốn chia sẻ một cách chân thành và không đánh giá hoặc phê phán. Hiểu biết và thông cảm có thể giúp làm dịu đi tình hình.
  4. Tìm giải pháp cùng nhau: Hãy cùng nhau tìm ra giải pháp phù hợp để khắc phục vấn đề và duy trì mối quan hệ bạn bè tích cực.
  5. Thời gian và không gian: Đôi khi, mọi người cần thời gian để xử lý cảm xúc của họ. Hãy cho bạn của bạn thời gian và không gian cần thiết để suy nghĩ và cảm nhận trước khi trở lại giao tiếp.
  6. Hãy bảo tồn bản thân: Đừng quên rằng bạn cũng cần bảo vệ và bảo tồn bản thân. Nếu tình hình không thể giải quyết, hãy xem xét xem liệu mối quan hệ này có lợi cho bạn trong tương lai hay không.

Cuối cùng, nhớ rằng mọi mối quan hệ đều cần sự thông cảm, tôn trọng và thời gian để phát triển. Đôi khi, việc giải quyết mâu thuẫn có thể là một cơ hội để mối quan hệ trở nên mạnh mẽ hơn.

1 tháng trước
Thích
Trả lời
1

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi.

Xin lỗi, bạn có thể vui lòng cung cấp thêm thông tin hoặc giải thích rõ hơn về câu hỏi của mình được không? Tôi sẽ cố gắng trả lời một cách chi tiết nhất có thể sau khi hiểu rõ hơn câu hỏi của bạn.

Cám ơn bạn.

1 tháng trước
Thích
Phản hồi
1
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!