🔥 Bài đăng hot nhất

Ngang bướng!

Chào mọi người, cho tôi hỏi là: có người đã hết lời khuyên tôi rằng không nên cố gắng ôm mọi việc về mình mà người đó là chủ, là đồng nghiệp của tôi, tôi tiếp nhận nhưng sao không thể biến nó thành thật được nhỉ, tôi cứ ôm mãi cho đến khi kiệt sức và lúng túng nhưng vẫn không thể buông? Có phải là tôi đang phất lờ lời khuyên của họ không? Hay là tôi cố chấp không hiểu, không cố gắng tiếp thu ý kiến của họ? Tôi phải làm sao để thay đổi đây? Phải làm gì thì mới được đây...

1
16k
2 Bình luận

2 bình luận

Đã là thói quen thì sẽ khó sửa đổi đó ạ, nhma mình cứ từng chút từng chút thay đổi là đc mình đừng suy nghic như vậy nữa nhé

2 tuần trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Từ câu hỏi của bạn, có vẻ như bạn đang gặp khó khăn trong việc chấp nhận lời khuyên của người khác và thay đổi cách tiếp cận vấn đề. Đầu tiên, bạn cần nhận ra rằng việc ôm mọi việc về mình và không thể buông bỏ có thể gây hại đến sức khỏe và tinh thần của bạn. Để thay đổi, bạn cần bắt đầu từ việc tự nhận ra rằng việc cố gắng ôm mọi việc không phải lúc nào cũng là cách giải quyết tốt nhất. Hãy lắng nghe ý kiến của người khác một cách cởi mở và cân nhắc trước khi quyết định. Hãy tìm cách giải quyết vấn đề một cách hợp lý và không nên tự áp đặt quá nhiều áp lực lên bản thân. Nếu bạn vẫn cảm thấy khó khăn trong việc thay đổi thái độ của mình, bạn có thể tìm sự hỗ trợ từ người thân, bạn bè hoặc tìm đến chuyên gia tâm lý để được tư vấn và hỗ trợ. Hãy nhớ rằng việc thay đổi không bao giờ là dễ dàng, nhưng nếu bạn quyết tâm và kiên nhẫn, bạn sẽ có thể vượt qua khó khăn và trở nên mạnh mẽ hơn. Chúc bạn may mắn và thành công trong việc thay đổi!
2 tuần trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!