🔥 Bài đăng hot nhất

Nên làm gì khi bị rối loạn cảm xúc, nên đi khám tiếp hay chờ tự khỏi

Tình hình là em đi khám ở phòng khám x thì bác sĩ bảo rối loạn cảm xúc, sau 3 lần khám chưa điều trị tâm lý mà chỉ đưa thuốc về uống, hơn một tháng sử dụng thuốc thì em thấy triệu chứng ko giảm nên đã dừng dùng thuốc vài ngày, một phần em nghe người nhà bảo thuốc này ức chế cảm xúc, lần lần lù lù ko tốt cho trí não. Em đang phân vân giữa việc có nên đi khám tiếp hay ko, đi khám thì thấy tốn tiền mà chưa chắc khỏi.

Anh chị nào có kinh nghiệm khỏi bệnh rối loạn cảm xúc thành công thì cho e xin lời khuyên với ạ (nhất là nên làm gì khi bị nhấn chìm trong suy nghĩ tiêu cực, nhức đầu, không thể thả lỏng, đánh lạc hướng tâm trí được)

1
16k
2 Bình luận

2 bình luận

bạn thử tham gia các hoạt động xã hội hoặc tham gia các hoạt động thể thao để tránh những tiêu cực

3 tháng trước
Thích
Trả lời

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Rối loạn cảm xúc là một vấn đề nghiêm trọng và cần được chăm sóc và điều trị đúng cách. Tuy nhiên, tôi không phải là bác sĩ, nhưng tôi có thể cung cấp một số thông tin chung về việc điều trị rối loạn cảm xúc. Đầu tiên, việc đi khám tiếp hay chờ tự khỏi phụ thuộc vào mức độ và tần suất của triệu chứng của bạn. Nếu triệu chứng gây khó khăn và ảnh hưởng nghiêm trọng đến cuộc sống hàng ngày của bạn, tôi khuyên bạn nên tiếp tục đi khám và tìm kiếm sự tư vấn và điều trị từ bác sĩ chuyên khoa. Thuốc được kê đơn có thể là một phần của quá trình điều trị, nhưng nó không phải là giải pháp duy nhất. Đôi khi, việc kết hợp thuốc với liệu pháp tâm lý hoặc tư vấn có thể mang lại hiệu quả tốt hơn. Bạn nên thảo luận với bác sĩ của mình về các phương pháp điều trị khác nhau và xem xét lợi ích và rủi ro của từng phương pháp. Ngoài ra, có một số biện pháp tự chăm sóc mà bạn có thể thử áp dụng để giảm triệu chứng rối loạn cảm xúc. Điều quan trọng là tìm hiểu cách quản lý căng thẳng, tìm hiểu về kỹ năng giải quyết vấn đề, và tìm cách thả lỏng và giữ tâm trí bình tĩnh. Các hoạt động như yoga, thiền định, tập thể dục, và tham gia các hoạt động xã hội có thể giúp bạn giảm căng thẳng và cải thiện tâm trạng. Tuy nhiên, tôi khuyên bạn nên thảo luận với bác sĩ chuyên khoa để được tư vấn và hướng dẫn cụ thể về việc điều trị rối loạn cảm xúc của bạn. Bác sĩ sẽ có kiến thức và kinh nghiệm để đưa ra quyết định phù hợp và tìm ra phương pháp điều trị hiệu quả nhất cho bạn. Chúc bạn sức khỏe và tìm được giải pháp phù hợp cho vấn đề của mình!
3 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!