🔥 Bài đăng hot nhất

Mong bs giải đáp thắc mắc ạ

Lúc đầu e đi có 1 phần ít phân xám còn ngoài ra thì phân vàng bt phân dễ đi nv có sao kh ạ ?

0
16k
1 Bình luận

1 bình luận

Xin chào! Cảm ơn bạn đã quan tâm và đặt câu hỏi, rất vui được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Dựa vào mô tả của bạn, việc có một phần ít phân xám và phần còn lại là phân vàng bình thường có thể là do nhiều nguyên nhân khác nhau. Một số nguyên nhân có thể bao gồm: 1. Chế độ ăn uống: Màu sắc của phân có thể phản ánh chế độ ăn uống của bạn. Ăn nhiều thực phẩm có màu sắc khác nhau có thể làm thay đổi màu sắc của phân. 2. Tiêu hóa: Màu sắc của phân cũng có thể phản ánh quá trình tiêu hóa của bạn. Nếu bạn có bất kỳ vấn đề tiêu hóa nào, như tiêu chảy hoặc táo bón, có thể làm thay đổi màu sắc của phân. 3. Thuốc: Một số loại thuốc cũng có thể ảnh hưởng đến màu sắc của phân. Nếu bạn đang sử dụng bất kỳ loại thuốc nào, hãy thảo luận với bác sĩ hoặc nhà thuốc về tác dụng phụ có thể gây ra. Nếu bạn không gặp bất kỳ triệu chứng khác và cảm thấy khỏe mạnh, có thể không cần lo lắng quá nhiều. Tuy nhiên, nếu bạn cảm thấy lo lắng hoặc có bất kỳ triệu chứng khác đi kèm, bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ để được tư vấn và kiểm tra cụ thể hơn. Chúc bạn sức khỏe! Bạn còn có thắc mắc gì khác không?
1 tháng trước
Thích
Phản hồi
warningMiễn trừ trách nhiệm: Mọi thông tin trên đều mang tính tham khảo, không thay thế cho việc chẩn đoán hoặc điều trị y khoa.
Chuyên mục liên quan
Trò chuyện ngay
Dành riêng cho thành viên cộng đồng
Gia nhập cộng đồng để được hỏi BÁC SĨ TRỰC TUYẾN và cơ hội nhận QUÀ TẶNG + ƯU ĐÃI hấp dẫn!